Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katibu mkuu nishati na madini kikaangoni kesho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PhD, Jul 26, 2012.

  1. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    kama busara haitatumika, kesho katibu mkuu wa wizara ya nishati na madini huenda akapoteza kazi, hii itatokea baada ya bajeti ya wizara kusomwa bungeni kesho ijumaa. kuna jitihada zinafanyika kuwaomba wabunge hasa ole sendekea na wajumbe wengine wa kamati ya nishati wafunike kombe ili bajeti ipite ila wamekuwa ngangari wakisisitiza kuwa bwana maswi alikiuka sheria ya manunuzi hivyo lazima awajibike katika sakata la mafuta ya IPTL.

    kwa mtizamo wangu, WIZARA YA NISHATI ni ngumu sana kuiendesha, ni pango na mnyororo wa wizi na ufisadi mkubwa, kuna watu wamefaidika, wanafaidika na kuna wanaotaka kufaidika na matatizo ya umeme hali ni tete ndugu zangu, na kwa taarifa yangu ya kiintelejensia ni kuwa immidiately baada ya bunge, mgao mkubwa wa umeme unakuja mtajuta wabongo , naionea huruma Nchi hiii.
     
  2. w

    why JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napenda kuwaambia watanzania kuwa tuangalie sana jinsi tunavyosalitiwa na baadhi ya watanzania wenzetu ambao wamekuwa wakifanaya unafiki wa kujifanya wanapenda nchi yao na watu wao.
    Deo mwanyika ni makamu wa rais kampuni ya barik gold mine na yupo kwenye mchakato wa kutafuta ubunge njombe kusini jimbo la spika makinda.
    Leo anatoa zawadi za mipira kwa vijana njombe akijifanya anapenda sana vijana,lakini tujiulize kwa nini leo na sio jana???/hadi awe na nia ya kutaka ubunge ndio aje?na wapi anakozipata hizo pesa za kuhonga watu apate ubungeeeeeeeeee
    njombe kumbukeni munaweza kutoa afadhali na kuweka potelea mbali.
     
  3. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    zile taa zetu za chemli ambazo hatujazitumia kwa muda mrefu itatubidi tuzifute vumbi tayari kujiandaa na mgao
     
  4. Simba Mangu

    Simba Mangu JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Ole sendeka yupi? Huyu mchumia tumbo? Huwa anaongea kwa jazba mwishowe anadanganyika kipuuzi labda useme mtu mwingine, Sendeka,kilango,manyanya,mwak,seleli wote bure tu ni sawa na togwa
     
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hii wizara inakua nzuri kama wote wakielewana kwenye jinsi ya kula..ugomvi unakuja pale bodi inataka kupiga dili na watu ambao wizara haiwataki or vice versa..sa hapo ndo chokochoko inaanza..kwanini wizara na bodi wasikae pamoja na kamati ya nishati na madini wajadili kwa pamoja jinsi ya kutunyonya na kuimaliza kabisa tanesco bila kutokea ugomvi?
     
  6. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaazi kweli kweli
     
  7. Miya

    Miya JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 414
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Hawa wabunge nao kila katibu mkuu hawamtaki??????????ni kwamba hawa makatibu wana gundu au wizara ndo ina gundu aisee
     
  8. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasikia baada ya bajeti kupita bei ya mishumaa itapanda, sababu ni mgao mkali unakuja...
     
  9. mito

    mito JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    JK akimuondoa Maswi kwenye wizara hiyo ndo kashemsha kabisaaa, jamaa anajitahidi kudhibiti mianya ya ufisadi ya vigogo tanesco
     
  10. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Afadhali yeye amekumbuka leo kutoa hiyo misaada, mbona wewe haukumbuki? Utampangia vipi kwamba angetoa jana? Una hakika alikuwa nazo? Unauliza amepata wapi pesa wakati tayari unatuambia anafanya kazi Barrick!! Unadhani bi Kiroboto ana hati miliki ya hilo jimbo? Au wewe ndio yeye? Au msemaji wake? Tunahitaji mabadiliko kila pande huyo bi Kiroboto wako amesha overstay
     
  11. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni Mbunge gani atamweka kikaangoni huyo katibu? Sijaona mbunge mzalendo katika bunge lile.
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mh kweli watu wamechoka!
     
  13. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Sio mbunge tu, bali hakuna mtu yeyote aliye/asiye serikalini mwenye uzalendo, wote ni katika kujitafutia mkate wao wa kila siku pamoja na wajukuu zake.
    Yesu alikuja ili tuwe na uzima, kisha tuwe nao tele.
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu ukumbuke vyote hivyo anavyojidai anawapatia sasa akiingia madarakani atahakikisha amevirudisha na ziada zake then ndo aanze kula kwa kipimo na siyo aanze kuwatumikia
     
  15. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sasa huku ni kukomba mboga. Hili shirika mbona kama ni ndoto ya mfalme mtafsiri hapatikani? Yani mpaka aje Yusufu wakubwa?
     
  16. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu. Halafu ikumbukwe kuwa hiyo kampuni iliyopewa tenda ya kusambaza mafuta ya PUMA, serikali inamiliki 51% ya share. Kwa upande wangu mimi naona ni uzalendo kwa Maswi kuipa kampuni hiyo tenda badala ya kuwapa hao matapeli wengine. Kikwete anatakiwa awe bold kwa hili. Ana watu wenye nina njema na TZ hapo wizarani kwa sasa i.e katibu mkuu na waziri wake ila kuna watu wamezibiwa ulaji wanapigana usiku na mchana ili hawa watu watolewe hapo. Too bad!
     
  17. j

    jembe mwanaharakati Member

    #17
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Deo mwanyika anataka ubunge na chama gani huko njombe kusini?
     
  18. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    mkuu why Deo Mwanyika ni tajiri na pesa yake ni halali,kama nikuhoji basi hoja timing ya misaada yake lakini siyo utajiri wake.

    Kama huna data zozote za ubadhirifu dhidi yake basi hupaswi kuhisi kwamba ni mbadhirifu.
     
  19. L

    Lion's Claws Member

    #19
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo hakuna jipya kwani Jairo wamemfanyaje. Wapo kwa ajili ya Mkulu
     
  20. P

    Prince Hope JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 2,170
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Hatakiwi kuchomoka kesho. Mwenzake katolewa kafara....................................... Inatakiwa afuatie!!!!!!!!!!!!
     
Loading...