Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa nzito: Malipo hewa kwa wabunge na ubadhilifu wa pesa bungeni waanikwa na CAG

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Apr 24, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG]
    Kushoto (CAG), Ludovick Utouh Kulia Speaker Anne Makinda

    Malipo hewa kwa wabunge yabainishwa

    Mthibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, (CAG), Ludovick Utouh, amebaini kulipwa kwa posho ya kujikimu Sh. 6,960,000 wabunge wakati hawakuwa mjini Dodoma.

    Hayo yapo katika ripoti ya ukaguzi kwa mwaka wa fedha unaoishia Juni mwaka jana, iliyowasilishwa katika mkutano wa saba wa Bunge. Pia alisema Sh. 20,915,126 zililipwa kwa wafanyakazi kinyume cha kanuni za Bunge na mwongozo wa utumishi.


    Utouh alisema uongozi uliripoti kuwepo kwa madeni katika taarifa ya fedha ambayo ni Sh. 209, 010,235. Alisema madeni hayo ni kinyume cha mfumo wa bajeti ambayo unatumiwa na serikali.


    Aidha, malipo yenye thamani ya Sh. 163,195,130.34 hayakuwa na nyaraka zinazostahili kama kanuni ya 94 (4) ya kanuni ya fedha za umma ya mwaka 2001. Pia ukaguzi huo umebaini posho za muda wa ziada wa kazi na posho nyingine zinazofikia Sh. 94,000,000 zililipwa kwa wafanyakazi wa Bunge.


    Pia alisema madurufu ya safari (imprests) yenye thamani y a Sh. 65,803,144 hayakurudishwa kwa mwaka mzima kinyume na kanuni namba 103 (1) (7) ya kanuni ya fedha za umma ya mwaka 2001 ambayo inataka madurufu ya awali kurudishwa kabla ya kutoa mapya.
    Aliongeza kuwa marejesho yanatakiwa kurejeshwa siku 14 tangu mfanyakazi aliporejea kutoka safari ambayo aliombea madurufu. Ripoti hiyo imeonyesha kuwa matumizi ya sh 170,858,030, vocha za malipo zilikosekana.Katika ripoti hiyo kunabainisha kuwa uongozi wa Bunge ulinunua mashine ya kuchapisha kwa gharama ya sh 370,019,894 lakini haikufanya kazi.

    Hivyo, ilisababisha uongozi wa Bunge kukodisha mashine nyingine kwa malipo ya Sh. 190,480,496 kwa mwaka. Hali kadhalika uongozi wa Bunge, haukuweka kumbukumbu sahihi kama vile za orodha ya mali zisizohamishika hali inayosababisha mapungufu mbalimbali.
    Alizitaja kuwa ni magari mawili yaliyosajiliwa kwa namba STK 8590 aina Toyota Land Cruiser Hardtop na STK 3039 Toyota LandCruisser hazikuwekwa katika orodha ya mali zisizohamishika. Magari hayo yalishushwa thamani ya mali kwa kuwekwa katika taarifa ya fedha.
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wabunge wangeanza kusafisha kasha za uvujaji mali ya umma unaofanywa katika bunge letu na moto huo unendelee taasisi nyingine za serikali. Haya yanayotokea bungeni yamenishtua. Na hakuna wabunge waliotoka povu kama ilivyotokea kwa taasisi nyingine za serikali.
     
  3. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ooh Boy, yaleyale....!! If you scratch my back, i'll scratch yours.
    Kwa mwendo huu ni nani atakuwa na moral authority ya kumnyooshea kidole mwenzake?
    Kama hivi ndivyo, Bunge liwawajibishe watendaji wa Bunge kama muendelezao wa OPERESHENI UWAJIBIKAJI, kwani udhaifu huu unapaswa kubebwa na hao
     
  4. S

    SEBM JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 495
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    1. Watajwe hao wabunge na wafanyakazi husika
    2.Masurufu na si madurufu.
    3.Kama mtu kapewa masurufu(imprest) na hajafanya marejesho(retirement/settlement), kwa nini inaonekana kwenye vitabu vya fedha kama madeni wakati mfumo ni kumkata yule mtumishi kwenye mshahara wake kiasi kile kile ailichopewa?Naomba kueleweshwa hapo.
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ninachochangaa kwa nini wabunge hawakutoka povu katika madai haya kama ilivyotokea kwa taasisi nyingine? Maana yake wizarani wanagombea kupata uwaziri au?
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nilishangaa jana wabunge katika kipindi cha kuhitimisha bunge walikuwa wapole isivyo kawaida kumbe (CAG), Ludovick Utouh kawafunga goli la tikitaki.
     
  7. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kama taarifa ya CAG ilikuwa pia na ripoti dhidi ya Wabunge hapa kuna maswali mengi sana! Yaani hata Zitto hajasema lolote juu ya hili? Hapa kazi ipo!
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mbowe,mnyika na zotto nao walipokea?????????????
     
  9. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hapa kwetu kila siku ni kufichua kashfa nzito, nini kifanyike ndo sasa hv ilitakiwa iwe ishu ya kuijadili. Hizi kashfa nzito tutaendelea tu kuziona na kuzianika as long as hatuna means ya kupambana nazo. Mimi nadhani badala ya umahiri wetu kuuelekeza kwenye kufichua kashfa nzito, umahiri huo sasa ujikite kwenye kucraft strategies za kupambana na ubadhirifu sustainably. Otherwise, wanaosababisha hizo kashfa nzito wataendelea kutuona mambwa koko na kutuita wavimba macho.
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, ukiangalia vizuri ni kwamba malipo hewa kwa wabunge ni 6.9 million tu......ni kiasi kidogo compared na upotevu wa fedha katika wizara nyingine.

    However, kinachonisikitisha ni hii hapa

     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, ofisi ya bunge ndio iliyokaguliwa sio wabunge!!

    kama wabunge hewa wamelipwa, then ofisi ya bunge ituambie ilikuwaje ikawalipa?

    SIMPLE.
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Kule bungeni nako kuna madokta na maprofessor...wote ndo wale wale...wezi na wadokoaji pale inapowezekana...lakini sio kama mawaziri....mhhh
     
  13. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yaani hii nchi inatisha,sasa tukienda hata kwa CAG kukagua tutakuta madudu
     
  14. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    DUH! WABUNGE WAMEZIBWA MIDOMO! na nawaambia subirini mtaambiwa Mbowe, Zitto wamo humo! dah! kweli HATUTAFIKA kama wananchi wakiandamana maji ya washa washa na mabou ya machozi na wabunge nao wanazimwa kama hivi! KAZI IPO Tanzania!
     
  15. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Tanzania shamba la bibi.
     
  16. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ningependa kujua hio ni mashine ya aina gani.., na inanunuliwa kwa fedha kiasi hicho bila guarantee ?

    Kweli hapa someone must be answerable.
     
  17. mwitaz

    mwitaz JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Inauma, huu ni ujanja wa CCM kupoteza mada na msisimko wa kuwahitaji Mawaziri fisadi wajiuzuru.
    1. Kwa nini CAG hakutaja kashfa hii mpema anakuja kutaja wakati huu Taifa linawakodolea Mawaziri macho?
    2. Kama ni ukweli kuhusu ufujaji wa fedha umefanywa na wabunge; ina maanisha CAG anafahamu kashfa nyingi ambazo hazitaji na huu ni ukiukaji wa kisheria kwa kuwa ni matumizi mabovu ya madaraka?
    3. Kama si kupoteza ramani kuu ya Mawaziri kujiuzuru; kwa nini Spika Makinda alitoa kauri za kuwaridhisha mawaziri?
    4. Kwa nini Rais na Waziri Mkuu hawana haraka ya kuwawajibisha hawa mawaziri fisadi?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Jamani, kila kitu Zitto.
    Hapa tu nimepata karibu ya bilioni moja (929,903,559).
    Kwa mtaji huu, TZ kwishney.
     
  19. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    I do not remember when was the last time I have come across something which made me happy!

    Everyday ni yale yale tu...

    Nihamie jukwaa la mapenzi:A S shade::A S shade::shut-mouth::A S angry:
     
  20. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapa lazima tujikoroge. Hivi pesa za waheshimiwa sihuwa zinaingizwa kwenye akaunti zao mmesahau mkakati wa cdm kuzikataa posho leo mnataka kuwamix na wezi wakubwa walioko serkalini? Posho hazigawiwi kama pdm huingizwa kwenye akaunti moja kwa moja. Hivo suala la kuwa majina yawekwe ni janja ya magamba kuwapaka matope wabunge. Uzi uko palex2 mafisadi washughulikiwe.
     
Loading...