Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba Mpya: Kuna umuhimu wa kutofunganisha uwaziri na ubunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by everybody, Aug 23, 2011.

  1. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa hali ilivyo sasa hivi uteuzi wa uwaziri unafunganishwa na ubunge kwa maana kwamba ili uwe waziri ni lazima uwe mbunge ( i stand to be corrected). Ila kwa mawazo yangu, hii inazuia watu walio watendaji wazuri wasiingie kuwa mawaziri simply because hawana uwezo wa kuwashawishi wananchi kuwachagua kua wabunge au hawataki kuwa wabunge.

    Kwa hali ilivyo sasa hivi, mawaziri wengi wameonekana kuwa na utendaji mbovu wakati kuna watu wenye uwezo tu ambao wangeweza kusimama kuwa mawaziri lakini sio wabunge. Je hamuoni kwamba kuna umuhimu hili swala likafikiriwa katika utengenezaji wa katiba mpya ili wasio wabunge waweze kuchaguliwa kuwa mawaziri?

    Nini maoni yenu wa JF?
     
  2. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nikweli naunga mkono hoja kwani inapunguza ufanisi wa Bunge kama sasa kuna wabunge karibu 50 walio kwenye baraza la mawaziri, manaibu, mwanasheria mkuu na wateule wa rais. Inafaa kutenganisha mihimili mitatu kwa dhati, Bunge liwe huru na executive iwe huru, kwani hii ndiyo inayosababisha hata wabunge wa ccm kudhania kuwa wao ni sehemu ya serikali wakati wao ni Bunge
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,695
    Likes Received: 1,264
    Trophy Points: 280
    Huu mjadala wa katiba mpya lini na wakati bunge linakatika tar26?mkuu sina shaka na hoja yako,nakuunga mikono na vidole vyote 100%
     
  4. e

    ebrah JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hoja yako ni njema mkuu, lakini tulenge katika kupunguza idadi yao pia, kwani tumeshajionea kuwa wingi si utendaji bali mzigo!
     
  5. majata

    majata JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 347
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Kaka, zipo sababu nyingi za kuwa na mawaziri ambao sio wabunge mimi ntachangia hii moja mawaziri walio wabuge hawahofii sana kuukosa uwaziri kwani akiukosa bado ataendelea kuwa mbunge hivyo wanakuwa ni watendaji legelege, hivyo mimi naona kunahaja yakuwa na mawaziri ambao sio wabunge.
     
  6. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakusupport kwenye hili na pia niongezee tu kwamba kuwa mbungu na kuwa waziri kwa wakati huo huo inaweza kutengeneza upendelea kwa jimbo ambalo waziri anatoka au inaweza kudhoofisha utendaji wa jimbo ambalo waziri anatoka
     
  7. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,998
    Likes Received: 1,928
    Trophy Points: 280
    watanzania kwakuwa kote tumeshindwa,sasa kilio,kelele na kila sauti iwe ni katiba mpya tu! Tena tunaitaka 2013! Na kauli mbiu yetu vijana kuanzia sasa iwe No longolongo katiba mpya tu tena sasa!
     
  8. dhahabuinang'aa

    dhahabuinang'aa Senior Member

    #8
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mawaziri waajiriwe na wasiwe na manaibu
    1,waziri
    2,katibu
    wote waajiriwe.
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni muhimu sana kwenye katiba mpya tukatenganisha kwa vitendo mihimili mikuu ya dola. Baraza la mawaziri lisitokane na wabunge hii inaua kabisa uhuru wa mihili hii miwili. Pia kuwepo na idadi ya wizara. Hakuna ulazima wa kuwa na wizara zaidi ya 15. Hakuna.

    Kuna Wizara kadhaa ambazo kabisa zingetakiwa ziwe idara tu na sio fully fledged Ministry. Kama Wizara ya Wizara na hata ile ya Lukuvi. Wanafanya nini hawa? Au kwa mfano Wizara ya Uwekezaji, inafanya nini tofauti na Wizara ya Viwanda na Biashara kama sio kukorogana kimajukumu?
     
  10. dhahabuinang'aa

    dhahabuinang'aa Senior Member

    #10
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbunge abaki kuwa mbunge.
    waziri na katibu waajiriwe na pasiwe na naibu waziri.
    na akifanya kazi ni atimuliwe na mwenye uwezo nayo aombe kazi.
     
  11. NEW TANZANIA

    NEW TANZANIA Senior Member

    #11
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hiyo ni lazima hakuna haja ya mjadala, lakini sifa zao zijulikane
    mmoja hawe mtu asiye na mtuhuma na raisi hasiwe na mamlaka ya kuwafukuza kazi ila bunge
     
  12. m

    mtoto wa mama Senior Member

    #12
    Aug 24, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naunga hoja...,100%
     
  13. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    You stand to be corrected?

    Mtu anadai Katiba mpya halafu hajui kama hicho anachokidai kina exist au haki exist katika Katiba ya sasa.

    Inawezekana tunahitaji zaidi uelewe wa Katiba iliyopo kabla ya Katiba ijayo.
     
  14. The Mockingjay

    The Mockingjay JF-Expert Member

    #14
    Aug 24, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 415
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Itakuwa vema kama mawaziri wasiwe wabunge vilevile na wabunge wasiwe kwenye board za mashirika ya umma.
    Wabunge wetu wengi wanaendesha wizara kisiasa na wanawaziaga hela za kampeni na miradi ya jimboni kwao ili wachaguliwe tena. Sasa hii utakuta waziri anapendelea jimbo lake baada ya nchi nzima.
     
  15. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni lazima uelewe kwamba tafsiri yako ya kipengele cha sheria ni tofauti na tafsiri ya mtu mwingine. Hata unapotafsiri mstari kwenye Bible au Quran mwingine anaweza kutafsiri tofauti na unavyosema wewe. So mtu akisema "i stand to be corrected" ina maana mtu mwenye mtazamo tofauti aseme.
     
  16. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #16
    Aug 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Waheshimiwa tatizo hili la Jairo ni kwamba tutafute ufumbuzi wa kudumu kwa kuundw kwa KATIBA MPYA na madaraka makubwa kupindukia Rais zipunguzwe mara moja; kwani nini ikulu ifike mahala inatutapikia ovyo kiasi hikii????????????????

     
Loading...