Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba ya Tanzania: Rostam anauachaje ubunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WildCard, Jul 14, 2011.

  1. W

    WildCard JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Watanzania wenzangu,

    Nimeisoma kwa kuirudia KATIBA yetu ya sasa ya JMT sijaona mahala popote panapompa Mbunge wa Bunge la Jamhuri yetu nafasi ya kuacha Ubunge kwa kujiuzulu kwa hiari yake kama alivyofanya Mh Rostam.

    Nisaidieni nipate mwanga zaidi.
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hakuna pia katika katiba ambapo mtu analazimishwa kufanya kazi ya uwakilishi wa wananchi, ni makubaliano kati yake na wananchi anaowawakilisha, na iwapo wawakilishi anaowawakilisha watalazimisha awatumikie naye akiridhia hakuna wa kumzuia, kwani anaweza kuendelea kuwatumikia hata akiwa chama kingine (mfano mzuri ni Shibuda na Slaa).

    Hili la Rostam kujiuzulu linawezekana kabisa, kwani wapo wabunge wengi waliomaliza muda wao na wakaamua hawaendelei tena kugombea ingawa wananchi wao bado walikuwa wanawahitaji.
     
  3. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana Magwanda Mpooooooo!
     
  4. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Assume amkekufa, na endelea na mambo yako ya muhimu. Rostam kafanya kitu bora sana hata kama atakuwa amevunja katiba...yaani kupe anadondoka unahoji! Ulitaka anyonye damu ya ng'ombe huyu mkondefu mpaka ng'ombe adondoke au?
     
  5. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    tz will remain to be tz unless we change our attitude. uzalendo+kujali maslahi ya taifa=chachu ya maendeleo
     
  6. W

    WildCard JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ibara ya 71(a) hadi (g) inatoa masharti ya mtu kukoma kuwa Mbunge. Hili la kujiuzulu kwa hiari yake halipo.
     
  7. W

    WildCard JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mbunge yupo kwa mujibu wa KATIBA. Ni lazima aondoke kwa mujibu wa KATIBA pia. Kama ni mwizi angetangulia kufungwa kwanza au kufukuzwa kwenye CHAMA chake.
     
  8. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbuka ya Fred Mpendazoe...
     
  9. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,206
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Mkubwa na mimi nimesoma kwa kurudia rudia katiba sijaona sehemu inayosema mbunge awe fisadi.
    Amejipima amegundua kuwa hatoshi vipimo vya uadilifu
     
  10. W

    WildCard JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Huyu alijitoa CCM kwanza. Ukijitoa kwenye chama kilichokupa tiketi ya kugombea Ubunge na ubunge unaukosa. Rostam amebaki mwanachama wa CCM.
     
  11. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    sema makamanda mpooo..
    nasi tunaitika tupoooo...
    hakuna kulala mpaka kieleweke.tuliwaambia toka mwanzo mkakataa.
    oo wapinzani wapuuzweni,oo wapinzani hawana jipya.
    bado ccm mpaka isambaratike kwa maovu waliyoifanyia nchi nii.
    na wewe kwa akili yako unajiona kama magamba ndio waliofunga bao kumbe chadema tunahesabu point 3.
     
  12. W

    WildCard JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mimi niko kwenye KATIBA yetu ya JMT. Hayo ya ufisadi sijui atabaki nani mle Bungeni tukianza kuwachambua mmoja baada ya mwingine!
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ........kwasababu haetegemei alawansez kama wengi wao
     
  14. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Unataka kumlazimisha mtu kuwa mbunge labda sijakuelewa.............mtu halazimishwi na katiba kugombea cheo chochote au kuwa mbunge.

    Unaweza kuacha ubunge kwa sababu zifuatazo....
    kujiuzulu kwa hiari inategemea .........
    unaweza kuacha ili utunze familia, uendeleze biashara zako, masuala ya kiafya, masomo nk.
    kujiuzulu kwa lazima.........
    umekiuka maadili ya ubunge
    umekosa chama cha kukuwakilisha mfano chama kimepoteza usajili wa kudumu
    umefukuzwa na chama kilichokudhamini ubunge (kwa katiba ya sasa lazima uwe mwanachama wa chama).

    Utaratibu wa kuacha kuwa mbunge....
    1. kwa vile unapokuwa mbunge moja kwa moja unakuwa mwajiriwa wa bunge kwa udhamini wa chama kwahiyo
    wewe mwenyewe unaweza kuliandikia bunge kuhusu kujiuzulu kwako au
    unaweza kuandika barua na kukikabidhi chama kiiwasilishe bungeni kwa niaba yako kama RA alivyofanya au

    2. Unaweza kupeleka barua yako moja kwa moja Tume ya uchaguzi ya Taifa na NEC ikaiwasilisha bungeni.

    Baada ya mawasiliano hayo NEC ina declare jimbo liko wazi.

    Kwa taarifa yako Rostam hata kabla ya jana kutangaza kujiuzulu alikwisha peleka barua kwenye chama chake.
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hapa tunajadili KATIBA jamani. Tuache mzaha. Au tunadai katiba mpya wakati hii iliyopo hatuifahamu kabisa?
     
  16. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    tupoooo, we mwana magamba!
     
  17. s

    sir echa Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rostam ataachia ubunge kwa mujibu wa katiba ya JMT kwani ni haki yake ya msingi kufanya hivyo,jambo la muhimu afuate taratibu zinazotakiwa kwa kuandikia barua viongozi wa bunge ili Jimbo hilo litangazwe kuwa huru,then ndani ya siku 90 kieleweke nani analichukua jimbo hilo.
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Rostam aliupata UBUNGE KIKATIBA. Haya unayoeleza hapa ni kifungu kipi kwenye KATIBA yetu? Au tuenende kiholela tu!
     
  19. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jaman baada ya hiyo ibara 71 (1) (g) kuna proviso. Inosomeka hivi;
    [FONT=&amp]
    "lakini iwapo Mbunge hatakoma kuwa Mbunge kwa mujibu wa jambo lolote kati ya mambo hayo yaliyotajwa na kama hatajiuzulu au kufariki mapema zaidi, basi Mbunge ataendelea kushika madaraka yake kama Mbunge mpaka wakati Bunge[/FONT][FONT=&amp] litakapovunjwa kwa mujibu wa ibara ya 90, bila ya kuathiri haki na stahili zinazotokana na ubunge wake"[/FONT]

    Naomba kuwasilisha
     
  20. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    R.I.P RA Tunakuomba pia urudishe mali za watanzania ulizoiba na utuombe msamaha kwa mabaya yote uliyotutendea
     
Loading...