Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba nzuri Kuandikwa ni baada ya CCM kutoka madarakani?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Candid Scope, May 29, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    - Wasomi wataka maelezo ya serikali
    - Wapinga masharti ya baadhi ya vifungu

    Waziri wa Katiba na Sheria, Celina Kombani, amepatwa na wakati mgumu kujibu maswali ya wasomi na wanazuoni wa chuo kikuu cha Ruaha (Ruco) kilichopo mkoani Iringa baada ya kutakiwa kuweka wazi ni kwa nini serikali ilizuia masuala muhimu kutojadiliwa wakati wa mchakato wa Katiba Mpya.​

    Wasomi hao wanapinga makatazo yaliyomo katika kifungu cha 9 (2) ya sheria ya marejeo ya katiba ya mwaka 2011; kifungu ambacho kinakataza kutojadiliwa masuala yanayohusu Muungano wa Tanganyika na Zanzibar, mamlaka ya ya urais na mapinduzi ya Zanzibar. Mambo mengine yanayokatazwa ni pamoja na masuala yanayohusiana na chaguzi za kidemokrasia, haki za binadamu na uhuru wa mahakama.

    Wasomi hao walikuwa wakichangia mada katika kongamano la katiba lililoandaliwa na Chama cha Wanasheria wa chuo Kikuu kishiriki cha mtakatifu Augustino mkoani Iringa (Ruco)................

    Kwa mujibu wa Waziri Kombani, tume itakayoundwa kukusanya maoni ya wananchi itakuwa na wajumbe 30 lakini haitajumuisha wanasiasa kutoka vyama mbalimbali kama ambavyo umma umekuwa ukijaribu kupendekeza.

    “Wasomi wangu nawaombeni sana mbadili mindset (fikra zenu) kuhusu utaratibu unaotumika, tayari tumeshaandika sheria hiyo ya muswada wa marejeo ya katiba kwa version mbili, moja ni ya Kiswahili na nyingine ni ya Kiingereza…lakini pia Rais amepewa mamlaka ya kuunda tume hiyo katika sura ya 32 ya katiba yetu ya Jamhuri tunayoitumia sasa,” alisema.

    Source: Nipashe Jumapili
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Serikali ya CCM imeshupalia suala la katiba kubaki mikononi mwao, na katu kutowahusisha wanasiasa wengine. Pia watakaoshughulikia Katiba ni wale watakaochaguliwa na Rais wa CCM, hapo tutazamie katiba tunayoitaka au ni usanii wa kubaki na katiba hii hii kwa sura mpya?
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    CCM washashikwa ny.eti!!
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    ..CCM hawataki katiba mpya wanajua kabisa itawaondoa madarakani. Ni juu yetu sisi wananchi kuidai kwa NGUVU MOJA!
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa hoja hiyo ya waziri wa Katiba, serikali inaendelea na jitihada za kuteka hoja ya wananchi kujiamulia juu ya utaratibu wa kutunga katiba yao.
     
Loading...