Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa ya Richmond: Lowassa, Karamagi na Dr. Msabaha Wajiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpaka Kieleweke, Feb 7, 2008.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145




    Ni kuwa mjadala wa Richmond ndio unaanza japo mbunge wa Kigoma Mjini ndugu Peter Serukamba alimtaka spika kumpa ufafanuzi kwanza kuwa ni kwanini Waziri mkuu hakupewa nafasi ya kujitetea kwenye kamati husika.

    Waziri mkuu kaamua kujitoa kwenye meza na amekuwa mchangiaji wa kwanza kuchangia, nitawaambia kile ambacho yeye amechangia binafsi.

    A *****************Mchango wa Waziri Mkuu******************

    Ameanza kwa kumpongeza Mwakyembe na kusema amekuwa na mbwembwe nyingi sana .

    Anasema hakuridhika na jinsi kazi hiyo ilivyofanywa na anamponda sana mwakyeme kwa yeye ni mwqanasheria na hakumfanyia Natural Justice, yeye binafsi kwani hawakumhoji hata siku moja.

    Analalamika Waziri Mkuu kuwa hakupewa Natural Juctice kwani hakuitwa na anasema kuwa alikuwa tayari kwenda hata kwa miguu kwenye kamati husika za bunge.

    Anasema kuwa ameonewa sana na amedhalilishwa sana na kamati na kuwa ametuhumiwa bila hata ya kuulizwa hata jambo moja.

    Anasema kuwa yeye ameonewa na anasema kuwa kwenye taarifa yao hakuna hata taarifa moja iliyotoka kwenye ofisi ya waziri mkuu , na anasema kuwa ingekuwa heshima kama angepewa nafasi ya kujitetea.

    Analaumu kuwa kama wanaweza kumponda Waziri Mkuu kiasi hicho je?mwananchi wa kawsaida anaweza kutendewa haki?

    Waziri mkuu ametangaza kuwa amejiuzulu na amemwandikia barua Rais Kikwete.

    Zitto anataka mwongozo wa spika juu ya Waziri Mkuu kujiuzulu na anasema kuwa kama Waziri Mkuu amejiuzulu basi na baraza zima lazima lijiuzulu kwani Rais aliteua baraza kwa kushauriana na Waziri Mkuu.

    Spika anakataa kuwa baraza zima haliwezi kujiuzulu , mpaka apate barua ya Rais.

    Ni kuwa bunge bado linajikanganya sana na hali inawatisha hata wabunge na kwa sasa spika anajiuliza anawezaje kuliendesha bunge kaomba kupewa ushauri na wabunge .

    Kuna hali ngumu sana kwa spika na haswa baada ya Zitto kutaka baraza zima lijiuzulu ili kuwweza kumpa rais muda wa kutangaza baraza jipya la mawaziri .

    Mbunge wa CCM masilingi anasema kuwa jambo hilo lipelekwe kwenye kamati ya wabuinge wa kamati ya CCM ili wakajadili sijui kama hapo kuna mwelekeo kwa sasa .

    Masilingi anatak bunge liahirishwe ili wakajadili kwenye kamati ya CCM .

    Zitto anatoa hoja kuwa bunge liahirishwe kwa muda kwanza ili kuweza kuijadili hoja hiyo hapo baadae ,kamnyima mdee halima nafasi ya kutoa taarifa .

    Ni kuwa bunge limeahirishwa hadi saa kumi na moja jioni na wabunge wa CCM wameenda kujipanga sijui watakuja na ajenda ipi na rais bado hajajibu barua ya Lowassa ya kujiuzulu.

    Naitafuta barua hapa nikiipata tuu naiweka wakuu kaeni mkao wa kula humu leo.

    Hakuna waziri ambaye ameenda kumpa pole isipokuwa Batilda tu, hapa kuna ujumbe mzito sana na umejificha.

    Nitaendelea kuwapa yanayojiri hapa

    B. Hotuba Kamili ya Mheshimiwa Edward Lowassa



    ==================
    C. Vyombo vya Habari vya Kimataifa
    D. Rais wa JMT aridhia maombi ya Waziri Mkuu Kujiuzulu

    E ****************** Maoni ya wanaJF *******************


    F
    G. Naziri Karamagi na Dr. Msabaha nao wajiuzulu
    H
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Lowasa ameandika barua ya kujiuzulu
     
  3. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikao cha bunge kikiendelea Lowassa ajiuzulu.
     
  4. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2008
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sikilizeni Radio Tanzania wanatanganza muda huu.
     
  5. a

    alles JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2008
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amesema sababu, hakuhojiwa na kamati teule. Katika report ya Dr Mwakyembe hakuna ushahidi hata mmoja kutoka ofisi za waziri mkuu.
     
  6. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Naona jamaa ameanza kwa jazba sana na kukandia report mwishoni kaishia kubwaga manyanga!!!
     
  7. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hatimaye, maombi ya Watanzania yamesikika!!


    SteveD.
     
  8. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2008
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Ni baada ya kumshutumu Dr Mwakyembe kama mtu binafsi...kwamba eti hakuitwa kutoa maelezo yake. Hakusoma matangazo kuwa mwenye taarifa zozote muhimu aende kwenye kamati?
     
  9. a

    alles JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2008
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bunge sasa limesimama, wanatafuta mwongozo nani aongoze shighuli za serikali Bungeni. Baada za mweshimiwa Lowasa Kujiuzulu.
     
  10. M

    MaTT Member

    #10
    Feb 7, 2008
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Angalieni TVT Spika wa Bunge anasoma barua ya Lowassa ya kujiuzulu.
     
  11. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2008
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wakuu,
    Naomba wenye ndikali, banana na vijoge watuletee hapa sokom kuu Bukoba.

    Tunaanza maandalizi ya Rubisi ya kutosha kwa ajili ya sherehe ya kumng'oa karamagi na Lowassa.

    Dokezo kwa JK: Tunaomba usimpe uwaziri Balozi Sued Kagasheki hata kama utakosa mtu toka Kagera anayefaa. Huyu ni fisadi wa Kimataifa WIPO wanamfahamu.
     
  12. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2008
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Mungu Mkubwa, bado kurudisha mali zetu
     
  13. F

    FDR Jr JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2008
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana Mh. Edward Lowassa.
     
  14. a

    alles JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2008
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee wa viwango ameshtuka na ameomba mwongozo wa wabunge jinsi za kuongoza Bunge. Kinachojadiliwa sasa je baada ya Lowasa kujiuzulu je mjadala uendelee au la?

    Masilingi anashauri Bunge liahirishwe na waende kutafakari.
     
  15. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Hatimaye! Sasa wengine akiwemo mzee wa bangusilo wafate mkondo mara moja!


    Wakati huu hakuna nidhamu ya chama wala nini.kila mtu anaubeba msalaba wake mwenyewe
     
  16. Single D

    Single D JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 459
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata akiponda ripoti ya tume,yeye apumzike tu kwa amani.Enough is enough.Haya tunakusubiri karamagi,msabaha rostam na wengine.
     
  17. a

    alles JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2008
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wajumbe Bunge limehairishwa ghafra mpaka Saa 5pm. Spika ameomba kwenda kutafuta mwongozo wa Kisheria.
     
  18. mtizedi

    mtizedi JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2008
    Joined: Jan 31, 2008
    Messages: 360
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri mkuu Edward Lowassa katangaza kujiuzulu.

    Masilingi kamtetea hataki ajiuzulu.

    Bunge limeahirishwa hadi saa 11 jioni.

    Siasa imeanza kuingizwa kupindisha hali halisi.

    AIBU AIBU AIBU......

    UFISADI ...UFISADI ....UFISADI...
     
  19. G.MWAKASEGE

    G.MWAKASEGE Senior Member

    #19
    Feb 7, 2008
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bado Karamagi,Msabaha,na Wengineo.

    Cha Msingi Ni Namna Atakavyoweza Kurudisha hizo hela.
     
  20. Single D

    Single D JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 459
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata akiponda ripoti ya tume,yeye apumzike tu kwa amani.Enough is enough.Haya tunakusubiri karamagi,msabaha rostam na wengine.
     
Loading...