Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya iainishe mafisadi wanyongwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by h120, Apr 28, 2012.

  1. h120

    h120 JF-Expert Member

    #1
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 1,197
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    Itakuwa jambo la busara na la hekima kama katiba mpya itaweka misumeno mikali ya kuwachinja mafisadi wote na wahujumu wa nchi hii wanaotafuna kodi za watanzania katika viti vyao vya kuzunguka.Wanyongwe mpaka wafe hapo mafisadi watapungua na tutawasikia kwenye bomba tu.
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Apr 28, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    "Ihainishe" ndio nini? Halafu kaa ujue kuwa Sheria zipo kwa ajili ya kulinda inerest za ruling class na sidhani kama wanaweza kujitengenezea mtego ili wakanaswe kirahisi namna hiyo!
     
  3. c

    collezione JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    India: kuna kipindi watu waligoma nchi nzima kuishinikiza serikali, sheria mpya ya kunyonga mafisadi.(Mgomo huu ulianzishwa na mzee wa miaka 70, ukaratibiwa barabara na vijana wa nchi nzima)

    Hatimaye serikali iliipeleka mswada bungeni, ili wabunge waipitishe sheria ya kunyonga mafisadi.

    Naamini Tanzania na sisi tukijipanga. Tunaweza kuilazimisha serikali, kupitisha sheria hii.

    My take: kuwawajibisha viongozi pekee haitoshi. Adhabu inapaswa ifuate. Hatutaki waende jela, uko watakaa miezi michache afu watatoka (mfano kesi ya Liyumba). Kunyongwa ndo big solution kwa mafisadi. Ili kesho, fisadi wengine waliobaki watie maji nywele zao.
     
Loading...