Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Ukombozi Sasa, Apr 21, 2012.

  1. U

    Ukombozi Sasa Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika Mchakato wa katiba mpya mimi moja kwa moja naunga mkono uwepo wa serikali za majimbo. Tunaweza kugawanya Tanganyika katika majimbo matano au sita ya kiuchumi, na jamaa wa visiwani hatuwahitaji, lakini kama watatungangania basi wakubali kutokuwa nchi bali kuwa eneo la Federal Government na hivyo kuongeza idadi ya majimbo Unguja ikawa jimbo moja na Pemba la pili, kitu kinachoitwa Serekali ya Mapinduzi Zanzibar kikabakia kwenye vitabu vya historia......Kwanza wabaki kivyao hawatusaidii chochote ...............

    Kwa kuwepo na serikali ya majimbo ni dhahiri kuwa tutakuwa na maendeleo ya haraka kwa maana majimbo yatakuwa na madaraka zaidi katika maamuzi ya kiuchumi, pili serikali ya kitaifa yaani Federal itakuwa na majukumu machache katika kuleta maendeleo na hivyo kuwa na ufanisi zaidi. Si hili tu bali pia kutadumisha demokrasia zaidi na kuboresha usalama wa nchi zaidi kwa kuwa na vyombo vya usalama vyenye mwiinglio mdogo wa kisiasa. Uchumi utapanuka kwa kasi kwa kinachopatikana katika jimbo kitabaki katika maendelea ya jimbo husika, na asilimia fualni itakwenda kwenye serekali kuu ili kusaidia kuboresha usalama wa nchi nzima na kuboresha miundo mbinu ya kitaifa...

    Natoa Hoja
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    naunga mkono hoja.
     
  3. e

    eliceco Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi naungana kabisa na hoja yako, maana sasa JK amefeli kuongoza nchi, he has completed finished in leadership ethics to the maximum, hana mpya.Serikali ya majimbo ndio sululisho la matatizo. Kuhusu zanzibar, hawa jamaa tuachane nao kabisa huu muungano is a parasite kwetu watanganyika tunataka Tanganyika.
     
  4. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Serikali ya majimbo sawa .Muungano uimalishwe tuwe na serikali moja .Zanzibar iwe na majimbo mawili pemba na zanzibar yenyewe,Bara kuwe na majimbo kumi
     
  5. E

    Ernest Da Vinci Senior Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naunga hoja kwa 50% tu,kwa nn...?Jaman UMOJA NI NGUVU NA UTENGANO NI UDHAIFU,ama si kweli?Asiwadanganye mtu, waungwana huungana na watwana hutengana.Sitaki kuamini kuwa wazo la Mwl na Karume ndo limekuwa vumbi kiasi hiki,hivi we unaedai kunyonywa na zanzibar,leo hii ukiitwa mbele za watu ueleze kivipi unyanyonywa na muungano unalo la kusema au mkumbo tu?Kule China wanausemi NO EVIDENCE NO RIGHT TO SPEAK,so take care ktk hilo.Binafsi sikatai umuhmu wa federal government ila napinga anguko la muungano kwa sera za kikasuku.Issue hapa ni kufunga mkanda tupate katiba mpya itakayotatua kero zote za muungano kwa kuzingatia sera za kukuza uchumi,kudumisha utamadun na kuimarisha siasa.Mungu ibarik Tanzania Mungu ubarik muungano Mungu ibariki Afrika.Naomba kuwasilisha hoja
     
  6. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi nakataa kuwa nchi hii ni ndogo kama wasira anavyokejeli wanaounga mkono serkali za majimbo. Hili ndio suluhisho la matatizo yote ya ukata wa serkali kila kitu kiko centralised daresslaam. Pamoja na kuwa na local government nchi hii inaendeshwa na mtu mmoja tu kwa matakwa na hisia badala ya uhalisia wa mambo . Serkali ya majimbo itaconsolidate efforts na kupanga uendelezaji wa raslimali. Kazi ya serkali kuu iwe ni kuregulate policy na kuingilia kati mdororo wa maendeleo ktk eneo husika. Leo tra wanakusanya kodi kila mahali. Kwanza hawatuambii wapi wakusanya nyingi na wapi ni mzigo wa taifa tufike mahali tuwe wazi kila jimbo litumie mazingira yake kujiendeleza. Mambo yacentral gov. Kushikilia madaraka yote ni kuharibu maendeleo ya nchi ndo unaona mtu akifisidi arusha anapelekwa mtwara. Kama tutakuwa majimbo uzururaji huu usio na tija kwa taifa hautakuwepo. Tuachane na mawazo mgando ya akina wassira ambayo kwa miaka hamsini yameshindwa kuleta maendeleo ya kweli kwa nchi yetu
     
  7. h

    harbab Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Namuunga mkono mwandishi.
    tuseme hamuwafaham waznz wao hawataki muungano!
    kwanini munganganie?

    hawatakiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
     
  8. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    naunga mkono hoja ....
     
Loading...