Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya: Badiliko moja la muhimu kwako

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sungurampole, Feb 11, 2012.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hivi ingekuwa tumebanwa sana kiasi cha kuandika katiba mpya ikabidi tubadili tu kitu kimoja. Je, wewe ungependa kitu gani/jambo gani moja lishughulikiwe na katiba mpya?

    Najua ni ngumu lakini fikiri, chekecha, pata lako moja.

    Mimi ningependa katiba itakayohakikisha Tanzania inakuwa na ZERO TOLERANCE KWA UFISADI!
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Kupunguza madaraka ya RAIS
     
  3. J

    Jadi JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,144
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    ni marufuku kuuza mali ya umma
     
  4. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Vyama vya siasa visidi vitatu.
    wanaobaki wagombee kama wagombea binafsi.

    Iwekwe kiwango flani cha idadi ya kura zikipigwa kama chama kisipofikisha kinafutiwa usajili hadi vibaki vitatu kama sio viwili
     
  5. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Rais asiwe mwanasiasa,, maana juzi tunashuhudia cdm pamoja na pilika zote za kwenda ikulu lakini wameshindwa kuamini nafasi ya mkuu wa wilaya ktk mchakato mzima, inaonyesha nia yao ni kuingia ikulu2 na cyo kutetea wananchi.
     
  6. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Ukikamatwa unatoa au kupokea rushwa, kuuza na kusafirisha madawa ya kulevya basi adhabu yake ni kunyongwa
     
  7. m

    mr.kifather Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Azimio la arusha liingie kwa katiba
     
  8. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,711
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Kurudisha kwa Tanganyika.
     
  9. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Woooh

    Tumejaa mawazo naamini huu uzi tukiuchangia unaweza kuwa chanzo kizuri michango ya katiba mpya

    mfano wazo langu ni kuwa - kwa vile wengi wetu siyo wataalamu wa sheria tunachweza kusema ni mawazo kama haya wale wenye weledi wa kisheria watajua ili katiba ihakikishe ufisadi unashuhulikiwa tunahitaji 1,2,3...

    Big up tuchange maoni
     
  10. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Uraisi wa kifalme uondolewe.
     
  11. M

    Msanya Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    wakuu wa Mikoa na wakuu wa Wilaya wachaguliwe na wananchi kwa njia ya Kura
     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Muungano wa serikali moja
     
  13. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mgombea binafsi ni muhumu sana, kwa ngazi zote za uongozi wa kisiasa
     
  14. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wabunge wapatikane kwa proportional representation badala ya majimbo kama south africa, pesa za uma zinapotea sana kwenye kampeni za majimbo kwa serikali kutaka kung'ang'ania majimbo.
     
  15. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mawaziri wasitokane na wabunge bali professionals kama ilivyo marekani, italeta kuwajibika badala ya kufanya kazi kwa misingi ya kujikomba kisiasa.
     
  16. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kusiwe na wakuu wa wilaya, wanaongeza mzigo wa gharama kwa serikali kuwalipa mishahara na marupurupu, wakurugenzi watosha.
     
  17. Losomich

    Losomich JF-Expert Member

    #17
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1. Kifungu kiingizwe kitakaacho idhinisha na kuwekea limitations safari za rais za nje ya nchi. Walau sizidi safari 20 kwa mwaka.
    2. Shule za secondary zote za kata zisizokuwa na waalimu wasiozidi 5 zifungwa kuepuka failures za aibu kila mwaka.
     
  18. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Uangaliwe uwezekana wa kuwa na wizara chache muhimu, zisizidi kumi na kusiwe na manaibu waziri kwani ni mzigo kwa serikali katibu mkuu wa wizara atosha sana.
     
  19. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Teuzi za rais zote zithibitishwe na bunge kundoa nepotism.
     
  20. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Adabu ya kifo ifutwe.
     
Loading...