Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kati ya hawa utamwajiri yupi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by EMT, Jan 11, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Wewe ni mwajiri na unataka kumwajiri Project Manager wa kusimamia miradi ya utoaji huduma ya ushauri (consulting service delivery projects) kwenye kampuni yako. Umepokea CVs kwa ajili ya hii nafasi na katika kuzichambua unakutana na CVs za David and Simon.

    CV ya David inaonyesha kuwa ni Consultant na Project Manager kwenye kampuni nyingine ambayo ni mpinzani mkubwa sana kibiashara kwa kampuni yako. Amefanya kazi kwenye hiyo kampuni pinzani kwa mudawa miaka kumi. CV ya Simon inaonyesha kuwa ameshawahi kuwa Consultant na Project Manager kwenye sekta mbalimbali za biashara kwa muda wa miaka kumi lakini ana experience ndogo sana kwenye sekta ya biashara ya kampuni yako.

    Kielimu, David and Simon wamesomea vitu tofauti kabisa. David ana BS in Business, MBA na certificate in PMP (Project Management Professional). Simonana BS in Computer Science na MS in Marketing. Kati ya David na Simon unatakiwa uchague mmoja tuu kwa ajili ya interview. Utamchagua yupi na kwa sababu zipi?
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,329
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    nitarudi.....
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Nitawachagua wote kwa ajili ya interview
     
  4. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,455
    Likes Received: 2,641
    Trophy Points: 280
    Ningekuwa mimi ningemchagua David bilakujali anatokea wapi. Nitajali performance yake,experience na uaminifu wake.
    Kutoka au kutaka kuacha kazi kutoka kwa mwajiri wake kuna bigezo vingi ambayo vitakuwa vimemuondoa huko na kwenye interview litakuwa moja ya mwaswali muhimu kuuuliza kwanini anaacha kazi kwa mwajiri wake.
     
  5. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nitamchagua Simon kwa sababu ana experince kubwa ya biashara na ni rahisi kumfundisha the way my business operates
     
  6. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kati ya hao wawili unatakiwa umchague mmoja tuu.
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Nitawachagua wote wawili kwa ajili ya interview, huwezi kuchagua mmoja kuhudhuria interview, ni upotevu wa muda na ukikuta hafai unafanye? kuhusu ajira itategemeana na yule atakayejibu maswali vizuri.
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo kwa kifupi utamchagua yeye kwa sababu tayari ana experience kwenye sekta ambayo kampuni yako inafanyia biashara?
     
  9. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Tusema unajitaji kuita watu 10 kwenye interview na tayari umeshachagua watu 9. Imebaki nafasi moja na mbele yako una hizo CVs mbili. Alternatively, tuseme hata ungekuwa na nafasi ya kuwachangua wote wawili lakini bado wakafanya vizuri kwenye interview, utampa kazi nani?
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    mbona hao tisa hujapata shida kuchagua? Lol.
    Hata kama utachagua hao wawili kwa ajili ya interview na wakafaulu wote itabidi uangalie na sifa za ziada. Kwa vyovyote hawawezi kuwa sawa kwa kila kitu. Mapacha wenyewe tu huwa hawafanani kila kitu.
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Jan 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    EMT choosing before granting an interview kwa woote... Is it not kind of unfair?

    Labda if we are choosing bila kuwapa interview woote then nitaelewa.
     
  12. F

    FUSO JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    Nataka ku-minimize matumizi - hawa wote watadai mishahara mikubwa na marupurupu kibao kwa hiyo nitatafuta mtu asiyesoma ZAIDI ila anaweza kunipigia kazi kwa uaminifu, kwa sababu ya sensitivity ya hii post lazima atariport kwangu moja kwa moja - Managing Director!!
     
  13. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Who knows. Inawezekana hao tisa wana qualifications zaidi yao? Uta-make your decision based on the information you have on hand. Mambo ya kusema itabidi uangalie na sifa za ziada, si ndio kutaka kudai rushwa, na makabrasha mengine huko? LOL.
     
  14. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Sometimes you have to unfair to make a right decision. Ukianza kuangalia fairness, you might end up with employing a wrong person. Ndio umekuwa directed uchague mmoja tuu based on the two CVs and not otherwise.
     
  15. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    haha haa. Kwa hiyo wote utawapiga chini?
     
  16. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mimi nitawauliza ni wapenzi wa chama gani cha siasa,atakaeniambia ni ccm huyo nampa kibuti kwanini lazima atakuwa mwizi.
     
  17. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    napiga chini wote narudi home ubena zumozi kuchukua wajomba zangu waje kupiga kazi...........elimu kitu gani??
     
  18. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo, utawapigia simu uwaulize? Maana uamuzi itabidi ufanye based on their CVs ambazo hawajaweka ni wafuasi wa chama gani.
     
  19. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Haswaa unajua hao wanataka mishahara minono
     
  20. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #20
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Lakini utakuwa unaitendea wema kampuni yako hasa katika ku-compete na mpinzani wako mkuu kwenye soko?
     
Loading...