Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Concrete, Jun 27, 2013.

  1. C

    Concrete JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2013
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,609
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wiki moja iliyopita wizara ya Afya na Ustawi wa jamii ilitoa orodha ya majina na vituo vya kazi kwa waajiriwa wapya wa kada ya Afya kwa mwaka 2012/13 wakiwemo madaktari(Medical Doctors) 260. Zaidi ya wadaktari 500 wenye sifa stahiki walioomba ajira hizo wakiachwa kwa kukosa nafasi.

    Lakini cha kuchangaza katika orodha hiyo hiyo kumegundulika zaidi ya majina 80 ya watu waliochaguliwa kwenda kufanya kazi za kidaktari(Medical Doctor) wakiwa hawana sifa kabisa yaani hawakuwahi 'kitaaluma' kufuzu kuwa madaktari wa kuweza kutibu watu hapa Tanzania.

    Sifa kuu zilizokuwa zinahitajika ili kuweza kuajiriwa, mbali na sifa za msingi za kawaida(Uraia wa Tanzania, usiwe umestaafu nk) ni:

    1/Shahada ya kwanza ya Utabibu(1st Degree of Doctor of Medicine)

    2/Cheti cha kumaliza mafunzo kwa vitendo na kufaulu(Internship certificate)

    3/Leseni 'hai' ya kufanyakazi za Kitabibu nchini Tanzania(Medical Practice Lecence(Active) From Medical Council of Tanganyika).

    Hatua hii tayari imezaa kelele na manung'uniko mengi kutoka kwa baadhi ya madaktari waliokosa nafasi hizo za ajira na wakati huo huo imezaa woga kwa wagonjwa kuhusu ni kwa vipi watahudumiwa na madaktari hao 'vihiyo'.

    SOURCE: Ofisi ya Msajiri wa Madaktari(Medical Council of Tanganyika)
     
  2. Philip Dominick

    Philip Dominick JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2013
    Joined: May 26, 2013
    Messages: 1,025
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Mbna cjaelewa,hao madaktari wamegundulikaje
     
  3. tofali

    tofali JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2013
    Joined: Mar 27, 2013
    Messages: 2,691
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 63
    Hii inawezekana kabisaaa....upangaji wa mwaka huu wenyewe ndo wanajua madudu waliyofanya
     
  4. C

    Concrete JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2013
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,609
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Issue iko hivi.
    Madaktari(Medical Doctor) wote wanaofanya kazi hapa Tanzania ni Lazima kwanza wathitishwe kisheria na kupewa Leseni ya kuweza kufanyakazi za kutibu watu hapa nchini kutoka baraza la madaktari(MCT).

    Sasa serikali ilipotangaza nafasi za Ajira katika kada ya Afya mtu yoyote(Mwenye sifa na asiyekuwa na sifa) aliweza kuomba ila wenye sifa tu ndio wanapaswa kuajiliwa.

    Sasa orodha ya waliopata ajira hizo imetolewa huku wengi wenye sifa wakiachwa kwa kukosa nafasi, lakini baraza la madaktari limegundua kwenye orodha hiyo kuna majina zaidi ya 80 ya watu wameajiriwa kama madaktari(Medical Doctors) ambao hawajawahi kuthibitishwa popote pale kuwa ni madaktari 'kisheria na kitaaluma' na pia hawana leseni za Udaktari.
     
  5. H

    Hemed Mzee Hemed JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2013
    Joined: Jun 26, 2013
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa Tanzania vitu hivi vinazidi kuzoeleka. Na kama tutaendelea kuikumbatia CCM tutafika mahali tutaanza kushangaa nchi nyingine zikiwa na wataalamu wa kila aina wakati sisi tuna waganga njaa wakila aina ktk kila sekta.

    Tukumbuke ya muhi2 mtu mwenye tatizo la goti kufanyiwa oparesheni ya kichwa na wa kichwa kufanyiwa mguu... Haya yote ni majanga!
     
  6. a

    assuredly4 JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2013
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 1,211
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    nackia wizara imepewa nafasi za kuajili madaktari wa ziada 200, naamini wakiondolewa hao vihiyo madaktari wote watapata ajira kabisa
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2013
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 18,613
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 113
    Mmewasiliana na Medical Council of Zanzibar & Pemba?......mjue Waziri nae ni wa hukohuko!
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2013
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,225
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 48
    Labda hao 80 wanatoka Zanzibar?
     
  9. m

    mugayasida JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2013
    Joined: Nov 3, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hao watakuwa ni Waunguja na Pemba maana huko huitwa waganga wa Miti Shamba na Qur'an tukufu aka kutibu kwa albadili..Hamtaki mnaacha
     
  10. Chloroquine

    Chloroquine JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2013
    Joined: Feb 5, 2013
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Si kwa madaktari tu ni almost kad zote wamefanya uchakachuaji maana kuna wameajiriwa kama Pharmaceutical Technologist ilhali kwa sasa ni Pharmacist na wengine wako shule wanajiendeleza na wale wenye sifa na wanaohitaji nafasi wameachwa wanajaza nafasi then baadae wanaziuza kwa watu kwa kuzuga wale wengine hawakutokea this is very bad kwa kweli.
     
  11. tofali

    tofali JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2013
    Joined: Mar 27, 2013
    Messages: 2,691
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 63
    Na mfano mwingine..kuna majina yametokea mara mbili..mtu mmoja kapangwa mikoa miwili tofauti..km si wizI ni nini
     
  12. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila shaka itakua wamefanya vizuri katika masomo yao ya shahada ila bado tu hawajakamilisha taratibu za kupata hizo document nyengine, vinginevyo wasingechaguliwa. Kwa upande mwengine kuna madaktari ambao wamekamilisha vigezo vyote lakini performance zao ziko chini ukilinganisha na hao ambao wamechaguliwa bila kukamilisha document nyengine
     
  13. Heaven on Earth

    Heaven on Earth JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2013
    Joined: Mar 21, 2013
    Messages: 35,493
    Likes Received: 1,010
    Trophy Points: 113
    mie mwenyewe kuna mtu namjua yuko pale sehemu eti ni daktari
    wakati alisoma degree ya Sociologia sasa sijui kama siku hizi
    mwana Sociology anaweza kuwa daktari
     
  14. D

    Dina JF-Expert Member

    #14
    Jun 27, 2013
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,688
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 48
    Mmh..kwa mtindo huu sindano za mbavu zinatuhusu...
     
  15. Heaven on Earth

    Heaven on Earth JF-Expert Member

    #15
    Jun 27, 2013
    Joined: Mar 21, 2013
    Messages: 35,493
    Likes Received: 1,010
    Trophy Points: 113
    ndugu wee huu msemo unatuumiza wengi

    "It doesnt matter what you know but whom you know"
     
  16. Millionea

    Millionea Senior Member

    #16
    Jun 27, 2013
    Joined: Oct 9, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio maana hata shindano ya Sumu kutupiga inakuwa rahisi
     
  17. tofali

    tofali JF-Expert Member

    #17
    Jun 27, 2013
    Joined: Mar 27, 2013
    Messages: 2,691
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 63
    Jamani huu ni wizi....nimeona watu zaidi ya 20...majina yao yakijitokeza mara mbili...yani mtu mmoja kapangwa sehemu mbili. Hii ni kwa manufaa ya nani...ina maana huwa hawafanyi uhakiki wa wanachoandika...I wsh ningeyapost hayo majina hapa mjionee
     
  18. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #18
    Jun 27, 2013
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 9,529
    Likes Received: 647
    Trophy Points: 113
    imefika JF aim sure watarekebisha...
     
  19. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #19
    Jun 27, 2013
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 9,529
    Likes Received: 647
    Trophy Points: 113
    inapokuja swala la afya ni sensitive issue siasa zikae pembeni wajiiriwa lazima wawe na viwango
     
  20. b

    bushagara Senior Member

    #20
    Jun 27, 2013
    Joined: Dec 8, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyie ndo mnaichafua jamii forum, sasa upuuzi gani umeandika.
     

Share This Page