Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya, private prosecuter muhimu awepo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Meshacky, May 31, 2011.

  1. M

    Meshacky Member

    #1
    May 31, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu watanzania wanaofuatilia utoaji wa haki kwa raia watakubuka jinsi ndugu zetu wa Mbalali waliotaka kumshtaki mbunge wao Kwa ubadhiirifu wa hela zao walidhokwama kwa sababu serikali haikutaka kuendesha hiyo kesi ili kumlinda mbunge wa wakati huo. walijaribu kumtumia private prosecutor wakakjwama kwa sababu katiba hailruhusu. Ni watu wengi sana wanapoteza haki zao kwa sababu ya utaratibu uliopo wa kumfungulia mashtaka mkosaji anayelindwa na serikali. Hivyo napendekeza tusimame kidete kuhakikisha anakuwepo private prosecutor. Pia lazima kiwepo chombo kingine kinachojitegemea kuchunguza makosa yanayofanya na polisi na majeshi mengine. Jeshi la aina yoyote ile lazima lishtakiwe kama likikosea ndipo demokrasia ya kweli itakuwepo. Nawasilisha kwa majadiliano.
     
  2. msafiri.razaro

    msafiri.razaro JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 565
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Pia kuwe na sheria inayoruhusu Licensed private investigators, kwani mapolisi huweza kumlinda mtuhumiwa kwa kupeleka ushahidi dhaifu mahakamani kama ilivyotokea kwenye kesi ya Zombe.
     
Loading...