Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa mpya: Kamati ya Bunge yahongwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkulima, Apr 1, 2009.

  1. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #1
    Apr 1, 2009
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Hii ni kamati ipi?

    Kashfa mpya: Kamati ya Bunge yahongwa
    • Katibu wa Bunge akiri kufahamu tuhuma hizo

    na Mwandishi Wetu (Tanzania Daima)


    IKIWA takribani wiki moja sasa tangu gazeti hili liliporipoti jinsi wabunge wanavyochuma mamilioni ya fedha kupitia malipo yao halali ya mishahara, posho na fedha nyinginezo zinazotokana na malipo yao rasmi wanayostahili, baadhi ya wabunge wametuhumiwa kuhongwa zaidi ya sh milioni 200 na kampuni moja binafsi ili kuipa upendeleo.

    Habari za uhakika zilizolifikia Tanzania Daima Jumatano zinadai kuwa, wabunge hao ambao ni wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge (majina tunayahifadhi kwa sasa), walihongwa na kampuni ambayo pia tunahifadhi jina lake kwa sasa, ili wasiikwamishe kupata mradi iliyokuwa ikiunyemelea.

    Taarifa hizo zinaeleza kuwa, kamati hiyo ya Bunge yenye wabunge kadhaa machachari wakiwamo wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), ilipewa fedha hizo ili kuwaziba mdomo wajumbe wa kamati hiyo, wasihoji uwezo wa utendaji wa kampuni unaodaiwa kuwa ni wa kiwango cha chini kulingana na ukubwa wa mradi iliyoomba kuutekeleza.

    Mmoja wa wajumbe wa kamati hiyo, aliyezungumza na Tanzania Daima Jumatano kwa sharti la kutotaja jina lake gazetini, alithibitisha yeye na wanakamati wenzake kupewa fedha hizo.

    Alisema suala hili lilifanyika kwa tahadhari kubwa kwani hakuna ushahidi unaoweza kuwatia hatiani kuhusu kuchukua fedha hizo.

    Uchunguzi wa kina wa timu ya waandishi wa gazeti hili umebaini kuwa, tayari viongozi wa juu serikalini wamekwishapata taarifa za kamati hiyo kuhongwa, na wameamuagiza Katibu wa Bunge, Dk. Thomas Kashillilah kuchunguza tuhuma hizo na kutoa taarifa.

    Kwa mujibu wa uchunguzi huo, serikali ilishtushwa na taarifa za wabunge hao kuhongwa, kwa kile kilichoelezwa kuwa baadhi yao walikuwa wakichukuliwa kama viongozi wa kupigiwa mfano.

    Kwa mujibu wa habari hizo, serikali imetoa pia kazi ya kuchunguza tuhuma hizo kwa vyombo vingine vya ulinzi na usalama ambavyo vitatoa taarifa kwa viongozi wa juu serikalini.

    Akizungumza na gazeti hili jana kupitia simu yake ya kiganjani kuhusu kuwapo kwa tuhuma hizo, Katibu wa Bunge, Dk. Kashillilah alikiri kuwa na taarifa hizo, lakini alieleza kuwa hajapata maelezo ya maandishi kutoka serikalini ya kumtaka kuchunguza suala hilo.

    “Ni kweli nimesikia kuhusu jambo hilo, taarifa hizo ninazo, kuna kitu kama hicho, lakini sijapata barua rasmi kutoka serikalini inayonitaka kufanya uchunguzi juu ya jambo hilo.

    “Hata hivyo, mimi sina nguvu za kufanya uchunguzi kama huo hata kama nikitakiwa kufanya hivyo, lakini jambo linalonishangaza, na kwa kweli siamini, ni kama barua hiyo ambayo ni ya siri sana imenyofolewa kutoka katika ofisi za Bunge.

    “Lakini baadhi ya wabunge wanajua ni kwa nini wanafanya hivi! Mimi sina ruhusa ya kutoa maelezo kuhusu mambo ya Bunge, msemaji ni Spika, akielekeza jambo kwangu naweza kulitolea ufafanuzi. Na ni vizuri uelewe kuwa hawa wabunge ni viongozi wakubwa, sasa kuzungumzia tuhuma zao magazetini ni jambo kubwa mno.

    “Tuvute muda, ngoja niwasiliane na wakubwa, nikiwa katika hali ya kulizungumzia hili, nitatoa maelezo. Lakini kwa sasa ninachoweza kusema ni kwamba sijui ni kamati gani, na ilipewa sh ngapi,” alisema Dk. Kashillilah.

    Naye Spika wa Bunge, Samuel Sitta, alipoulizwa kupitia simu yake ya kiganjani kuhusu tuhuma hizo, alijibu kwa ufupi kwamba hana taarifa zozote kwa sababu hakuwapo ofisini kwa siku kadhaa, na kwamba aliingia nchini jana akitokea nchini Afrika Kusini.

    Hata hivyo, Spika Sitta aliahidi kuwa atawasiliana na wasaidizi wa ofisini kwake ili kujua kama kuna barua yoyote kutoka serikalini inayotaka wabunge wanaotuhumiwa kwa kosa hilo kuchunguzwa.

    Kwa muda wa takribani mwezi mmoja sasa, kumekuwa na malumbano baina ya wabunge, huku baadhi yao wakishutumiana kwa kuhongwa na kukiuka maadili ya ubunge.

    Malumbano hayo sasa yanaonekana kuanza kuchukua sura ya kuumbuana baada ya baadhi ya wabunge kuanza kutoa siri za wenzao ambazo hapo awali zilikuwa zimefichika
     
  2. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #2
    Apr 1, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kamati Machachari kuna ya Shelukindo, Dr. Slaa, Zitto na mama Kilango.

    Mama Kilango ni maadili, sidhani ana nguvu kwenye kupendelea miradi. Dr. Slaa sidhani kama yake ina uhusiano na miradi.

    Hapo naamini itakuwa kamati ya Shelukindo au ya Zitto.
     
  3. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #3
    Apr 1, 2009
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    maadili mtu alikua muuza unga. DOnt be stupid..
     
  4. I

    Ilongo JF-Expert Member

    #4
    Apr 1, 2009
    Joined: Feb 25, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Yote haya ni kwa vile ni 1-4-2009
     
  5. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #5
    Apr 1, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hakuna mradi wa kuuza "unga" serikalini, labda mahindi!
     
  6. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kinyambiss,

    Acha uhuni bwana! Una maana mama yetu alikuwa mwuza unga?

    Kweli hii inawezekana pia ni siku ya wajinga.
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Apr 1, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Na kwa kuwa habari imetolewa na 'Tanzania Daima' it is unlikely ikawa ni kamati ya Zitto (labda kama yeye hakuhongwa!).
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Apr 1, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hii habari mboni haipatikani kule kwenye 'chanzo'?..Aithee acheni ujinga bana..thikukuu imeishaisha ..Thaa iidhi thaa tano na robo, nyie vp na sherehe zisowahusu kuzivalia kibwebwe? Ebo!
     
  9. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #9
    Apr 1, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,470
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280

    Thibitisha!!! Uzuri wa JF tunaenda kwa vithibitishao kwa issiue nyeti!!! Weka hapa jinsi huyu mama yetu alivyoshiriki biashara ya unga. Weka mtandao wake na ni mara ngapi alishafikishwa kwa pilato au moja ya hiyo mitandao!!! Tusipende kuchafuana. Au nayo ni part ya wajinga leo, ili wajinga waamini kuwa mama ni madau katika unga!! ??? Halafu ni ya siku ya Wajinga!!! Tanzania Daima leo hakuna habari hii!!!!!
     
  10. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,070
    Trophy Points: 280
    Isije kuwa 1april ...............hayaa...
     
  11. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Subiri shughuli toka kwa FM ES. Hii habari tunapigwa changa la macho na Tanzania Daima ama?.
     
  12. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #12
    Apr 1, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Wana JF leo waoga kweli kuchangia, wanaogopa wasifungwe magoli na sikukuu ya Wajinga.
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Apr 1, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    MODS ipelekeni hii mada kunakohusika..Kule kwenye kona ya Udaku na Kuvunja Mbavu
     
  14. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #14
    Apr 1, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu muda wa sikukuu ya wajinga umeisha......sahivi ni saa sita kasoro, na shughulia zile huisha saa NNE asubuhi saa za Afrika Mashariki!
     
  15. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #15
    Apr 1, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kama kweli kamati zimehongwa basi Watanzania tumelaaniwa.
     
  16. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi sishangai ,kwani watatanzania ni tuko kama wadudu. hatujui tunachokifanya na bora hata hao wadudu. mtatanzanıa hana thamani popote pale duniani pamoja ndani ya nchi yake. tumekua kama mifugo tunayoongozwa na bakora ndefu(serekali). mtu anaiba mamilioni ya umma , na bado anadunda mtaani .mtu aliyekamatwa na sigara ya bangi anahukumiwa kama muhalifu. ndio maana wazungu wanasema "we are died men walking" . mimi vile vile mbongo . msinune tuambizane ukweli.
     
  17. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #17
    Apr 1, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Labda anamaanisha ana mashine za kusaga nafaka kule Same anasambaza unga wa sembe!!!! Kama ni mengineyo naanza kurudia yale yale, kwamba sasa wezi wanatugeuzia kibao. Na bado. Kamati inayolengwa sina shaka kwamba ni ya Kina Mwakyembe na tutasikia mengi sana mwaka huu hadi tuwaachie kina Lowassa na Rostam wapete, vinginevyo kila kukicha kutakuwa na mapya. Kwa sasa nazidi (nilikuwa) kutilia shaka Tanzania Daima. Nitafafanua siku nyingine.
     
  18. 911

    911 JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Mkuu,ipo sana tu labda hujacheck vizuri.Kashfa mpya: Kamati ya Bunge yahongwa
    suala sasa ni kuwa ni kutokana na leo kuwa siku ya wajinga,au Tanzania Daima wameamua kumbeba mbunge kijana&RA.Maana tangu lianze lile la kamati mbili kutaka kukutana naona TD limekuwa na taarifa zenye mrengo flan hivi ambao sina hofu kuuita ni wa kutetea maslahi ya 'mafisadi' na 'watetea ufisadi'
    But kama wameandika as a result of fools day,then they should know that kuwa makini ktk kufuatilia ujinga na viambata vya ujinga ikiwemo siku yao nao ni UJINGA vilevile.Sasa adanganyae leo anaweza jihisi/jiona kuwa amewafanya wengine wajinga but to my percpective is that he/she belong to the same group.Period
     
  19. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #19
    Apr 1, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    ...itabidi tuwe wahamiaji labda hiyo laana itaisha.
    nahisi kichefuchefu mnuko wa hatari....
     
  20. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #20
    Apr 1, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mnampi kichwa tu anani huyo kada namba li wani
     
Loading...