Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba izuie wazee kugombe u-Rais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MchunguZI, Feb 24, 2012.

  1. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Katiba yetu inasema mtu anayetaka kugombea u-Rais ni lazima awe ametimiza umri wa miaka 40. Umri wa juu wa kugombea kuwa Rais haukutajwa!!

    Baada ya kuangalia yanayotokea
    Senegal nimekuwa na tamaa ya katiba yetu kuweka kikomo cha umri wa juu kwa mtu kugombea u-Rais. Naona si rahisi kuwa na mzee wa kiafrika anayeweza kutuendeleza. Wengi wanatafuta kufa vizuri badala ya kuishi vizuri.

    Napendekeza miaka 65 uwe ni umri wa juu kwa m-TZ kugombea kuwa Rais. Hii itampa fursa ya kutimiza vipindi viwili kabla ya kustaafu (miaka 75) angalau akiwa na ubongo salama kwa maisha yetu. Hiyo 65 tayari ni nje ya wastani wa maisha ya m-Tz. Akistaafu akiwa 75 pia itatupunguzia wastaafu wanaotaka kulishwa bure bila faida kwa nchi.

    Naomba jopo la katiba litakapowatembelea popote Tz, tuwe pamoja kusisitiza hili.
    Naomba samahani kwa wale ambao munamuunga mkono yule jamaa yetu aliyejaa ‘kihelehele' cha kutafuta u-Rais wa 2015.
     
  2. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,162
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    hili ni la msingi sana kuwe na lower na upper age limit ya kugombea!!
     
  3. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unajua umri wa uzee unaanzia miaka mingapi?
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu nakuunga mkono kwa asilimia mia moja kamili
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Tatizo lenu mnamgwaya Dr. Slaa, kichwa cha ukweli. Binafsi napendekeza upper limit age iwe miaka 85. Hapo akili itakuwa inacharge kama ya mtoto mchanga kwa mbaliiii, halafu tukitaka kumwondoa ikulu tunambeba kilaini kama yule wa Tunisia
     
  6. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    hili ni jambo la maana sana-hatuhitaji kuendeshwa na wazee tena-maana wazee wameshatufikisha pabaya sana
    hawa wazee wote wawili walioanza mbio za 2015 hii 2012 wanatakiwa kukatwazwa hata kuchukua fomu za kugombea
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Wazee wana kawaida ya kung'ang'ania pindi wakionja Ikulu wengi hutamani kufia madarakani. Waone akina Kibaki, Wade na Mugabe.
     
  8. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145

    Naomba samahani kwa wale ambao munamuunga mkono yule jamaa yetu aliyejaa ‘kihelehele' cha kutafuta u-Rais wa 2015.
    [/QUOTE]


    Kwa hiyo mabadiliko hayo yanamlenga huyo mtu, Tanzania huwa tunafanya kwa kumkomoa mtu mmoja badala ya kufanya mambo kwa maslahi ya nchi. Tulishuhudia miaka ile ya nyuma CCM walipoweka shahada kama kigezo cha kugombea urais, kumbe kuna mtu walimlenga. Mpaka leo Marais wetu wana hizo shahada lakini maumivu matupu, Sasa mpaka wanajiita madokta.
    MIMI NAAMNI UZEE SIO SABABU YA MTU KUTOKUWA RAISI AU UJANA NI NI KETE YA KUWA RAIS, RAIS WA ZAMBIA WA SASA ANAFANYA MAMBO AMBAYO WANASHINDWA KUFANYA MARAISI WENGINE AMBAO NI WADOGO KULIKO YEYE.
    SISI WATANZANIA HATUNA TATIZO NA UZEE WALA UJANA WA MTU, TUNACHOANGALIA NI UWEZO BINAFSI. MWAKA 2005 TULIAMBIWA VIJANA WANATAKA RAISI KIJANA, TUKALETEWA RAISI KIJANA MWENYE MIAKA ZAIDI YA HAMSINI MPAKA LEO TUNAPATA MAUMIVU MAZITO.
     
  9. MchukiaUonevu

    MchukiaUonevu JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Unamaanisha tuweke upper age limit ya kugombea iwe 85 years,ili kum-favour Slaa?
    Kazi ipo watanzania!
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu Kimbunga,
    Mbona kuna Marais wazee lakini ni makini mfano Rais wa China Hu Jintao ana umri wa miaka 70, Castro wa Cuba mpaka anaondoka madarakani alikuwa na umri wa 85, Mahamoud Abbas Rais wa Palestina ana umri wa miaka 77.
     
  11. only83

    only83 JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Unasemaje huyu wa Senegal Mzee Wade ni akili gani zile...tuache kuwatetea uzee ni janga...wewe si unajua kuwa CCM imekaukiwa vijana wenye hekima,wamejaa waropokaji tu pole UVCCM...
     
Loading...