Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya itaweza kutoa suluisho kwa yaliyojitokeza?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by urassa, Dec 20, 2010.

  1. u

    urassa Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajf Katiba mpya inatakiwa kwa kuwa iliyopo sasa hivi haifai, kwa hiyo itakayokuja pengine itakidhi mahitaji ya kisheria ambayo ya sasa hivi haikidhi.
    Nauliza kwamba hiyo katiba mpya itakayokuja itaweza kutatutua matatizo yaliyoshindikana kwenye katiba ya zamani au itategemea na muundo wa katiba mpya kama itaruhusu kutengua yaliyofanywa na ya zamani?:behindsofa:
     
  2. T

    Taifa_Kwanza JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 443
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kaka Urassa
    Huu sio Muda wa kuulizana Maswali ya Katiba itafanya nini, tunatakiwa kuisukuma serikali na pia kushiriki moja kwa kwa moja katika kuhakikisha kwamba Katiba Mpya inakididhi Mahitaji ya sasa na ya mbeleni kwa kadri tutakavyoweza kuangalia siku za usoni zitakuwa vipi.

    Kwa Mfano Moja ya tatizo kubwa ambalo kama limesababishwa na katiba ama mafungufu ya sheria husika
    basi moja kati ya hizo irekebishwe ili kuondokana na mafungufu hayo ni swala la uendeshaji wa vyama vya siasa na shughuli za vyama vya siasa.

    Alichokifanya Kikwete, kukaribisha Familia yake nzima katika mchakato wa uchaguzi ni swala ambalo
    kama ni stahiki, basi Liwe addressed kwenye Katiba Mpya.

    Kikwete ametufumbua Mambo kwamba vyama vya siasa ambavyo ndio tunaamini kwamba ni vyombo
    salama vinavyotumika katika kuandaa michakato na uongozi wa serikali yetu havina misingi imara, mtu
    mmoja mwenye ushawishi anaweza akabadilisha taratibu zilizowekwa akaja na style zake za hajabu hajabu kabisa.

    Ikiwezekana iweke vigezo vikali zaidi kwa wagombea uraisi, swala la umri sio issue sana tulitoe,badala yake tuweke vigezo makini zaidi, Wagombea wetu wa urais wawe ni watu wenye ufahamu wa juu katika maswala ya kijami, kuanzia maswala ya Dini, watambue kwamba Wananchi wataendelea kuwa na Imani tofauti na waheshimu Imani za wananchi wao, na watambue influence ya Imani za kidini katika maisha ya wananchi ikiwamo influence ya Imani za kidini katika michakato ya kisiasa, na wawe na uwezo wa kuhakikisha kwamba wananchi wakati wote hawayumbishwi na mambo kama haya.

    Kuwa na Rais ambaye yeye mwenyewe analalamika na kuomba msaada bila kutoa japo elekezo moja
    la nini cha kufanya, au elekezo la kurudisha wananchi kwenye mstari wakati wa taflani ni hatari, Kikwete kaishatuonyesha hili, Tuifanye katika yetu ituepushe na Viongozi wenye element za kikwete
     
Loading...