Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba: Wananchi Waliwakilishwa-Dr. Kashilila Live on TBC!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Dec 1, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Wanabodi, wale wenye access na TBC, watch TBC -1 now, Katibu wa Bunge, Dr. Thomas Kashilila yuko live akiongelea mchakato wa katiba.

    Dr. Kashilila amesisitiza kuwa sii kweli wananchi hawakushirikishwa kama inavyodaiwa na baadhi ya watu.

    Wananchi wameshirikishwa kikamilifu kabisa kupitia wawakilishi wao ambao ni wabunge. Kama kuna wabunge ambao walipaswa kuchangia lakini hawakuchangia, hao sasa ndio waliowakosesha haki wananchi wao na katiba ijayo itaweka kifungu cha kuwawajibisha wabunge wasio wawakilisha wananchi wao ipasavyo!.

    Dr. Kashilila ameandamana na Mwandishi Mkuu wa Sheria ambaye amethibitisha wamepokea mapendekezo ya Jukwaa la Katiba kwa mara tatu tofauti na mawazo yao yamejumuishwa kwenye muswada huo!.

    Endeleeni kufuatilia...
     
  2. O

    OSCAR ELIA Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimeona na mwandishi mkuu wa sheria anasema wananchi walishirikishwa katika hatua zote na jk asingesaini muswada angeonekena amedharau wabunge wa chama chake cha ccm.
     
  3. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,428
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    Me ndio maaana siishi kupigwa ban kwa mambo kama haya,huwa najikuta nimetukana kwa sababu ya hasira,hasa hawa magamba wananikera sana kwa mamboa yao kipuuzi,sasa ni mwananchi gani alieshirikishwa?labda wale wnanchi wa Msoga ndio walioshirikishwa.
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Osca Elia, huyo Mwandishi Mkuu wa Sheria amesema kama muda ungeruhusu, angewaonyesha kifungu cha mabadiliko na yameletwa na nani!.
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Kichomiz, wale jamaa kule mjengoni ni wawakilishi wa nani?. Ukiondoa wale 'kula kulala, wa sadaka, wa sadakakawe na mapoozeo kibao, waliochaguliwa na wananchi ni wawakilishi wetu!. Chochote wachofanya mle ndani, wanafanya kwa niaba yetu!.
     
  6. P

    PARAGEcTOBORWA Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunao wabunge na kazi yao ni kutunga sheria hy ndo moja ya kazi yao, sasa wanapotutupia mpira wananchi cjwi wamesahau majukumu yao,. Kwani sheria ngapi zimetungwa kwa kushirikisha wananchi moja kwa moja?
     
  7. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Huyo anatakiwa kuulizwa
    • utaratibu wa wabunge kupandishiwa mafao na stahiki na posho za wabunge.
    • Kwanini hayakusomwa kwenye bajeti kuu ya june yamekuja ghafla ghfla
     
  8. S

    Straight JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mzee wa kifungu cha 87, znz ni nchi? If so katiba ya jamhuri imepambunua vp kuhusu ili.... If knw nothn abt this pls zip ur mouth i dnt need ur comment..
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    Pasco,

    ..huyu Dr.Kashilila ni Katibu wa Bunge wa ajabu kidogo.

    ..yaani ni tofauti kabisa na wale waliomtangulia kama Pius Msekwa, Mahamoud Mwindadi, na wengine.

    ..sikuwahi kusikia makatibu hao wakienda kwenye vyombo vya habari na kulumbana na wabunge.

    ..iliamuliwa kwamba mswada ukajadiliwe na wananchi na ziliteuliwa kanda 10. mswada ilikuwa upelekwe hata Unguja na Pemba ili wananchi waelezwe kilichomo, na waweze kutoa mawazo yao.

    ..sasa kwanini mswada haukupelekwa huko mikoani kwenye hizo kanda 10 zilizoteuliwa?

    ..wananchi walipaswa KUSHIRIKISHWA, siyo "kuwakilishwa" kama wanavyosema Dr.Kashilila na mwenzake.
     
  10. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Zanzibar is a semi autonomous entity! Hiyo kuita nchi ni misguidance!
     
  11. T

    Topical JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Zanzibar ni NCHI.

    Tanganyika ni NCHI.

    Tanzania ni MUUNGANO.

    Otherwise ni wishingfull thinking ambazo hakuna mtu mwenye akili timamu atakubali.
     
  12. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa jamaa bwana walikuwa watatu lakin hawaelez kitu kinachoeleweka......mswada uliandikwa kingreza hao wananchi walijadili vipi?,,wananchi waliomba uandikw kiswahili ili waweze kuchangia,,,vilaza wamefanya hivyo na kuendelea hatua nyingine....
     
  13. S

    Straight JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    topical go back 2 Katiba ya Jamhuri ya Muungano inasema nini Kuhusu Tanzania... Tanzania ni Muungano nakubaliana na wewe, Tanganyika ni nchi, na znz ni nchi nakataa... Niambie unaongea haya kwa mujibu wa katiba ipi... Katiba 2liyo nayo japo na mapungufu yake imeweka wazi " TANZANIA NI NCHI MOJA NA NI JAMHURI YA MUUNGANO" Sasa wewe umeona wapi duniani Kuna Nchi ndani ya Nchi, hii ni mpya duniani and shud b added 2 Guiness World Record..
     
  14. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Katibu wa bunge ni mwanasiasa wa chama gani ??

    Napatashida kuelewa inawezekanaje mtu unataka kupata maoni ya wa toka mikoa 26 (population) halafu unachukua sample ya mikoa mitatu tu te kijieneo kuwakilisha nchi nzima Halafu unajisifu I conducted a research huu ni " uhuni " tu.

    Haya ni mambo ya ajabu katibu kujibu hoja za wabunge ili hali mwanasiasa Spika yupo. Ndiyo maana hata CHADEMA wanasema Spika aliingilia kazi za kamati Sijui kwa kutokujua au ni makusudi mazima mazima

    MUNGU WANGU INUSURU HII TANZANIA YANGU

     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,412
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Kama mbunge wako hakukushirisha uende ukamkoromee mbunge wako huko, sheria imeshasainiwa, mtaifata mkitaka msitake, isuseni kama mnaweza, wewe unafikiri vibunge vyenu 23 ndio vinawakilisha wananchi wangapi wa Tanzania hii, msituchafuwe.
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,412
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Tena sheria mpya, imeshaanza kutumika leo, bora muisome vizuri, isije ikawapeleka alikopelekwa Lema.
     
  17. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Katibu wa Bunge ameponda kwamba waliotoka nje bungeni walipoteza fursa ya kuwakilisha maoni ya wananchi. Hivi wale waliobaki ndio waliwakilisha maoni sahihi ya wananchi?

    Hivi mipasho na vijembe vile ndio yalikuwa maoni ya wananchi?Hivi alichosema Lusinde ndiyo yalikuwa maoni ya wana Mtera? Huyu katibu wa bunge nae sifuri brain!
     
  18. T

    Topical JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Katiba inasema "Tanzania ni Muungano wa nchi mbili Tanganyika na Zanzibar" ambayo inategeneza United Republic of Tanzania..

    Nyinyi bana mnapenda kuchafua hali ya hewa bila sababu..why? nia zenu nini kwanini mnapenda kuleta dharau hasa kwa nchi na watu zanzibar??
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Joka Kuu, mtangazaji alimuuliza Dr. Kashilila, ni kigezo gani walitumia kuwasikiliza watu wa Dar, Dodoma na Zanzibar tuu jee mikoa hiyo ndio wawakilishi wa waTanzania?.

    Dr. Kashilila hakuwa na jibu zaidi ya kusema miswada kibao imepitishwa hivyo!. Akimaanisha muswada ule umepitishwa kwa mazoea tuu hivyo tutapata katiba ya mazoea!.
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,412
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280


    Hivi wewe ulikuwa hujuwi kuwa wabunge wanawawakilisha wananchi? na muswada umepitishwa Bungeni? Na sasa si muswada tena ni sheria, au ulikuwa hujuwi hilo?

     
Loading...