Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mya inawezekana?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Izack Mwanahapa, Nov 15, 2011.

  1. Izack Mwanahapa

    Izack Mwanahapa JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu wadau hivi kwa hali inayoendelea bungeni uundwaji wa katiba mpya unawezekana kweli? Napata mashaka kwa sababu zifuatazo:
    1. Katiba zote zilizopita ambazo zinamapungufu zilitungwa na chama kimoja CCM, Kwahiyo kutoka nje kwa wabunge wa upinzani kwa sababu ya kunyimwa haki ya kusikilizwa kunaipa nafasi tena CCM kupitisha mswada utakaopelekea katiba nyingine yenye mapungufu.

    2. Baadhi ya wabunge wanajadili swala la katiba katika misingi ya ushabiki wa vyama hivi kweli maeneo msingi kama vipaombele vya taifa yatapata nafasi?

    3. Kama maono ya wabunge, wanaharakati, wanasheria na wananchi kwa umla yanapuuzwa, hivi huo mswaada unaoendelea kujadiliwa ni kwa ajili ya nani?
     
  2. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    CCM wanadhani watatawala milele. katiba inatakiwa itoke kwa wananchi maana ndiyo sheria mama ila utashangaa hata sisi tuliyo hapa mjini mchakato haujatufikia wa kijijini sijui kama wanajua kuna kitu kinaitwa katiba.Ukweli ni kwamba huu mchakato wa katiba unaendeshwa mbio kwa maslahi ya watawala.kwa pamoja tuseme noooooooo!
     
Loading...