Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Apr 5, 2011.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Editable text:

    HOFU NA MASHAKA YA WANANCHI KUHUSU
    MUSWADA WA MAPENDEKEZO YA KUTUNGWA KWA SHERIA
    YA MABADILIKO YA KATIBA YA NCHI YA MWAKA 2011

    Kwa
    Waziri wa Katiba na Sheria

    Mheshimiwa Waziri,
    Muswada wa Mabadiliko ya Katiba ya Nchi wa mwaka 2011 Namba 1 wa tarehe 11 Machi, 2011 umetangazwa katika siku chache zilizopita.

    Baada ya kuusoma muswada huu tulishangazwa kuona kwamba mchakato wote unaanzia na kuishia kwa Rais na kwamba Chombo Kikuu cha kuratibu mchakato wote ni Tume itakayoteuliwa na Rais ambaye ni Mwenyekiti wa Chama tawala.

    Tunatambua kwamba kilio cha kutaka Katiba mpya kilitokana na utashi mwema na pia hasira njema ya jamii ya Watanzania wakitaka mabadiliko yaliyo na hekima na utu.

    Tunahofia kwamba maudhui na mwelekeo wa muswada wa marekebisho ya Katiba unaopelekwa Bungeni havitakidhi mahitaji mazito ya watu na huenda ukachochea hasira ambayo imekwisha jidhihirisha katika jamii yetu.

    Tunakuomba ulisimamie zoezi la marekebisho ya katiba kwa hekima sana ukiongoza tafakari jadidi na elimu angavu itakayowezesha zoezi lote kuwa la mazungumzo ya kitaifa kweli kweli huku amani, maelewano na makubaliano vikilindwa sana katika wakati mgumu huu.

    Tafadhali lipatie taifa muda wa kufaa na chombo huru kinachoaminika kuongoza wananchi kufikia makubaliano yatakayojenga msingi imara wa taifa letu kwa wakati ujao.


    Askofu Mkuu Paulo Ruzoka
    MWENYEKITI

    TUME YA HAKI NA AMANI (TEC)

    5/4/2011
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mkuu sijui kama umesoma vema; sijaona kipengele ambacho kasema USIENDE Bungeni ama alikosema Serikali iwe na dini.
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    ASKOFU ni raia wa TANZANIA
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    suala la kutofanya utafiti linaendelea
     
  6. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Appreciable initiative, but i smell something fishy on this innocent thread.

    Watchful waiting.
     
  7. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kama ni mwelewa na anasimamia haki, atafuata alyoelekezwa kwenye barua kwa manufaa ya waTZ wote!

    Mungu ibariki Tz, Mungu tubariki waTz!
     
  8. M

    MBANINO Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mambo yameanza sasa.

    Ni dhahiri huu mchakato unaburuzwa kwa nia ya kulinda maslahi ya baadhi ya watu na haswa watawala pasipo kujua ya kwamba Katiba ni ya Watanzania wote.

    Waliongea wadau na washiriki mbalimbali katika kongamano la kujadili mchakato wa Katiba mpya pale Chuo Kikuu sehemu ya Mlimani na kikubwa ni kwa wengi kutokuridhishwa na jinsi zoezi lenyewe linavyoendeshwa. Tunahitaji tume huru ambayo itakuwa tayari kuchukua maoni ya walio wengi na kuyafanyia kazi.

    Je, suala hili linavyoendeshwa kwa sasa tuendelee kuwa na imani nalo? Sidhani, kama serikali wanania ya dhati kabisa ya mabadiliko haya. Barua ya Askofu Ruzoka ni mwanzo mzuri wa kuonyesha kutoridhishwa na uendeshaji wa mchakato huu unaofanywa na serikali kwa sasa.
     
  9. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Asante mkuu invisible.

    Tunashukuru kwa viongozi wetu wa dini kwa kuliona hili. Huu ni ukweli usiojificha huo muswaada una mapungufu, kwanini viongozi wetu wana tamaa ya madaraka.

    Comrades, your time is over waachie na wengine jamani kama wewe ni mpenda amani unayoitangaza kila siku step down basi
     
  10. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mmmmmh jamani mambo ya shakuwa mambo,

    Kama serikali itaendelea kukaidi maoni ya wananchi naona watakuwa wameruhusu wenyewe Nguvu ya umma ichukue hatamu katika kujenga katiba.....
     
  11. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    kanisa likishasema basi hakuna wa kupinga!muswada umeshagonga mwamba!
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwani wapi amesema usipelekwe bungeni? Halafu wapi ameongelea dini jaman? Si ifike mahali tuache ushabiki wa kidini kwny mambo ya msingi?
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    wale wale wasiofanya utafiti na kufikiri kabla ya kuchangia
     
  14. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    kama ni mwelewa na anacmamia haki, atafuata alyoelekezw kwnye barua kwa manufaa ya waTZ wote! Mungu ibarik Tz, Mungu 2barik waTz!
     
  15. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Tatizo lako unatumia mak**** kufikiri badala ya ubongo. Kuna sehemu umeona wamesema usiende bungeni? Au kwamba serikali ina dini?
     
  16. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapo utakuwa unabishana na hayawani.
     
  17. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #17
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kama sehemu ya jamii, Kama wadau wa amani na utulivu, Kama wadau wa maendeleo, na kama Watanzania, nakubaliana kuwa viongozi wa dini kwa kuwakilisha wanaowaongoza watoe maoni yao yao mama kukubali au kupinga mchakato huu.

    Naamini serikali inatakiwa ijue kuwa yenyewe bila ushiriano wa wananchi na makundi mbali mbali ya wananchi haitaweza kutengeneza katiba inayotosheleza matakwa ya watanzania wengi.
     
  18. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    piga ua ufisadi utafikia kikomo very soon.



    1) wakibadili katiba na kuwapa wananchi katiba wayoitaka, kuna uwezekano mkubwa CCM ikatoka madarakani, ika vunjika na mafisadi
    kushugulikiwa.


    2) wakileta mzaha na kutengeneza katiba wanayoijua wao kwa mchakato wao , basi watakua wanatengeneza mazingira ya North Africa
    (na huko uarabuni) na mwisho wake BADO mafisadi itabidi waondolewe
     
  19. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi kwanini Kupeng'e unakimbilia sana U-DINI?

    Katiba mpya lazima ijumuhishe makundi yote ya JAMII - Should transcend all boundaries! BAKWATA,KKKT, & TEC all inclusive.. Tukianza kutizamana kwa jicho la udini tutakuwa tunawapa wanasiasa nafasi ya kuendelea kututawala with impunity!

    Jaribu kuwa na POSITIVE ATTITUDE angalau kwa mambo yanagusa maisha ya Watanzania wote!

    Ni hayo tu
     
  20. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kupeng'e aka malaria sugu, aka jeykey wa ukweli, aka mtoto wa jeykey, aka francis muro, aka basra rashid, aka jinomswakiwanini, aka.....; wewe ulitaka aandike yeye kama yeye kwa sababu gani wakati taasisi ipo?

    Na wewe mwandikie huyo waziri mkuu kupinga barua ya TEC.
     
Loading...