Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katu Kikwete Hakushinda 2010 nani anabisha?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Magulumangu, Dec 16, 2010.

  1. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ukweli jamani upo pale pale kuwa Mkwere 2010 hakushinda, na dhambi ya wizi daima watz tutaona matokeo yake........
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,497
    Trophy Points: 280
    Na dhambi hii itamtesa daima, hatatoa speech katka baadhi ya matukio muhimu na muda mwingi atakua nje ya nchi na hata pale atakapolazimika kutoa maamuzi basi atatoa kwa maslahi ya mafisadi wenzie!!!
     
  3. D

    DENYO JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 699
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ALIFANYA MAPINDUZI YA KIJESHI NAMSHAURI DR SLAA APELEKE VIELELEZO ICC WATAMSIKILIZA NA HIYO NDIO ITAKUWA NJIA YA UKOMBOZI.

    Kwa faida ya wale ambao hawakuipata TAARIFA KAMILI YA CHADEMA
    Najua kuna wengi huenda hawakuipata hii. Nimeitafuta sijaiona jamvini baada ya rafiki kuniambia niitafute. Ila nimeikuta feacebook yake. Wanaoitafuta kama mimi, hii hapa

    Msimamo wa Chadema haujabadilika

    by Dr. Wilbrod Slaa on Tuesday, December 14, 2010 at 7:29pm



    Kuna taarifa ambazo zimekuwa zikiandikwa na kuripotiwa na vyombo vya habari ambavyo zinaashiria kuwa Chadema tumebadili msimamo wetu kuhusu masuala ya uchaguzi.

    Hakuna mahali popote Chadema imebadili msimamo wake na kusema kuwa Kura hazijaibiwa au kuchakachuliwa. Taarifa niliyotoa jana kwa TBC ilieleza wazi kuwa Kamati Kuu, ilipokea na kujadili na kuridhia mapendekezo yote yaliyowasilishwa na Sekretariat ya Chama kuwa Chadema imekataa matokeo ya Uchaguzi kutokana na irregularities 15. Chadema inaamini kuwa iwapo Katiba ya nchi isingelikuwa imezuia kuhoji matokeo ya uchaguzi Mkuu wa Rais mahakamani, matokeo hayo yangeliweza kubatilishwa. Kwa vile Katiba inakataza kuhoji matokeo kuhojiwa mahakamani, basi japo Kikwete's Presidency ni Lawful it is Illegitimate.

    Chadema ilitumia maneno ya kiingereza kuonyesha tofuati kubwa kati ya maneno hayo mawili. Huo ndio msimamo wa Chadema toka mwanzo na haijawahi kuyumba, japo maneno ya kiswahili yamekuwa yakipewa tafsiri tofauti na watu mbalimbali. Ni kwa msingi huo, Kamati Kuu ikasisitiza " Kuundwa kwa Tume Huru" kuchunguza Dosari " Irregularities" hizo kubwa katika uchaguzi. Nasisitiza, Chadema ni Chama ambacho toka mwanzo ilisisitiza kuwa "Haiko Tayari kuingia Ikulu kwa kumwaga Damu ya Watanzania".

    Inawezekana wanaopenda na kufurahia vurugu, Chadema haiko tayari kwa hali hiyo. Tunasukumwa sana na wapenzi na wanachame wetu kutoka mitaani na kuandamana, na ndicho pia wanachotaka ndugu zetu akina Mwanakijiji. Maandamano, (ya amani au ya kushinikiza), kwa watu wanaojua mchakato wa demokrasia ni hatua ya mwisho kabisa baada ya njia zingine zote kushindikana. Pili, ili Tanzania isiingie katika uchaguzi mkuu ujao wa 2015 kwa Katiba na Sheria mbovu kama tuliyonayo leo, Chadema inasisitiza upatikanaji wa Katiba mpya, Shirikishi na ya Wananchi.

    Upatakanaji wa Katiba hii utakuwa na mchakato, na kama Serikali haitaki, basi Chadema kwa kushirikiana na wadau na watu mbalimbali wakiwemo wananchi itatutumia njia zote zinazoweza kuipatia nchi Katiba ya Wananchi. Yote haya ni mchakato, na kwa mtu yeyote anayoamini kuwa mchakato huchukua muda, basi atakuwa mvumilivu. Hakuna sababu ya kutumia lugha kali, kukashifiana na kutukanana japo jamvi letu ni mahali ambapo "we dare to speak". Tukivumiliana na kuheshimiana tutafika salama bandarini.

    Tukikurupuka tunaweza pia tusifikie lengo tunalotaka. Hekima na busara vikitawala na kuongoza matunda yatakuwa mazuri kwa Taifa letu. Taifa ni letu tukilibomoa hatuna pengine pa kwenda, labda tukiamua kulowea penginepo. Tukikurupuka tunaweza kuwaumiza wanaohusika na wasiohusika. Uvumilivu na Busara daima huvuta heri.




    Source: Gonga hapa Msimamo wa Chadema haujabadilika | Facebook


    NYONGEZA: Kuna thread imewekwa hapa chini na Mwanajamii mmoja (Chapakazi) anauliza tofauti ya maneno haya mawili (Lawful na Legitimate). Kwa uelewa wangu. Naomba niiongeze hapa kwa mtiririko sahihi. Unaweza toa usahihi zaidi


    Moja ya tafsiri za legitimate zilizoko kwenye link hii define: legitimate - Google Search


    Zinasema kitu
    legitimate ni kile ambacho kiko affirmed to be just na in accordance with recognized or accepted standards or principles.


    Na kitu
    lawful ni kitu ambacho kiko recognized or sanctioned by law(lawful: meaning and definitions — Infoplease.com.


    Kwa upeo wangu hii inamanishaa kitu kinaweza kuwa recognize na sheria lakini kisiwe just kwa sababu hakikiendana na accepted principles



    Tukitumia mfano wa tukio lenyewe naweza kusema hivi,

    Sheria inasema Raisi ni Raisi kwa kutangazwa na tume (lawful) lakini ili atangazwe lazima kanuni (principle) kadhaa zifuatwe.


    Hivyo kama kanuni hazikufuatwa lakini katangazwa (kama sheria inavyotaka) na tume ya uchaguzi basi ni lawful kwa sababu katangazwa kisheria na tume yenye mamlaka ya kisheria kutangaza lakini kama kanuni za kufuatwa ili atangazwe zimevunjwa tunasema ni illegitimate kwa sababu principle s zimekiukwa.


    Kwa msaada zaidi gonga hili link uone mfano kule Georgia

    http://georgiandaily.com/index.php?o...2829&Itemid=68
     
  4. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Mheshimiwa Kikwete alishinda tena alishinda kirahisi sana,naelewa kuwa mnaishabikia Chadema,inawezekana kabisa hamna hata shahada ya kupigia kura seuze kujiandikisha ,hivyo mpo sawa na wale ambao wakienda kwenye mikutano kwa wingi na kujenga tamaa kwa viongozi wa Chadema kuwa wanakura nyingi .kumbe ni washangiliaji tu.
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  6. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #6
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Upotoshwaji umekuwa mkubwa sana hasa kupitia gazeti kichefuchefu la serikali na baadhi ya magazeti ya watuhumiwa wa ufisadi. Tunashukuru kusikia msimamo huo wa CDM na ningeomba CDM wangejitokeza mbele ya vyombo kueleza na kuweka wazi msimamo wao huo ili hata wale wasio na fursa ya kuingia kwenye mtandao kama JF na Facebook wajuzwe msimamo wa CDM sasa ukoje

    Naomba kuwasilisha.
    Kila la lheri na jema kwake Dr Slaa.
     
  7. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    weka data to support your statement!
     
  8. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    weka data to support your statement!
     
  9. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Crap!
     
  10. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    this is typical udaku. Shame on you.
     
  11. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,260
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    JK ni rais wa NEC ,TISS na MAFISADI.
     
  12. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mkuu umetisha. Utabiri wako umetimia
     
  13. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #13
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    :car:
     
  14. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tutaona tu na bado, ngoja tu mambo yazidi mkuu...
     
  15. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Just the begining tooo, Arusha ni moja kati ya mingi ijayo....
     
  16. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Just hold on mkuu utaona mengi, Arusha imeanza, ndo azimio lilikoansia la Arusha...
     
  17. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Ukweli ndo utakuwa crap lkn uongo weeee...
     
  18. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Time will tell mkuu
     
  19. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    atapiga hata zeze
     
  20. m

    mzambia JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani humu jamvini mbona mnamuonea rais wangu mpendwa jk?
     
Loading...