Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya iruhusu maraisi wastaafu kushitakiwa:

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Kimboko, Oct 29, 2012.

  1. K

    Kimboko Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu hii sasa inasikitisha sana.

    Wakati wa nyerere waziri yoyote akiboronga anastaafishwa kwa manufaa ya umma, leo waziri akiborongo wizara hii anahamishiwa wizara nyingine.

    Kwa nini kubebana huku tusikumalize kwa kuweka mikakati kwenye katiba mpya kwamba Raisi au waziri akifanya makosa yoyote akiwa madarakani ashugulikiwe na vyombo husika kama watu wengine siyo wanapelekwa watu chambo tu kama kina Mramba na Yona ili kuwapa wananchi matumaini kumbe hamna lolote ni changa la macho tu.

    Hili mnalionaje wadau wa kurekebisha katiba maana hii siyo katiba mpya ni maboresho ya katiba ya zamani.
     
  2. n

    ni_mtazamo_tu Senior Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umenena....mm nitaanza kumshtaki, nyerere, mkapa na kikwete, halafu ndio kina lowasa na wengineo weeeeeengi tu
     
  3. M

    Mwanasazi JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 5, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mi nakubali hoja 100%, kwa rais ashitakiwe baada ya kumaliza muda wake, maana akifikishwa mahakamani akiwa madarakani inaweza kuyumbisha nch na pia kwa kuepusha kupandikiza mtu wake ili baadae asimshitaki katiba iongeze ziada kuwa mtu akiwa rais haruhusiwi kushika vyeo vikubwa kwenye chama chake km ukatibu mkuu au uenyekiti, na kwa upande wa waziri akizingua on the spot anastahafishwa then mahakamani
     
  4. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ninakuunga mkono kwa asilimia 95. Vile vile wasipewe marupurupu kwa vile wanaiba sana mali za watanzania. Pensheni zao zitokane na makato ya mishahara yao kama wafanyakazi wengine wa umma!
     
Loading...