Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kati ya watu 100, watu 75 hukutwa na maambukizi ya UKIMWI

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Watu8, Apr 2, 2012.

  1. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Leo asubuhi nimeshitushwa kidogo na takwimu zilizotolewa na Mganga mkuu wa hospitali teule ya Muheza...Taarifa hiyo imeeleza katika kila watu 100 wanaofika hospitalini hapo,watu 75 hukutwa na maambukizi ya virusi vya UKIMWI na baadhi SARATANI.
    Binafsi naona hali hii inatisha na sina uhakika miaka michache ijayo nini itakua hatma ya wanamuheza.
    Source:Taarifa ya Habari Radio One
     
  2. c

    collezione JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Mh. Mambo ya Tanga hayo
     
  3. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Angalia pia vipimo hivi ni FEKI
     
  4. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mabinti wa Kitanga ooo...
    Wanajua kujipamba ooo...
    Kwa mapozi wanatamba ooo...
    ...................................


    Osii n'kumbusheni kamstari kengine kamen'choropoka!
     
  5. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,561
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Maji ya kuoga yanatiwa ndimu matokeo yake ndiyo hayo
     
  6. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    maji ya kuoga wao hutia hiliki ,mwanaume hubebwa kwa mbeleko baada ya kuogeshwa...hayo ndio mambo ya waja leo waondoka leo!
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    mkuu Hospitali Teule ya Muheza ni kati ya hospitali zinazoheshimika mkoani Tanga, hivyo hakuna namna ya uchakachuaji wowote kwenye taarifa muhimu kama hiyo.
     
  8. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mh mbona tunakatishana tamaa.Nilikuwa na ratiba ya kuoa kule
     
  9. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Hiyo ndio hali halisi mkuu angalau sasa utaenda na tahadhari!
     
  10. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ni kweli vile vipimo unaweza kukuta sio muda mrefu kuna na tatizo lingine.

    Hizi habari nilipozisikia leo asubuhi sikuamini ila nilivyoona hii post ndio naanza kuamini. Kama ilivyo TZ takwimu nyingi ni za kupika na kwa vile tulishapika data kuwa UKIMWI unapungua ili kuwadanganya wafadhili wananchi ndio 'wakawasha moto' sasa matokeo yake ndio haya. Ni kilio zaidi ya hata hapa kwetu ambapo huwa 'mnatupa sifa mbaya' kuhusiana na kaugonjwa haka!

    Inaendelea kudhiirisha kweli kuwa "Tanzania ni zaidi ya uijuavyo"

     
  11. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Wala shishangai kwa idadi kubwa kuwa waathirika. Kwa uhuni na ufuska unaofanyika baa, gesti, mchana kweupe. Baadhi mikoa watu wameangamia kama viwavi jeshi waliopuliziwa dawa. Watu wanzika na kusahau, wakubwa wakizima utasikia, kafa kwa shinikizo la damu n.k
     
  12. u

    ureni JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Huo ndio ukweli muamini msiamini suluhicho watz wenzangu tuache ngono zembe,wale wanandoa waheshimu ndoa zao,wale masingle jieshimuni na kabla ya kuoa au kuolewa kapimeni kwanza,na sio mheza penyewe hata hapa Dar,nilishawahi kuongea na lab tech mmoja wa hospital moja kubwa hapa dar aliconfirm kweli kabisa idadi ya walioathirika ni kubwa sana ukilinganisha na ambao hawajaathirika,habari ndio hiyo.
     
  13. LUPITUKO

    LUPITUKO JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 220
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mkuu TZ ni nchi ya wasanii, ujue nini wafadhili wote waliokuwa wanafadhili mapambano dhidi ya ukimwi TACAIDS wamejitoa, sasa hizi takwimu zimejump ghafla toka below 10 per cent mpaka 75! Yaani wanataka kuonesha ukimwi bado ni tatizo ili wafadhili warudishe mahela, walikuwa wananeemeka sana na mahela hayo yasiokuwa mkaguzi vzr. Halafu eti wanaomba kupandisha bei ya vitu vya anasa kama bia na sigara ili wapate hela! Anyway cha msingi ni kujikinga na gonjwa hilo kwa nguvu na akili zako zote ila porojo za statistcs za ukimwi ni usanii mtupu wanaangalia upepo wa wafadhili.
     
  14. papason

    papason JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    hizo data si za ukweli! Hakuna nchi yoyote duniani yenye maambukizi ya ukimwi ya asilimia 75
     
  15. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila watu 100 wanaofika hospitalini hapo,watu 75 hukutwa na maambukizi ya virusi vya UKIMWI na baadhi SARATANI.

    Sio asilimia 75 wanamaambukizi bali ni idadi ya wanaofika hosp
     
  16. c

    collezione JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kaka fanya mahesabu... Ndo asilimia 75 yenyewe.

    Haha, hizo hesabu ndogo bwana mdogo
     
  17. c

    collezione JF-Expert Member

    #17
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Mambo ya ngoma inogile hayo. Na baikoko
     
  18. H

    Haika JF-Expert Member

    #18
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Saratani asilimia ngapi? Hebu nyoosha hiyo sentensi wanaopimima baada ya kuumwa magonjwa mengine km TB homa fungus etc. Au wanaopima kwa hiari toka majumbani? Au wajawazito?
     
  19. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #19
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    hiii issue msiingalie kimkoa hii issue ni janga la taifa..! tupunguze ufuska
     
  20. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #20
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Haya ni matokeo ya takwimu kulingana na idadi ya watu wanaofika hospitaini hapo(Teule Muheza) na wala sio nchi nzima...
     
Loading...