Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katika mazingira haya natakiwa kutoa nitisi pia??

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Donard, May 27, 2011.

  1. D

    Donard Member

    #1
    May 27, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakubwa Msaada tutani tafadhalini...!

    Contract ya miaka miwili ninaimaliza 30th ya next month na I don't feel ku-renew. Je nalazimika kutoa notisi ya intent of not going to re-new contract?? Ni muhimu? Siwezi kukaa tuu siku zangu zikaisha nikaondoka kwa sababu ntakuwa siko chini ya mkataba?

    Kwenye mkataba kuna phrase inayosema: If an employee wants to renew the contract, s/he should notify the employer atleast three months before expiry of the contract.


    Shukurani kwa watakao changia
     
  2. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    nadhan si lazma kutoa taarifa kama mkataba umeongelea cha kufanya ukitaka ku renew na haujaongelea ukitaka kupiga chini ufanye nn..
     
  3. D

    Donard Member

    #3
    May 27, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Thanks... mkataba haujasema chochote ikiwa nitataka kupiga chini
     
  4. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza kufanya hivyo kwa kuendeleza mahusiano mema na mwajiri.
     
  5. Selwa

    Selwa Senior Member

    #5
    May 29, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 158
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    sio lazima kutoa notice kwa sababu kwenye contract yako haijacover abt that,but kama mwenzangu hapo juu alivyosema,sio mbaya kusema ili tu kuweka wema na mwajiri
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    ni muhimu kuachana kwa ustaarabu ili siku utahitaji kurudi hapo kama mkurugenzi iwe rahisi. Nadhani utaratibu ni kumpa one month notice kuonyesha nia ya kuto-renew mkataba. usisahau kuahidi kutoa ushirikiano in finding ur replacement... hopefully umesha-sort out ur financial plan.kila la kheri
     
  7. D

    Donard Member

    #7
    May 30, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakubwa! King'asti, Selwa, Mwananyiha na wote mliochangia;

    Nashukuru kwa ushauri, japo kwa tabia ya employer wangu, whoever gives a notice to leave is being considered much less like someone who has decided to offend the organization. I guess the one month period itakuwa ngumu sana kwangu, they will just treat me as a traitor... But if that's the right thing to do (even if the law doesnt bind me on that) , I guess I will be left with no option b/c I always prefer doing things the right way..Thanks once again!
     
Loading...