Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa ya "degree ya chupi": Mkuu wa wilaya ya Korogwe kizimbani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Oct 11, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mkuu wa wilaya ya Korogwe, Mrisho Gambo amefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi wilaya ya Korogwe jana kwa shtaka la kumkashifu Mwanasheria wa Halmashauri ya Mji Korogwe kuwa ana stashahada ya chupi. Katika kesi hiyo, Hakimu alikataa Mwanasheria Mkuu wa Serikali kumwakilisha Mkuu huyo wa wilaya katika kesi ya madai ya Shilingi Milioni 96 dhidi yake.

    Katika kesi hiyo Na. 7/ 2012 mlalamikaji ni Mwanasheria wa Halmashauri ya Mji Korogwe, Najum Tekka anayedai kukashifiwa na Gambo wakati wa kikao cha Kamati ya Ulinzi na Usalama wilaya kwamba stashahada ya Sheria aliyopata mtumishi huyo ni ya chupi.

    Awali ilidaiwa kwamba mkuu huyo wa wilaya alimwalika mlalamikaji kutoa ushauri wa kisheria kuhusu namna ya kumaliza mgogoro baina ya halmashauri ya mji na wafanyabiashara na kwamba baada ya kufanya hivyo mlalamikiwa alipinga ushauri uliotolewa na kisha kutoa kauli hiyo kwamba shahada yake ni ya chupi.

    Mbele ya Hakimu Mkazi wa mahakama hiyo Hamis Salum, mlalamikaji huyo aliiomba mahakama imwondoe Mwanasheria Mkuu wa Serikali ambaye aliwakilishwa Mahakamani hapo na Wakili wa Serikali, Rebecca Msalangi kwa kuwa hana mamlaka katika madai hayo na kamwe Ofisi yake haikuwahi kupeleka ombi maalum la kutaka kumwakilisha Gambo kwenye shauri hilo.
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    KIkwete rais wa ajabu! Yaani hajamwajibisha huyu muhuni wake? Hata kama wanajuana walivyovuana chupi na kupeana shahada, Gumbo hakupaswa kuyasema aliyosema hadharani. Je katika mchezo huu rais anafaidika vipi? Je huu si ushahidi kuwa aliridhika na mwakilishi wake kumtukana bi wa watu? Ningekuwa huyu bi mkubwa ningemshitaki Gumbo na aliyemteua under vicarious accountability and liability.
     
  3. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,329
    Trophy Points: 280
    Safi sana, hawa wakuu wa wilaya wanajiona ni wakuu kuliko mungu.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  4. J

    John W. Mlacha Verified User

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    kwani huyu dada kasomea wapi? Tunataka kujua kama mkuu wa wilaya anaonewa ama vipi
     
  5. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Does that really matter? Kimsingi huyo mkuu wa wilaya alimtaka huyo mwanasheria kuzungumzia kesi ambayo tayari iko mahakamani. Lakini mwanasheria akakataa on the basis kuwa hana uwezo wa kuzungumzia kesi ambayo tayari ipo mahakamani.

    Kutokana na kauli yake DC alikiuka maadili ya uongozi wa umma na kukidhalilisha kiti cha ukuu wa wilaya na kiongozi Mkuu wa nchi aliyemteua kushika wadhifa huo regardless of whether mwanasheria alisomea wapi.
     
  6. d

    delako JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 1,731
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ukwel unauma!!!Zipo nyingi sn hizo degree za ch***!!
     
  7. d

    delako JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 1,731
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ukwel unauma!!!Zipo nyingi sn hizo degree za ch***!
     
  8. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,903
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Mkuu Presidaa aliwahi kusema watoto wa kike wa shule wanapata mimba kwa viherehere vyao.. Remember..? Unategemea wateule wake wawe tofauti...?
     
  9. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha degree ya Chupiiiiiiii,hizi kauli tumezizoea maana hata mkuu wa nchi huwachochea kusema,ulikwishaona kiwanda cha kutengeneza uongo?Ilibidi mkuu wa nchi nae tumshitaki.
     
  10. O

    Omugurusi Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wapi alisoma haijalishi ila kwa DC kutoa maneno kama hayo ni kudhihaki kiti chake. Aliyepiga walimu wazembe mkoani Kagera alifukuzwa kazi. Nashangaa kwanini Gumbo bado yuko ofisini.
     
  11. WA MAMNDENII

    WA MAMNDENII JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wateule wa Jk wana vijimambo? sasa digrii ya chupi tena jamani mchana kweupeeeee, ni noma
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwani kunavyuo vinatoa shahada kama hizo?
     
  13. Bwana Mapesa

    Bwana Mapesa JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    ndomana wanasheria wanaogopwa mtaani
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Mkuu wa Wilaya anapotoa kauli ya utoko, hatujali kama degree ni ya chupi ama la.

    Yaani hata kama degree ni ya chupi, tunaona ile kauli ya utoko ndiyo issue kubwa zaidi.
     
  15. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wengi tu wanadegree za chupi.. safi sana gumbo amia chadema.
     
  16. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    nilijua tu hiyo kauli itamcost
     
  17. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mbona tetesi ni kuwa huyo "Mgambo" naye ana degree ya kushika ukuta?
     
  18. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,806
    Likes Received: 5,130
    Trophy Points: 280
    Hapa mkuu wa wilaya ata takiwa athibitishie mahakama alikuwa ana sema ukweli.

    Na huyo dada ata takiwa athibitishe hiyo ni kashfa sio ukweli.

    Japo kwa haraka mkuu wa wilaya ana makosa ya kumdharisha huyo dada.
     
  19. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Eti kwenye hii kesi huyo mkuu wa wilaya alikuwa na haki ya kutetewa na ofisi ya mwanasheria mkuu?
     
  20. Loraa sum's

    Loraa sum's JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 60
    Cha ajabu utaona hiko kimkuu cha wilaya kitashnda
     
Loading...