Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa Uingereza yasababisha Cameron kukatisha ziara, Kikwete yeye aenda kutalii

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KALABASH, Jul 19, 2011.

  1. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kule Uingereza kuna skandali inayohusu gazeti la News of the World na mapolisi wa UK. Tuhuma hizo zimesababisha Cameron wazir mkuu wa UK akatishe ziara yake South Africa na kurudi kwao.

    Tanzania iko kwenye tatizo zito la umeme na serikali iko kwenye tuhuma nzito za rushwa. Mkuu wa nchi yeye leo anaendelea na safari ya "KIHISTORIA"ya kwenda kutembelea kisiwa alichosotea Madiba kwa miaka 27.

    Wana JF nipoozeni kwa maoni yenu kabla sija-collapse kwa msongo wa mawazo..
     
  2. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    2015 mbali kweli mbona kazi tunayo watanzania.
     
  3. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unamshangaa kikwete?mshangae pinda kwa nn hajamfuta kazi jairo, na ngeleja kwann hajajihuzuru pamoja na naibu wake kwa kuingiza serkali kwenye kashfa ya rushwa na wabunge wa ccm a.k.a washangiliaji
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kama mnavyojua Rais Jakaya Kikwete na Waziri mkuu wa Uingereza David Cameron wako ziarani Afrika ya Kusini. Hata hivyo, Cameron amekatisha ziara yake na kurudi nyumbani kutokana na kashfa kali ya phone hacking na rushwa ambayo imesababisha maafisa wa polisi wa ngazi za juu kujiuzulu. Pia Cameron amekatisha ziara ili akaongelee hili suala bungeni kesho.

    Na hapa kwetu, Tanzania pamoja na ukosefu wa umeme, rushwa imeitikisa Wizara ya Nishati na Madilni na kusababisha bunge kutopitisha bajeti ya wizara hiyo. Pinda amesema alikuwa akisubiri Rais Jakaya Kikwete ili aweze "kumshtaki" Katibu Mkuu wa wizara hiyo kutokana na tuhuma zilizotolewa dhidi yake.

    Je, hakuna umuhimu wa Kikwete kukatiza ziara yake na kurudi nyumbani kushughulikia hili suala?
     
  5. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,985
    Likes Received: 4,256
    Trophy Points: 280
    EMT ni ngumu sana kuielewa hii nchi na viongozi wake. Hili la umeme JK analiona la kawaida tu, so bora ana miaka 10 ya kumaliza.
    Moja kati ya agenda na Cameron ni BAE, wakati kuna bilions zinaibwa na rais hashtuki. Kagoda hajui pesa zipo wapi halafu anatudanganya na BAE.

    Hawa akina Jairo na Ngeleja ni sehemu ya uozo uanoendelea serikalini. Kwahiyo JK kwake ni fair.
    Nchi ipo gizani miezi sasa Rais anazunguka duniani, So sad!!

    Ndiyo maana nasema Lazima watanzania watoe funzo! nadharia haieleweki kwa viongozi wetu.
     
  6. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Mkuu unataka Akatishe ziara ili birthday ya mandela impite..he he!
     
  7. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mkuu birthday ya Mandela si ilikuwa jana? Arudi tuu.
     
  8. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Si anaongoza wafu hivyo arudi kufanyanini wakati wafu aliowaacha wanazikana vema.Cameroon anaongoza watu ndio maana amerudi upesi.
     
  9. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    kurudi bado sana, atatembelea robben island alipofungwa mandela..ni mwendo wa kutalii tu.
     
  10. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,536
    Likes Received: 3,873
    Trophy Points: 280
    kwani jk babako hadi upate msongo akiwa hayupo
     
  11. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Duh! Tokea awe Rais hajawahi kutembelea kile kisiwa? I don't think so.
     
  12. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Starehe mbele taifa badae..
     
  13. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    we kizee zimo kweli?
     
Loading...