Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba Kenya: IGP si lazima awe polisi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Beso, Dec 16, 2011.

  1. Beso

    Beso JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa mujibu wa itv hbr za afrika mashariki,kutoka kenya ni kwamba mkuu mpya wa jeshi la polisi atakuwa sio lzm awe polisi itategemea timu ya usaili imeona nani anafaa!nawasilisha.
     
  2. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wameiba aidia yangu kutoka mahali fulani hao. Aisee itabidi nikadai fidia!!
     
  3. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Katiba hiyo hiyo inasema mawaziri watakuwa proffesionals na siyo wabunge kama ilivyozoeleka.
     
  4. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,529
    Trophy Points: 280
    Wallahi; hili taifa litatisha muda mfupi ujao. I can even predict not only in EA but also within sub-Saharan, Kenya will be the second giant after South Africa in the very very very near future.

    Nigeria wao wamekalia udini pamoja na kuwa na wasomi
    lukuki matapeli na wala rushwa waliokubuhu pamoja na ma-resources (mafuta) waliyo nayo. Uganda nayo inakuja kwa kasi ya kutisha na hivi karibuni wataanza kuchimba mafuta ila kikwazo ni huyu presidaa wao anayetawala kwa mazoea. Hapa kwetu bado tumekalia ma-politiki ya kipuuzi na maujinga kama yale Nigeria.

    Mungu Ibariki Kenya.
     
  5. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hapa kwetu umesoma hujasoma bado utakuwa kiongozi
     
  6. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,529
    Trophy Points: 280
    Mkuu naomba nitofautiane na wewe. Kama unamaanisha kiongozi bora basi sifa ya kwanza, kama tukizipanga kwa mtiriko wa umuhimu, ya kiongozi bora sidhani kama ni kiwango chake cha elimu. Nadhani kuna sifa za kwanza na za muhimu kuliko elimu.

    Wala kuwa na kiongozi aliyesoma sana kwangu sio la muhimu sana hadi masuala mengine pia yamezingatiwa. UONGOZI unahitaji sifa nyingine za ziada zaidi ya usomi vingenevyo hugeuka UTAWALA.

    Nikupe mfano: Hivi karibuni (nadhani umesikia) UTAWALA wa UDSM uliojaa wasomi wa kiwango cha juu kabisa ulivyoamua kuwafukuza "forever" wanafunzi kadhaa tena kwa masharti eti hawaruhusiwi kudahiliwa (admitted) kwenye chuo kingine chochote nchini. Ukilitazama hili suala hata Kikatiba sidhani kama ni sahihi. Huu sasa ni UTAWALA na sio UONGOZI pamoja na usomi wao.
     
  7. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yale ya UDSM ni maamuzi ya kisiasa. Uongozi wote wa chuo unatumika kisiasa kuanzia kwa Mkandara mwenyewe. Wanafunzi wana madai ya msingi lakini utasikia uongozi wa chuo unasema wanafunzi wanatumiwa na vyama vya siasa! Tatizo ni katiba inayompa mamlaka Rais kuwateua viongozi wakuu wa vyuo vya umma. Katiba mpya inabidi iliangalie hilo ili hawa watendaji wakuu wa vyuo vya umma wawe independent kwenye maamuzi. Lakini pia akina Mkandara nao ni wapuuzi na wao wamesoma chuo hicho hicho na wanajua matatizo yanayowakabili wanafunzi.
     
  8. T

    TOMJ New Member

    #8
    Dec 17, 2011
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wanashabikia shabikia tu hata upuuzi wanashabikia tu!! Hivi hamuoni kuwa katiba hiyo ni ya kijuha kama walivyo majuha wakenya wengi. Inakuwaje eti waziri awe professional halafu polisi igp anayesimamia amani na usalama wa raia asiwe na profession. Upu....mbafu mtupu baadhi mnashabikia tu shhiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiit!
     
  9. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa uelewa wangu mdogo ni kwamba kutakuwa na vigezo ambavyo mtu anayetaka kuwa IGP itabidi atimize. Siyo tu kwamba ataibuliwa mtu ambaye hana vigezo kuwa IGP. Mfano ni IGP wao wakati wa kipindi cha vurugu za uchaguzi 2008 alikuwa ni Jenerali wa Jeshi la Kenya. Hata majirani zetu Uganda IGP wao ametokea Jeshini.
     
Loading...