Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba ya ndoa/mahusiano

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Raia Fulani, Oct 27, 2010.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Majuzi kuna mkenya mmoja alitengeneza katiba yake kuainisha ni jinsi gani mpangilio wa maamuzi na uwajibikaji vinavyopaswa kuwa ndani ya nyumba. Aliandaa hiyo katiba baada ya kusumbuliwa na wanawake wa awali. Alizungumzia machache kwa ufasaha tu. Swali ni je, kuna haja ya kuwa na maandiko yanayotoa mwongozo wa majukumu ya baba, mama na watoto? Yawezekana ikaleta maridhiano baada ya kila mmoja (wazazi) kusoma, kuridhia na kusaini
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Iko siku mtaanza kufikiria hata kusainishana kufanya tendo la ndoa
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hilo ataanzisha mwanamke. Mwanaume yuko tayari muda wowote kufanya
     
  4. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo mmojawapo akikosea mahali,ataambiwa rejea kifungu flani! hata kuwe nakatiba itakayoshuka kutoka juu sidhani kama itasaidia.Vitabu vya dini pia ni katiba lkn imekuwa ngumu pia.

    Kingi ningefurahi kuipata hiyo katiba niitoe complimentary kwa ndugu zangu wa ISC wawe na katiba mbili,sipati picha watakavyokuwa wanarejea huku na huku,,,lol
     
  5. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    No! ndoa ni mkataba na mkataba lazima uwe na pande mbili ambazo ni baba na mama,mi naunga mkono lazima kuwepo na masharti ndani ya ndoa,hizi ndoa za misukumo ya ngono tuachane nazo, watu wanaoana hawamalizi mwezi kisa walisukumwa na kudanganyana na i love u i love u,watoto wapo mitaani kisa baba na mama waliachana,tubadilike vigezo na masharti lazima vizingatiwe,
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    It depends na watu wenyewe kama wameshindwa kufuata maandiko yaliyoko kwenye Biblia na Quran, Je? Unafikiri ukiweka hivyo vigezo na masharti vitafuatwa? Kama ni msukumo wa mtu kufanya kitu fulani yeye atafanya tu as long as anajisikia kufanya hivyo bila kuhisi mwenzake wa upande wa pili anajisikiaje, kama mnahitaji kuweka sheria basi ni vizuri kurejea kwenye Biblia na Quran maana zina sheria tosha ambazo kila mtu akifuata basi kutakuwa hakuna haja ya kuanza kufikiria katiba katika ndoa yako au mahusiano yako
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi ada yako ya mwezi huu umelipa maana mwezi ndio unaisha hivyo unajua kwenye chama chetu wewe ni mwanachama mtiifu sana kwahiyo tusingependa ukawa na malimbikizi ya madeni ya ngoja niwasiliane na katibu
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nitaifanyia kazi kuibandika hapa. Ama kama kuna mdau anayo aiweke hapa idadavuliwe.
     
  9. Ras

    Ras Senior Member

    #9
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 16, 2007
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kabisa Man! na ikitokea vikavunjwa basi hadi mahakamani ifike na ikiwezekana adhabu kama faini au kifungo itolewe. Italeta heshima na kuwafanya watu wasiokuwa responsible wawe RESPONSIBLE.
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Lol!!!!! I don't see this happening
     
  11. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka kakudanganya nani watoto wa sikuhizi wanaogopa hivyo vitabu vitakatifu? unajua binadamu tumeumbwa na aibu na kweli kama mtu alikubali kwa dhati kabisa kwamba nakubaliana na masharti haya sidhani kama atayakiuka,na akikiuka anajua lazima atasutwa
     
  12. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakuona unavyokuja vizuri,big up my gud boy!nitawatuma kina Kaizer,Acid,Roy, Asprin etc waje wajifunze kwako:smile-big:
     
  13. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona unachanganya na kule ulikotoka,hiki chama kipya ulichoko hakina michango ya mwezi mpendwa.
    Usisahau baadae ni zamu yako kuongoza kipindi,ikibidi waalike na wenzio.
     
  14. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kusutwa tu? Na adhabu pia
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Naona ndoa zetu zimekosa maana halisi kabisa
    dunia imebadilika hatufati hata maagizo ya mungu
    tunatafuta fomula zetu binafsi
    ndoa nyingi zinavunjika ,upendo umekoma,chuki zimejaa ndani ya wanandoa ,kwa sababu ya kiburi majivuno kujiona bora
    tunakoelekea ndio huko kwenye ndoa za mikataba kwa sababu ya utandawazi ,kila mmoja kujiona zaidi mwenzio
    eeh mungu tusaidie
     
  16. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Na hapo ndipo mnapokosea mnakimbilia kuweka sheria zenu wenyewe wakati zile zilizoko kwenye vitabu vya dini hamzifuati, tusianze na visingizio eti ohooo binadamu ameumbwa na aibu, anza kufuata kwanza sheria alizoziweka Mungu ndio mambo mengine yatafuata kama wewe ni mkristu fuata zile amri kumi kama muislamu pia wao wana sheria zao katika dini zao
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Well said FL1 you deserve a round of applause
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    amri za Mungu ziko miaka mingapi ndugu? Hata kutunga hiyo katiba si kama inaenda kinyume na amri zake. Tofauti ni kuwa amri za Mungu ziko general na abstract zaidi wakati katiba ya wanandoa itakuwa specific na more visible
     
  19. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    dada hujatoa suluhu. Umesononeka tu. Kama wanandoa wanashindwa kufuata matakwa ya Mungu wafanye nini?
     
  20. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Zipo muda mrefu lakini hilo sio swala la kujiuliza swala la kujiuliza ni je zinafuatwa? Na kama hazifuatwi unafikiri hiyo katiba ya wanandoa ndio itafuatwa kwa vile itakuwa specific na more visible, just follow what GOD needs you to do and the rest will fall upon you, kama mnamshirikisha Mungu katika masuala yenu na kila mtu anajua wajibu wake sidhani kama kuna haja ya suala la katiba, na mtu kushindwa kufuata matakwa ya Mungu si kigezo cha kuanzisha katiba kama ameshindwa kufuata maagizo ya Mungu hiyo katiba ambayo utakayotunga ndio unahisi kuwa ataweza kuifuata suala hapa ni kuwa kama ni hulka ya mtu atafanya tu no matter what you do
     
Loading...