Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli dhidi ya Malawi: JWTZ wamshushua Lowassa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sangarara, Aug 13, 2012.

  1. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nikiwa naelekea ofisini asubuhi hii Radio Clouds wakiwa wanapitia habari za kwenye magazeti ya leo wamesoma gazeti moja likisema JWTZ limemkanya Edward Lowassa kwa kauli yake aliyotoa hivi karibuni kwamba amethibitishiwa kwamba Jeshi letu liko imara na Tayari kwa vita.

    JWTZ wanadai kauli ya namna hiyo ilipaswa kutolewa na Amiri Jeshi Mkuu peke yake.

    SOMO LA LEO
    1. Lowassa bado anamahaba na Urais,
    2. Jeshi linatumika kumpunguza speed ya uroho wake wa madaraka
    3. Kikwete ni dhaifu kweli kwa kushindwa kuzuia watu kuingilia madaraka yake
    4. Jeshi letu linaendeshwa kiprofessional
    5. Jeshi letu linaelewa madhara ya vita, na lisingependelea kulazimishwa kuingia vitani bila sababu za msingi kama kwenye ka issue ka ziwa nyasa.
    6. Intelligencia za Jeshi letu hazijaona likelyhood ya vita dhidi ya Malawi so far. NO POINT FOR WAR.
    7. Ujumbe huu uwafikia SITTA NA MEMBE AS WELL.
    8. Ni fundisho kwa wanasiasa wote wa CCM wanaoropoka bila kufikiria na kuthibitisha uwezo mdogo sana wa uongozi, na kwamba wananchi tuendelee kusimamia imani yetu kwamba CHAMA hiki hakifai, sababu baada ya kutusukumiza kwenye umasikini wa kututosha sasa ni wazi wako tayari kumwaga na damu zetu.

    Asante JWTZ kwa kuweka mambo sawa.
     
  2. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nahisi kama hapa Lowassa kapigwa ngumi ya mbavu, haamki tena huyu fisadi.
     
  3. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    No comment, despite several attempts of re-reading your contents. I understand your intents tho.
     
  4. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    sioni ttz kwa mh Lowasa kutoa remark hiyo kwani hata sisi raia wa kawaida tulifurahi kuona jinsi JWTZ walivyoreact na kuonyesha ukomavu na utayari wao kikazi, Mh ametoa tamko hilo kwa mapenzi yake na TZ na hiyo unavyofikiria ww ndivyo hivyo hivyo na itatimia
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli basi jeshi limejipenyeza kwenye makundi yanayohasimiana Magambani
     
  6. H

    Hume JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Kwa hiyo jeshi linataka kusema halijajiandaa wala haliko tayari kwa vita?

    Incase tukivamiwa ndo hapo wataanza mafunzo ya kujiweka tayari kwa vita?
     
  7. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 931
    Trophy Points: 280
    Lowasa alisema kama mwenyekiti wa kamati ya bunge ya ulinzi na usalama
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi hamjui Amiri Jeshi Mkuu wa majeshi ya Tanzania ni nani?

    Hakuna Mwanajeshi wa chini yake anaeweza kuliongelea taifa kisiasa bila amri na au idhini yake.
     
  9. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ambaye ana authority ipi over JWTZ?
     
  10. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    huyo mwenye mamlaka yupo wp?
     
  11. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Okay. So you mean kwamba Jakaya kaliinstruct Jeshi lim-burst lowasa? kama ni kweli safi sana na ninawithdrawal kauli yangu ya udhaifu, lakini kwanini asifanye hivyo mwenyewe? ataendelea kujificha nyuma ya wasaidizi wake mpaka lini?
     
  12. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mwenyemamlaka kuwa weak sio sababu ya every one and everybody kuassume powers zake.
     
  13. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kusema jeshi lipo fit kwa kupigana, wanakanusha nini kwani hawako fit? JK anawaza safari, bora EL amedhubutu hata kuwatishia no matter tuna nguvu ana la!

    Amiri Jeshi mkuu hatakiwi kusema tupo tayari ni kusema vijana kazi ianze!
     
  14. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    baadhi wali comment hapa jamvini na kusema vita sio wazo zuri na hivyo haikuwa vizuri pia kuitumia kama ngazi ya kisiasa
     
  15. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    ... "Jeshi letu linaendeshwa kiprofessional". Hii ni kweli, isipokuwa wakati wa uchaguzi mkuu!
     
  16. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mbio za URAITHI tabu kweli kweli
     
  17. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Kwani Sitta naye ana mamlaka gani na JWTZ? Mbona na yeye alipokuwa anakaimu nafasi ya pinda aliyasema kama hayo ya EL?
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    KATIBA ya JMT haimtambui mtu huyu. Niliyasema haya kwenye ile thread ya Mwanakijiji aliokuwa akidadisi uwezo na utayari wetu kwa vita. Lowasa ameishi serikalini kwa muda mrefu. Alipaswa kulifahamu hili. Sio kukurupuka kutamka yale maneno eti kwa kuwa mahasimu wake akina Membe na Sitta wametangulia kuyasema!
     
  19. Paw

    Paw Content Manager Staff Member

    #19
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 1,970
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    If this is true, basi katiba imevunjwa....
     
  20. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mkianzisha iyo vita yenu akyamungu sie wapemba hatuji,vita muanze nyinyi mbele mtuweke sie!
     
Loading...