Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya Kenya Kiboko

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by simplemind, Dec 15, 2011.

  1. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Wateule wa Rais na Waziri Mkuu kuongoza taasisi ya kupambana na rushwa kenya wapigwa chini na kamati(vetting commitee). Kamati ya mwambia Rais chagua tena hawa hawafai!
     
  2. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Kenya wana katiba nzuri sana nchi zote ukanda wa EA ikiwemo Tanzania hawana haja ya kuangaika kuunda katiba mpya wangeichukua katiba ya Kenya waifanyie marekebisho kidogo sana ili kupunguza gharama na kupoteza muda bure.

     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Kenya wana serikali moja sisi tuna serikali mbili ndani ya katiba ya Jamhuri ya Nchi moja
     
  4. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Serekali ya Zanzibar haina tofauti na serekali ya mkoa wa Dar.Serekali kamili lazima imiliki dola ulinzi,Usalama na mambo ya nje.Nyerere aliwapiga bao la kisigino.

     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,911
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    hapa hatutapata katiba mpaka tupigane mapanga,.hakuna kitu kizuri kinachokuja bila price,..
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Kenya inayo serikali moja kuu na serikali za majimbo(counties) ambazo zitaongozwa na Governers. Katiba ya Kenya na marekebisho kidogo pia inaweza ikawa ndio katiba ya Federal East Africa.
     
  7. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2011
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo la katiba yetu ilitawaliwa na suala la posho (Maana wabunge wa CCM waliijadili na kuipitisha haraka bila kufahamu kuwa hata wao inaweza kuwaathiri wakidhania rais atarejesha fadhila kwa kusign posho). Sasa ndiyo madhara yake moja ni kuzuia mjadala wa katiba!
     
  8. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wakuu mmesahau kuwa wanaharakati wa jukwaa la katina na chadema wanataka kwenda kuuliza maoni mpaka kwa babu yangu huko kijijini halafu nyinyi mnasema wakopy katiba ya kenya?
     
  9. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Achananeni na hiyo ya wakikuyu, tuandike yetu tu nami nitasaini kama kawa hapa chini
     
Loading...