Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli hii inamhusu yupi kati ya mke na HG?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Nov 23, 2011.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Nimejiuliza swali hili baada ya kuchoka kusikia vimbwanga vya ma-HG,kauli yenyewe ni kuwa;UKIMUELIMISHA MWANAMKE UMEELIMISHA JAMII NZIMA,kwanza ni elimu ipi?Pili,sasa ni yupi kati ya hao wawili?HG au MKE?Au ni elimu ya malezi?Kama ni hiyo inamfaa HG Kwa sababu HG ndiye anaelea familia kwa ulimwengu wa sasa!Au ni wanawake wote?Lakini kama ni wote taifa litapata hasara kwa wanawake wengi kwani wataelimishwa halafu hawataitumia vyema elimu yao!
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Halafu pia unapozingatia umuhimu wa HG nyumbani,ni vyema hawa wasichukuliwe kama wasiokua na umuhimu katika malezi ya watoto na afya zenu "mabosi wake"!
     
  3. s

    sawabho JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Mkuu, huwa wanamaanisha kusomesha Jinsi ya kike kama inavyofanyika kwa Jinsi ya kiume. Wewe naona umelichulia kwa mwanamke ambaye tayari ni mke wa mtu.
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kiustaarabu haumuiti "House Girl",...its an insult.
    Kibongo bongo unaita "Dada",...ina mpa respect na anafeel as a part of the family.

    Back to the topic:No comment
     
  5. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Swali lako halieleweki kwa sababu:

    Unamaanisha nini kumsomesha "MKE"????
    Unamaanisha nini kumsomesha "Maid" aka "Dada"???

    Naona kama huelewi wanapomaanisha kumsomesha Mwanamke.

    Napenda nikwambie hawamaanishi kumsomesha "Mke" huyo tayari
    anakuwa amesomeshwa na wazazi wake wanachomaanisha
    kumsomesha mwanamke ni wale "Mabinti" "Wasichana" ambao bado
    hawajaolewa sasa wewe mwenzetu umekuja na ya kumsomesha "Mke"??

    Siku njema
     
  6. Tausi.

    Tausi. Senior Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante DA,
    Ukizingatia kuwa mke hasomeshwi,
    anafundwa na wazazi wake jinsi ya kuishi na mume.
     
  7. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Dena,kuna elimu nyingi sana,sijazungumzia elimu uliyosoma wewe ya kujua kuandika na kwenda na sijui ufagio,elimu ninayoizungumzia hapa ni elimu ya malezi ya kuwandaa marais,mawazir,baba,mama na walezi wa kesho,so unaweza ukawa "MKE" na ukawa huna elimu hii!
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Wewe unazungumzia namna ya kuishi na mume mi nimezungumzia namna ya kuwalea wote.Nafikiri unajua maana ya FAMILIA!
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Mie ndo nimeshangaa kumsomesha "Mke"??
    Labda alimaanisha hiyo ya kufundiswa kuishi na mume
    kama ulivyosema
     
  10. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Hebu soma hiyo red utanielewa
     
  11. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,581
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280

    asante sihitaji kuongeza neno, siku njema
     
  12. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tunapoelekea huko kutakuwa hakuna kuishi na ma hg tena maana shule za kumwaga zimeanzishwa
    kwa hiyo kila mwanamke atahitaji kulea family yake mwenyewe... kama wenzetu huko wanavofanya
    elimu ni kw wanawake wote, coz hata Ma HG badae watakuwa na familia zao
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    that's more than confussion. Hata hivyo wenyewe watakujibu sasa hivi maana ni kama umepiga ikulu mawe!
     
  14. Tausi.

    Tausi. Senior Member

    #14
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaeleza kila kitu,
    kweli huitaji kueleza kila kitu.
    Thanx
     
  15. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    DA kwa afupi anatakiwa amsomeshe mwanae wa kike
     
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Hii italeta maana zaidi,ma-HG waondolewe kwenye scene halafu tuone!
     
  17. Tausi.

    Tausi. Senior Member

    #17
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka Eiyer,
    Bila kuishi na mume utalea familia????, Ukijua namna ya kuishi na mume ndio familia yenyewe.
    Unaposema "Kama ni hiyo inamfaa HG Kwa sababu HG ndiye anaelea familia"
    "Lakini kama ni wote taifa litapata hasara kwa wanawake wengi kwani wataelimishwa halafu hawataitumia vyema elimu yao! .
    Hapo mwanamke unakuwa hukumpa jukumu lolote, huyo Dada yeye anamlea mume?????

     
  18. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #18
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    huyu inatakiwa unamuelezea kwa kirefu aelewe
     
  19. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #19
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Napata tabu kukuelewa coz,unawaza mbili kabla ya moja,faham sio kila mwanamke ni mke,nimezungumzia mwanamke,pili nimezungumzia HG ambae nae ni mwanamke lakini ni mke mtarajiwa kama akitaka,sasa unaposema sieleweki nami nashindwa kukuelewa,mke na HG majukumu yao ni tofauti,and so elimu pia,DA vipi?
     
  20. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #20
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Huyu achana nae haelewi swali lake mwenyewe mara ndoa mara familia sasa "Mke" si tayari
    amekuwa kwenye familia unamwelimisha nini sasa hapo?

    Nalog off Source: Washawasha
     
Loading...