Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katika hili siyo siri mh. Jk hapa umechemsha.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbaga Michael, May 3, 2012.

  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Tuna wabunge takribani 300 na
    ushee na 80% ya wabunge hawa hawana umuhimu kwa
    wananchi wao, Leo unatuongezea
    wengine huku unalia kila siku serikali haina fedha,
    Tunahitaji baraza jipya la mawaziri siyo
    wabunge wapya japo tunatambua wengi
    si wasafi.
     
  2. O

    Original JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wabunge wapya ni sehemu ya baraza jipya la mawaziri.
     
  3. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    ili wafike wangapi?
     
  4. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Unanikumbusha hadith ya lukman punda na mtoto wake. Mie nangojea mzee mtei amkosoe kuwa jk ni mdini ameteua watu wa dini moja.
     
  5. b

    big niga Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ......Ndugu yangu soma katiba ya inchi iliyopo uelewe kwa mamlaka aliyopewa rais anateua wabunge 10 kwa taarifa yako bado 4 usiseme kachemka wewe ndo bogas
     
  6. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Ahh! Mzigo huu bila kujua mlala hoi anabebeshwa tena.
     
  7. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Sawa yawezekana mimi kweli nikawa bogas, lakini nilichokipos mantiki yake umeielewa ahsante.
     
  8. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    JK anataka nzige wengi zaidi wa kulishambulia shamba la bibi.
     
  9. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sipati picha Mbatia na Kafulila watakaaje Bungeni,hii pia imedhihirisha wapinzani mamluki
     
  10. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..si kila king'aacho ni dhahabu mkuu unaweza ukawa unabadirisha wapangaji lakini mwisho wa siku nafasi ndani ya nyumba bado ile ile....hakuna jipya.
     
  11. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...hapo ndio umuhimu wa mawaziri kutokuwa wabunge unaonekana.
     
  12. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    mwambie bana
     
  13. rifwima

    rifwima JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haijasema lazima ateue, Imesema atateua, so hata hasipoteua atakuwa hajavunja katiba. The issue is, hv kwa sasa Tanzania inaitaji Mbunge mwingine wa kuteuliwa ba Rais? Hii ni kumuongezea mzigo mwananchi bila sababu.
     
  14. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Anaongeza nguvu ya 'upepo' wa kisiasa ili 'upite' haraka.

    Nadhani malengo yake hapa, achilia mbali uwezo wake mdogo wa kutambua kuwa kuongeza wabunge ni gharama kwa serikali, anataka watu wasijadili hoja za ufisadi bali wajadili watu aliowateua. Uraisi umekuwa rahisi zaidi sasa.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Leo sijaona yale maneno JK ni mdini kachaguwa wote wa dini mmoja.
     
  16. Eraldius

    Eraldius JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 537
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kama ndo hivi, wabunge wote ateue yeye kuepuka hizi kesi za kupinga ushindi wa Mbunge
     
  17. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tuwe na mfumo kama wa marekani... waziri sio mbunge na mbunge sio waziri. Mbunge akichaguliwa kua waziri basi inabidi aachie ubunge na vile vile waziri akitaka kua mbunge inabidi aachie uwaziri wake. Hiyo inafanya waziri ana concentrate kwenye shuhuli zake kwenye wizara na serikali na mbunge anaconcentrate kwenye jimbo lake.

    Hapa kwetu waziri nae ni mbunge na mara nyingin mbunge akishakua waziri anakua yuko busy sana na shuhuli za kiserikali mara nyingi anasahau hata jimbo lake..unakuta miaka yote mitano waziri hajakanyaga kwenye jimbo lake.

    Katika hii katiba mpya oni langu ni hili kwamba ipitishwe sheria kua mbunge ni mbunge na waziri ni waziri and not both!! mtu analipwa mshahara kama waziri na pia anapata mshahara na marupurupu kama mbunge...no wonder serikali inasema haina hela...hela zote zinaishia kwenye mifuko ya hawa watu :disapointed:
     
  18. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    vitu vingine ni common sensi tu, hizo hela si mkawape wazee wa eac, eti katiba inaruhusu.
     
  19. M

    Mkwanda Senior Member

    #19
    May 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimejaribu kupima hoja hii na ya mwenzio nimegundua umekurupuka na cjui hukumuelewa au umefanya tu makusudi bt kimsingi wewe ndio BOGAS tena BOGAS kwelikweli.
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    May 3, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mwacheni aiue ccm
     
Loading...