Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya Pendekezo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Judgement, Jan 18, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kufuatia hii sintofahamu iliotokea Igunga Mbunge kujiuzulu.
    Vyama vya siasa kufukuza wabunge bila dressing !.
    Na kusababisha chaguzi ndogo za marudio. Mf. Nimesikia gharama ya Chaguzi ya Igunga was about 19b. ! , leo tukifanya uchaguzi jimbo la Kafulila haitakua 19b. Itapanda may b 23b - 25b. Kwani kukicha gharama za maisha will much raise up !.
    Bado Wawi ! Napendekeza ile sheria inayotumika katika ubunge wa nomination special seat (viti maalumu) kwamba anapobatilika mbunge wa viti maalumu kukoma ubunge kwa sababu zozote zile basi yule mgombea aliekua akimfuatia kwa idadi ya kura ndiye anaziba kiti hicho.
    Sheria hii ikiwekwa na katika ubunge wenye majimbo itasaidia kuepukana na gharama hizi za chaguzi ndogo.
    Na hasa hili wazo nimelipata nilipoona mipesa iliyotumika Igunga huku walimu bado hawajalipwa malimbikizo yao.
     
Loading...