Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli hizi za Msibani huwa zinanikera sana.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KakaJambazi, Apr 2, 2011.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,457
    Likes Received: 796
    Trophy Points: 280
    Utakuta kiongozi mkuu au mwakilishi wa taasisi flani anawaambia wafiwa na wananchi (via media) eti "naombeni muwe na moyo wa subira" subira ya nini wakati mtu kesha kufa? Mbona huwa hatupati feedback?
    Subira katika lipi? Kwani nani anampango wa kuandamana na kuatarisha usalama wa nchi?

    Sio misiba yote inahitaji subira labda kama kuna mauaji flani ivi yanayohitaji uchunguzi.Lakini kifo kimetokana na kusukari au BP,, subira ni ya nini mnayotutangazia? au ni kukariri tu?

    Kauli nyingine ni "Mungu ame(m)wapenda zaidi ndo mana amewachukua". Inamaana wale wanaonusurika kwenye ajali mfano ile ya Five stars, Mungu anawachukia?
    Walionusurika huwa wanajisikiaje wasikiapo kauli hii?
     
  2. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni mazoea tu ya ku copy and paste bila kuchuja mambo. Hata kwenye wasifu wa marehemu utasikia Marehemu alianza darasa la kwanza mwaka fulani! Hivi na haya ni matumizi sahihi kweli ya lugha!
     
  3. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Nadhani neno subira lina maana zaidi ya moja. Kwenye misiba linatumika kumaanisha: uvumilivu, moyo/ uwezo wa kuhimili machungu, kutokukata tamaa kwa kuondokewa na mpendwa.
     
  4. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndo maana wengine misibani ni ngoma na sherehe, hizo ndo faraja anazohitaji mfiwa
     
  5. E

    ELLET Senior Member

    #5
    Apr 2, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lingene ni 'Mungu aiweke roho yake mahali pepa peponi'. Kwani kuna mahali pabaya peponi?
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    mhhhh!
    JF kwa uhodari wa kufikiri siwawezi!
     
  7. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #7
    Apr 2, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,300
    Trophy Points: 280
    Ni hii ndiyo maana yake halisi. Ahsante.
    Lugha inahitaji ufahamu wa mambo mengi. Mwanzisha mada, kwa siku za baadaye, jaribu kuuliza kwanza na si kutoa hukumu, nadhani umeona majibu yalivyohitimisha mada yako.
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Apr 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu sina uhakika kama unaelewa maana ya neno subira, laiti ungekuwa unazungumza Kiswahili, usingekuwa unakasirika kila unaposikia neno subira.
    Subira inaitajika katika kila jambo unalolifanya.
    Subira inayoitajika hapa, ni kukubali kiakili kuwa msiba umetokea na kuacha kufikiria kuwa Mwenyezi Mungu amewaonea wafiwa kwa kuondokewa na kipenzi chao...!

    Subira ni kuzuia nafsi isiungulike au isimahanike au isighadhibike kutokana na mitihani inayomsibu mtu kama vile vifo n.k. Vile vile tunapaswa kuwa na subira kutokana na maudhi ya watu na kuzuia nafsi, ulimi na viungo visilipize maovu anayotendewa mtu. Kusubiri kote huko ni kwa ajili ya kupata radhi za Mwenyezi Mungu.

    Hizi ni Kauli za wale wenye imani na dini, yote hii ni kuwatakia wafiwa faraja...!

    Kama wewe si mwenye kuamini kuwepo kwa Mwenyezi Mungu kauli hizi zitakusumbua sana, kwani utazielewa malengo yake.
     
  9. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wawe na subira labda marehemu ataamka
     
  10. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mtoa mada kiswahili kinampa tabu. Ndo mana anakibananga atakavyo. Subira wakati wa majonzi ndipo mahala pake.
     
  11. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2011
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ... hitting under the belt. with more than 3,000 postings, you should know better.
     
  12. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Na kwa kuongezea ni hii hapa ya mtu kaiba halafu kachomwa moto! kwenye mazishi yake eti wanasema sisi tulimpenda lakini Mungu alimpenda sana ndio maana kamchukua! tobaaa yaani uibe uchomwe moto halafu Mungu alikupenda?
     
  13. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Hawajisikii lolote zaidi ya kumshukuru Mungu kwa kuwaepushia kifo, huwa wanajihisi wenye bahati zaidi. KakaJambazi umewahi kusikia wasifu unaomlaani marehemu? hata kama alikuwa fisadi au jambazi kama wewe 'mchungaji' atasema marehemu ameacha pengo ambalo halitazibika, marehemu alikuwa na upendo, Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi.... na wote wataitikia Amen. sasa unashangaa nini?
     
  14. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Ni sawa na kusema barabara ya Morogoro Road
     
  15. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Kuna tofauti kubwa kati ya subira na uvumilivu, kuwa na subira ni kuahirisha jambo, na kuvumilia maana yake ni kustahimili machungu kwa muda fulani hadi yatakapokwisha. Sasa hapa wagiwa wanatakiwa kusubiri nini. wanatakiwa waambiwe wawe na moyo wa uvumilivu sio kuwa na subira, mtu kesha kufa hakuna cha kusubiri tena hapo. mtoa mada yuko sahihi.
     
  16. mbweleko

    mbweleko Senior Member

    #16
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapo kwenye nyekundu hata mimi waga pananishangaza,sasa inamaana mungu akimpenda mtu zaidi anamchukua(anamuua)?
     
Loading...