Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa nyingine kwa Serikali ya JK: Wanafunzi Kidato cha I kufanya Qualifying Test

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by PMNBuko, Mar 21, 2012.

  1. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika hali isiyo ya kawaida, Serikali ya JK imelazimika kuweka Mtihani wa aina yake kwa Sekondari zote za serikali kwa wanafunzi wa Kidato cha I kama Qualifying Test baada ya kutokuamini matokeo ya wanafunzi hao. Hii ni kashfa kubwa kwa maana mbili. Moja, wanafunzi hao wamefanya Mtihani wa Taifa- kwa kutumia fedha za umma; wakasahihishwa mtihani huo - kwa kutumia fedha za umma; matokeo yakatangazwa - kwa kutumia fedha za umma; Selection ikafanyika - kwa kutumia fedha za umma; wanafunzi na wazazi wakajiandaa kujiunga na sekondari, vifaa vikanunuliwa, madawati na karo vikalipwa kwa kutumia gharama kubwa. Leo hii, shule zote za sekondari zimeagizwa kufanyisha QT kwa watoto hao na wale wataoshindwa mtihani huo, watarudishwa majumbani. Hapo hasara inarudi tena kwa upande wa mtoto na wazazi. Huu ni uharibifu wa rasilimali fedha na muda.

    Pili, ni kashfa kwa sababu, sekondari za yeboyebo (kata) zimesababisha hali hii maana, sasa kila mtoto aliyefika darasa la saba anaamini kuwa atajiunga na sekondari bila kujali amefaulu au la. Kipimo cha kupima uwezo halisi wa mtoto hakipo kama ilivyokuwa zamani na mitihani ya darasa la saba imerahishwa ili shule za kata zisipate aibu ya kukosa watoto. Kurahisishwa kwa mtihani kunafanywa kwa makusudi na serikali ili kupima indicator ya number of enrollment na siyo quality ya elimu inayopatikana. Hii ni aibu kwa serikali.

    Wadau, hii Serikali ya zima moto inatupeleka wapi? Naomba kuwasilisha!!
     
  2. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa watakaofaulu kwa kiwango cha maksi 100 - 250 ndio hao watakao ruhusiwa kuendelea na elimu ya sekondari. Lakini inashangaza pia maana kiwango hicho hicho (na hata zaidi) ndicho kilitumika na Baraza kuchagua watoto hao.
     
  3. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,477
    Likes Received: 2,717
    Trophy Points: 280
    Watakaofeli watafanjwaje?
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Watakuwa ma hausigeli na mahausi boi, tena wakipata kazi chadema wameukata!
     
  5. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watakaofeli, wanawarudisha nyumbani. Tayari Mbeya wamerudishwa nyumbani baadhi ya watoto, na wazazi wameandika hasara kwa vitu walivyokwisha -vinunua. Huu ni utapeli wa juu wa serikali, na mpango huu umefanywa kimya kimya. kila mkoa una tarehe yake ya kufanya mtihani huo. Mkoa wa Mwanza walimaliza last week huko mkoa wa Kagera wameanza mtihani jumatatu hii.
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sioni kama ni tatizo kwa sababu nadhani nia ni nzuri tu ya kuwajengea wanafunzi hao morari ya kujisomea
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nadhani Serikali mpaka ifikie uamuzi huo inajua hakutakuwa na adhari kwa pande zote. Hili halihitaji siasa kwa sababu serikali ina wataalamu wake ambao kwa namna moja au nyingine watakuwa wameshirikishwa.
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tusiingize siasa katika hili badala yake tuipongeze serikali kwa uwajibikaji wake wa karibu katika suala zima la elimu kuhakikisha elimu itolewayo nchini inakuwa bora.
     
  9. s

    sawabho JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Kuna tatizo gani hapo, hizo ndizo juhudi za Serikali kupunguza wale walioiba mtihani, unapaswa kuipongeza Serikali kwa hilo. Aidha, ni onyo kwa wale wenye tabia ya wizi wa mitihani katika miaka ijayo maana sasa watasoma kwa bidii. Tusipende kupinga kila kitu hata kile chenye manufaa.
     
  10. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    big up serikali hasa wizara ya elimu.....! nawapa pole mabingwa wa kuogopa mitihani na wataalamu wa kichakachua, mnaona jinsi serikali ilivyojipanga sasa mnatafuta pa kutokea mitandaoni
     
  11. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,814
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    hapa sioni kashifa hii ni kuondoa ujanja ujanja wa walimu
     
  12. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wanarudishwa home
     
  13. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Tuwapongeze kitu gani? kwa nini tusijiulize imekuwaje mtoto anamaliza darasa la saba hajui kusoma wala kuandika huo umakini wa serikali upo wapi? hadi kunakuwa na udanganyifu? haiwezekani mwalimu afundishe zaidi wa watoto 100 darasani huku wakitimua vumbi darasani wengine chini ya miti ndo wanaposomea ukategemea watajua wote kusoma na kuandika huku walimu wanalilia maslahi yao huu ubabaishaji hadi lini wananchi tunatakiwa kuiuliza serikali kwa nini hivi ?na sio kuipongeza yani tupongeze kwa kuwarudisha watoto nyumbani miaka saba hawajui kusoma na kuandika ni aibu kwa serikali na wazazi wao yani hadi kufikia hatua hii mzazi hajui maendeleo ya mwanaye hebu watanzania tuwe makini tuache kupigiana makofi kusiko stahili.changamoto kwa serikali mgomo wa walimu hauna kikomo
     
  14. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    nadhani wangekuwa wamejipanha isingefikia hatua mbaya kama hii.tafakari
     
  15. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    kujipanga gani huku nadhani wangekua wamejipanga yasingetokea haya yote tafakari
     
  16. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hii ni sawawa na kumpigia makofi nyani akiwa shambani anakula mahindi
     
  17. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Wana qualification za kuajiliwa Bakwata.
     
  18. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Umefika wakati sasa tuachane na huo mfumo wa elimu wa kikoloni wa kuchuja wanafunzi ili kupata wachache unaowataka. Tuifanye elimu ya sekondali kuwa ya lazima kwa kila mtoto na itolewe bure na serikali. Kuishia darasa la Saba kumepitwa na wakati, hakuna ajira, na hata ujasiliamali wa std 7 nao ni shida. Tutoe elimu kwa lengo la kuelmisha watoto, siyo kwa lengo la kuchagua wachache ili wafanye kazi serikalini baadae.
     
  19. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Wakuu kuna tatizo hapo. Yaani ni sawa na kuzima moto bila kuangalia chanzo cha moto wenyewe. Lazima utakuwakia tena tuu. Tunafukia kwa juu juu tuu bila kuangalia kiini cha kuibiwa kwa mitihani. Kama watu wameweza kuiba mitihani ya taifa watashindwa kuiba pia hizo qualifying tests?

    Hapa serikali imetafuta temporary solution, lakini hizo qualifying test nazo zitabiwa tena kwa sana tuu. Then what would be the next move for the government? Serikali iache kukwepa kutatua tatizo la kuibiwa kwa mitihani kwa kutafuta cover up solution.
     
  20. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mimi sioni tatizo hapa. Mwaka 1969 nilichaguliwa kuingia kidato cha kwanza na tulifanya mtihani mmoja wa Kiingereza. Sikuelewa mantiki yake mpaka tulipopungua darasani. Kwa kweli elimu yetu imekuwa tata. Policy zinabadilika kila baada ya masaa.
     
Loading...