Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kati ya watu milioni 600 ukabahatika wewe peke yako…………..!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by vukani, Oct 19, 2011.

  1. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nimewaza haya nikiwa nje ya Dini kabisa. Hapa nilikuwa naliangalia jambo hili Kisayansi, kwa hiyo kama ukihusisha Dini yako na jambo hili, utatoka nje ya mada.

    Nilikuwa najiuliza tu kwamba, sisi wote tulitoka kwa wazazi. Baba alitoa mbegu, ambazo kwa sehemu kubwa ni protini (chakula alacho). Kwa kufanya tendo la ndoa mara moja mwanamme hutoa cc 5 za manii (ujazo wa kijiko kimoja cha chai). Kila cc moja ina mbegu zipatazo milioni 120. Hivyo, cc 5 za manii, zina mbegu zipatazo milioni 600. Kati ya hizi, ni mbegu moja tu inayotakiwa kurutubisha yai ili azaliwe mtoto, ni ajabu eh!

    Mbegu moja kati ya mbegu milioni 600. Ni uwiano mbaya sana kama siyo kituko. Yaani hii ni bahati sana, kati ya watu milioni 600 aliowatoa baba ukabahatika wewe peke yako. Mama naye alitoa yai. Kila mwezi hutoa yai moja ambalo likirutubishwa anazaliwa mtoto. Kila mwezi, mwanamke hutoa yai moja, kwa mwaka mmoja hutoa mayai 12. kati ya haya ni mangapi hurutubishwa? Kumbuka, mbegu na yai vilitokana na vyakula ambavyo vilioteshwa au kupandwa kwenye udongo wenye rutuba (mbolea) na maji. Maji na mbolea vilitoka wapi? Ni mzunguko usio na mwisho wala mwanzo……………..
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    duh! Sikuwahi kuwaza hili. . .
     
  3. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,448
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Kwa maana nyingine wewe ndo ulikua mjanja , ukatoka speed na ukawa wa kwanza kurutubisha yai.
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hongera kwa kufikirishaubongo wewe ni great thinker.
    sio watu wanajiita gt halafu wanapost utumbo hapa.
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Natural selection ("Survival of the fittest").
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ndo ujue mungu ni wa ajabu
     
  7. u

    utantambua JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thread bora ya siku. Mastaajabu ya uumbaji na hili ndilo linalofanya uhai wa binadamu uzidi kuwa bora na kuwa kitu ambacho hakikutokea kibahatibahati tu.
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Naomba nikusahihisha, mwanaume hatoi WATU na bado haijaqualify kuwa mbegu. Anachotoa ni 50% ya kile kinabhotengeneza mtoto if u like!

    So hiyo manii yenye 0.5 au nusu mbegu 599 zinazokufa hazijawa mtu bila kukutana na kiyai cha mama kinachosubiri kurutubishwa kutengeneza mtoto!

    Pointi yako ya how amazing ile mashindano ya kuogelea na hatimaye kispermatozoa kimoja kufanikiwa kurutubisha kijiovum, wanasayansi watatuambia ila l think ni jinsi ya kuhakikisha urutubishaji unatokea, kwani vingi vinakufa hata kabla ya kufikia kijiyai!
     
  9. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ha ha ha ha ha si mchezo kweli
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 643
    Trophy Points: 280
    Mimi ni mmoja kati ya watu nisioamini kuwa kuzaliwa ni bahati,na pia naamini katika mahali kuna uongo mkubwa ni kwenye sayansi!
     
  11. ram

    ram JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Thats why we are saying, Acheni Mungu aitwe Mungu!
     
  12. the grate

    the grate JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 205
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nimpongeze mtoa mada kwa kufikirisha ubongo
     
  13. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    tatizo hapa keshasema kashirikisha sayansi tu
     
  14. C

    CYPRIAN MKALI Senior Member

    #14
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bahati inayozungumziwa hapa ni ile kati ya mbegu milioni 600 ikaingia yako wewe, suala la sayansi kuwa ni uongo linategemea unafahamu mangapi yanafanyika kutokana hizi facts. umewahi sikia juu ya 'test tube babies'? na je unajua facts zinazotumia kutengeneza hawa watoto?
     
  15. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,664
    Likes Received: 612
    Trophy Points: 280
    jukwaa hili linahitaji watu kama wewe tu! FIKRA ZINAZOVUKA MIPAKA....
     
  16. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mkuu umewaza kwa undani sana, ila kuna mambo mengine yako kiimani zaidi ni gumu sana kuyapa maelezo ya kisayansi ya kutosha! Ni kama ilivyo kwa theory ya kuwa binadamu alitoka wapi kisayansi? kwa sokwe? Mbona sokwe wa siku hizi hawabadiliki kuwa binadamu!
    By the way nimependa the way ulivyofikiri na kutoa mada yako.
     
  17. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Dah! nimekusoma dada
     
  18. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Du! Kumbe mimi ni kiumbe mwenye bahati sana! Wa thamani kuu!
     
Loading...