Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katoliki kuwekeza zaidi katika elimu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sulphadoxine, Jan 24, 2012.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kanisa katoliki nchini,limesema kamwe halitarudi nyuma kutumia rasilimali zake katika kuwekeza kwenye elimu kwa kujenga shule nyingi za sekondari ili kulisaidia taifa kuwa na vijana wengi wasomi.

    Kauli hiyo ilimetolewa juzi jijini mwanza na rais wa baraza la maaskofu nchini(TEC)Jude Thadaeus Ruwaichi wakati alipo kuwa akizungumza kwenye mahafali ya 50 ya shule ya msingi Nyakahoja ya jijini mwanza. Kwa mujibu wa askofu Ruwaichi kanisa hilo lipo mstari wa mbele kupigania maendeleo ya wananchi na taifa kwa ujumla,hivyo litaendelea kuwekeza kwa kujenga sekondari za wavulana na wasichana nchini.

    Kanisa litatumia rasilimali zake kuwekeza sana kwenye sekta ya elimu kwa kujenga shule nyingi za sekondari,miaka 20 iliyopita tumejenga sana sekondari kwa wasichana.Kazi hii tutaendelea nayo kwa lengo moja tu la kusaidia nchi na vijana wetu katika kuwa na wasomi wenye elimu bora.

    Ruwaichi ambaye pia ni askofu wa jimbo kuu la Mwanza ,alisema mwaka huu kanisa hilo litaanza kujenga shule ya sekondari ya wavulana jijini Mwanza.Hata hivyo Ruwaichi aliagiza mchakato wa ujenzi huo ufanyike haraka ikiwa ni pamoja na kuandaa mchoro wa shule hiyo.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    maendeleo mazuri sana..
     
  3. n

    ngangali Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Big up Askofu...... {utaona mabango tutaongozwa na ukatoliki hadi lini} Jibu ni mizizi imara wanayo itengeneza wenyewe
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    safi sanaaaaaaaaaaa
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    tayari ngoma ishapata wachezaji na upele usha pata mkunaji!
     
  6. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 601
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mbona thread hii inashangiliwa kama yenye element za udini? Nani wadini humu???
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,912
    Likes Received: 1,366
    Trophy Points: 280
    utatu mtakatifu..kanisa,shule,zahanati...
     
  8. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi "ELIMU" ni nini!!
     
  9. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu unataka kuniambia hata yesu hiyo nafasi hatokuwanayo! Yeye hajaenda shule ati!
     
  10. k

    kaliakitu2008 Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimefurahi sana kuona kanisa linawekeza katika elimu tena kwa maendeleo ya vijana hapo hakuna kubagua lakini ngoja mpuuzi mmoja anaitwa malaria sugu aje kuchafua hali ya hewa twamsubiri kwa hamu ms
     
  11. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,304
    Likes Received: 2,460
    Trophy Points: 280
    viva kanisa katoliki. tunasonga mbele daima haturudi nyuma kamwe.
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Napita kulikuwa na mtu namtafuta nimemkosa!
     
  13. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tunasonga mbele,huko kwetu bukoba kila mwaka matoke ya form 4 yanaanza hivi. 1.katoke seminary 2.Rubya seminary 3.HEKIMA Secondary(shule ya wasichana). Baada ya hizo shule katoriki zinafuata shule binafsi kama 4.peace secondary 5.karagwe secondary 6.kaisho secondary n.k mwisho shule chovu za serikali.. Kama mumwani,mugeza,bukoba sec.wanalitia aibu ata jina la kadlinari rugambwa iliyoko pale bukoba mjini.
     
  14. Deo Corleone

    Deo Corleone JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 13,987
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Hapa ninapost kutoka pc ya katoliki!
     
  15. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ingawa ni muislaam lakini nawapongeza kwa uamuzi huo. Lakin kwa ushauri tu kuliko kuongeza taasisi nyingine kwa nini wasizi improve existing ones. Quality ya education ya taasisi za kanisa zimekuwa quastionable. Muwe mnajali quality kuliko quantity.
     
  16. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Angalia ulivyokuwa na upeo mdogo kwa hiyo wewe MS ni adui yako sababu ni Muislam.

    JF bana kuna mambwiga wengi sana mtu akiwa dini tofauti na wewe ni adui..kazi kweli kweli.
     
  17. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sijui kati yangu mimi na wewe ni nani ana upeo mdogo. Msingi wa mafundisho yetu ni UPENDO na siyo UADUI. Binafsi ninao ndugu wa damu wengi tu Waislam na wanaongezeka kila uchao. Unaweza kuniambia ni wapi nimesema MS ni adui yangu kwa sababu ni Muislam?
     
  18. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Thibitisha haya maneno yako kwanza.
     
  19. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huu sasa ni utoto ... Hivi kwa kukuambia Malaria Sugu ni rafiki yako ndiko kunakokufanya uone mimi ni adui yake? Crap..! Kwaninini hujayahoji mabandiko yake(MS) yanayoonyesha chuki kubwa na uadui kwa ukristo ? Mimi simchukulii muislam kama ni adui yangu lakini wewe pamoja na wenzako mnawaona wakristo ni adui zenu...! Tuendelee na mambo mengine.
     
Loading...