Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa nzito chuo cha polisi moshi hadi kifo cha askari polisi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ngumi, Oct 4, 2012.

  1. N

    Ngumi New Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :embarassed2:Habari ambazo nimezipata toka kwa kaka yangu anayehudhuria mafunzo ya kupandishwa cheo katika Chuo Cha Polisi Moshi (CCP). Ni kuwa siku ya jana chuoni hapo ilikuwa ni majonzi makubwa kwa askari wanaohudhuria course mbalimbali chuoni hapo. Majonzi hayo na vilio vilitawala pale mwili wa askari mwenzao aliyekuwa akihudhuria mafunzo ya ngazi ya corpolo kutokea mkoani Manyara. Askari huyo alifariki dunia kwa prssure na kisukari. Sasa basi kilichipelekea kuwepo na vilio vingi na lawama za hapa na pale ni kwamba: Askari huyo ambaye kwa sasa ni marehemu na mungu amlaze mahali pema, hakuhudhuria kipindi chuoni hapo kwa vile alikuwa na mapumziko aliyopewa na daktari wa Chuo ( ED ). Baada ya kutafutwa wasiohudhuri vipindi ikaonekana na yeye hakuhudhuria hivyo Afisa mmoja aliyetajwa kwa jina la JB IBRAHIM mwenye Cheo cha Mrakibu mwandamizi (ASP), na ambaye ni Adjutant hapo Chuoni. Afisa huyo bila hata kumsikiliza askari huyo na bila hata kuangalia cheti toka kwa daktari kama kweli amepewa mapumziko. Pamoja na kulalamika kuwa anayo ED bila huruma na bila ubinadamu na bila kutumia busara na bila kutumia akili kama afisa wa polisi mwenye cheo na madaraka makubwa kama hayo. Afisa huyo aliamuru askari huyo awekwe mahabusu kwa kosa hilo. Kitendo cha kuwekwa mahabusu askari huyo kilipelekea afya yake kubadilika ghafla na akiwa ndani ya mahabusu hiyo ni wenzake ambao walitoa taarifa kuwa kuna mgonjwa ndani amezidiwa na ndipo askari waliokuwa zamu wakatoa taarifa na kumkimbiza hospital ambako ndiko alikotwaliwa na Muumbaji na ikwa ndiyo mwisho wake.
    Kutokana na hali hiyo wanafunzi waliopo Chuoni hapo wamehuzunika sana na baadhi yao wamesikika wakisema ni vyema mkuu wa jeshi afanye uchunguzi wa kina wa swala hilo. Inasemekana pia afisa huyo ameonyesha kutokuwa na uelewa wa maamuzi yake katika kila kona ya chuo hicho na kuonekana kama antafuta sifa au kujipendekeza kupandishwa cheo haraka. Pamoja na hayo wameomba kwamba mara mkuu wa polisi atakapofika chuoni hapo wiki hii kuhitimisha mafunzo ni vyema akaondoka na ofisa huyo na kwenda kumpa kazi nyingine huku akifanya uchunguzi wa jambo hilo. Kuendelea kuwepo hapo chuoni ni kuharibu nidhamu ya askari na jeshi zima la polisi. Kitendo cha kumuweka askari mwenzake mahabusu huku akiwa mgojwa na ugonjwa ambao tayari daktari amethibitisha ni kufundisha nini askari ambao watakwenda sasa kuwa karibu na wananchi na endapo watamkamata mwananchi ana kosa na ni mgonjwa je atasalimika. Naomba ndugu zangu hasa waandishi wa habari mlioko humu mnisaidie kupaza sauti ili tukomeshe tabia kama hizi. huyu ni kiongozi ambaye anatoa mafunzo kwa askari wa nchi nzima. je kuna haja ya ofisa huyo kuendelea kuwepo chuoni hapo? Tafadhalini tusaidiane.
     
  2. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Si wenyewe kwa wenyewe..waache tu mbona sie huku uraiani wanatupopoa risasi kama digidigi?
     
  3. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,532
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    Hayatuhusu hata kidogo. Mwambie huyo kaka yako hajakomaa kama askari.
     
  4. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mimi nilishafuta kwamba kuna binadamu anaweza kuwa polisi. Huwa nahisi napishana na midudu fulani inayotembelea miguu miwili na imevaa sare.
     
  5. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Poleni kwa msiba!
    Kwanza upo kwenye hiyo kozi na sio kaka yako!
    Pili jeshini unatekeleza adhabu kwanza kulalamika badae!
    Tatu tamu kwa nguruwe kwa binadamu chungu ati!
    Angalao sasa mtoa mada keshajua tamu ya chungu!
     
  6. m

    mamajack JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Polissm hao!!
    Poleni
     
  7. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,255
    Likes Received: 1,364
    Trophy Points: 280
    hiii serekali ya sisimu itawamalza watz
     
  8. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 877
    Trophy Points: 280
    Umekuwa Guest kwa Muda mrefuuu....post yako ya kwanza tu, umekuja na lawama! Tusalimu basi hata kwanza, ndo ustaarabu wetu kusalimiana kabla ya kupeanza taarifa za matatizo!
     
  9. M

    M4C ARUSHA Member

    #9
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi yake mola haina makosa kamanda!hili ni jambo la kawaida amekufa tena akiwa amepumzika ataenda kuwapigisha kwata malaika huko mbinguni!hebu kumbuka arusha walivyotutesa kumbuka iringa kifo cha mwanahari kumbuka mwanza morogoro singida mabwepande kule dar hii yote ni vitu vizito vinaua geukaneni kabisa tena bora amekufa huenda angekuja kuua tena vijana wetu na huenda aliua mmoja ya wale waandamanaji kule arusha akiwa katokea manyara
     
  10. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,066
    Trophy Points: 280
    Pole sana wafiwa napiga picha ndio mtoto wako au ndugu yako wa karibu...anakufa kwa upuuzi wa limtu fulani ambae anafikiri afya ya mtu inapimwa kwa ukatili wake,Mungu atamlipa hapa hapa duniani.....nidhamu ya jeshi imepotea na uzalendo ulishaisha zamani,sasa imekuwa mazoea tu,utakuta huyo 'muuaji'atapandishwa cheo soon!!
     
  11. M

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 964
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Daudi Mwangosi!! Bado nakulilia. Kumbe na wao huwa wana roho!
     
  12. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo siyo kashfa kama ulivyoiita. Mimi nijuavyo polisi nyie meshasababisha vifo vya watu wengi sana wasio na hatia mbona hamlalamiki?????
     
  13. sabasita

    sabasita JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 1,497
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    ni lazima kutekeleza amri bila ubishi..hehehehe
     
  14. Mtali

    Mtali JF-Expert Member

    #14
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 1,976
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Yalisha wahi kunenwa Maskini tuta uwana wenyewe...... ndio kama hivyo
     
  15. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    vigezo vya kujiunga na jeshi la Polisi lazima uwe na element za uuaji, ujambazi na uhalifu uliokubuhu
     
  16. Chum Chang

    Chum Chang JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,001
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ukimtendea mwenzio mabaya nawe utapata ubaya....

    Wewe uko mafunzoni kwa nini usimwambie Mkuu wako unataka raia wapaze sauti hali uanajau haitofika kokote na zaidi wewe ndio utakae tumwa kuzimwangosi hizo sauti
     
  17. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Acha siasa hapo ni jeshini Kwani ni bora kuvuja jasho jingi wakati huu wa amani ili wakati wa nchi kuingia vitani iwe jambo dogo kwao
     
  18. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #18
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Du si kesi ya kwao waache wataimaliza tu maana hapo hakuna chama cha siasa
     
  19. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaani mimi nimefikiri amechukua bomu akamlipua kama mbwa. Nimefikiri amepigwa kwa kitu kizito hivyo mkuu wa chuo na wenziwe wanafanya uchunguzi kuona ni nini kimetokea.
    Kwa kweli polisi hawana heshima yeyote hapa Tanzania kwa sasa. Wanaonekana kama mbwa wanaojipitisha uchi mitaani wakiombaomba rushwa bila kujali wanaipata kwa mjane, mzee, mgonjwa, mtoto yatima, au nani. Wanabanbikizia watu makesi na kuwatupa rumande bila kuangalia hali zao. Vilio vya hao wajane, wazee, wagonjwa, na wenye shida wanaotendewa unyama na polisi kinamfikia Mola. Tuache utani hata Biblia inasema kilio cha mjane na yatima kitanifikia. Kilio cha watoto wa Mwangosi, wale wanaouwawa huku Tarime, wale waliouawa kule Dar wakitokea Morogoro, kina Munishi wa Bomang'ombe, na wengine wengi tu kinamfikia Mungu. Huwezi kumwua mtu asiye na hatia eti umetumwa kutetea mikate ya mafisadi au unataka kumwibia then unamsingizia jambazi. Damu za watu zinawalilia sasa mtauana wenyewe kwa wenyewe wala msilalamike huku jamvini!
     
  20. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wee nae! hata ktk hili bado unaingiza u cdm?!
     
Loading...