Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kashfa: Mamlaka ya Vitambulisho vya Uraia (NIDA) yaiumbua Tume ya Uchaguzi na Serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PISTO LERO, Jul 24, 2012.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mamlaka hiyo ya vitambulisho vya uraia {nida}imelalamikia kuwapo kwa watu ambao sio raia wa tanzania wanaomiliki vitambulisho vya kupigia kura.kitu ambacho kinapelekea zoezi hilo kuwa gumu

    watu hao wametambulika katika zoezi linaloendelea sasahivi la kuandikisha watanzania kwaajili ya kupata vitambulisho vya uraia.

    Chanzo:itv habari.
     
  2. mito

    mito JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    ccm waliwapa ili wapate idadi kubwa ya kura
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    hii issue ni ngumu sana ..sasa wabandike hayo majina
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mbinu za ccm zazidi kufumuka
     
  5. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    watu wameshachakachuwa wanachakachuwa mafuta na kura sembuse vitambulisho
     
  6. m

    mbalapala Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Hii nchi kuna siku tutakuja kuongozwa na foreigner turushwe vichula mpaka tukome.Maana vitu vinavyofanyika ni wazi kwamba wahusika hawafikirii madhara kabla hawajatenda.Jamani tuwe makini hasa ktk ishu serious kama hizi
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mbinu ya kuibia kura
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,157
    Trophy Points: 280
    Inasikitisha sana kuwa na serikali ya namna hii.
     
  9. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Hasa maeneo ya Kigoma, Kagera na Tabora tatizo hilo ni kubwa sana. Tunawajua hata wenye vitambulisho na raia zaidi ya moja!
     
  10. J

    J_Calm Senior Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ufinyu wa kufikiri,ubinafsi na uzembe wa kushirikisha akili wa viongozi wa serikali yetu!

    Unampa mtu card ya kupigia kura leo ili tu akupigie kura wewe siku hiyo, madhara ya baadae hujui na hutaki kujua!!
    ni hatari!

    Pia utaratibu wa NIDA wa uandikishaji na MBOVU!
     
  11. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii ndio faida ya kutafuta wapiga kura kwa nguvu ili kuhakikisha upinzani hauchukui nchi
     
  12. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huko TISS tumejaza Wanyarwanda kibao,
    hata Museven Rais wa Uganda baada ya kumaliza Masomo UDSM,
    alikosoma bila kulipa hata senti moja,
    alikuwa mwajiriwa wa UWT na kfanya kazi Ikulu.

    Kabila naye siku zote aliishi na status ya UWT,
    2015 tutaona Wachina nao wakipiga kura.

    Wa kwanza kupata vitamburisho vya Uraia,
    ni Wahindi, Waarabu Wasomali, Wakenya, Wacongo, Wanyarwanda na Wachina,
    ndipo tunafuatia sisi raia wa Tanzania kwa taabu sana.

    Kwao Kwao kwetu pia kwao.
     
  13. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii ndio faida ya kutafuta wapiga kura kwa nguvu ili kuhakikisha upinzani hauchukui nchi
     
  14. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,181
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Mbona tayari tumeongozwa na M'meto toka Msumbiji kwa miaka 10 toka 1995-2005.
     
  15. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,483
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    Jambo la ajabu kwa serikali hii ya CCM, unaweza kuta sasa wanafanya mipango ya 'kupunguza' kasi ya NIDA. Wanaandaa mipango ya kuihujumu NIDA - maana kasi ya NIDA inatishia serikali - kuna uwezekano wa serikali kuachwa uchi zaidi.

    Ingekuwa ni taifa linalojali uongozi bora, NIDA wangepaswa hata kuongezewa bajeti yao ili waweze kufanya kazi zaidi - ikiwa kupewa maslahi bora zaidi na hata kuhakikisha usalama wao.

    Lakini katika inji hii ya wagagagigikoko - utashangaa NIDA 'itakavyokufa'.
     
  16. Electron

    Electron Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh! ila hili twende nalo taratibu kidogo.... kwani hao tume ni akina nani? Are they super intelligent beings kung'amua uraia kwa kuangalia orodha ya majina au wakati wa kuandikisha tu..... Kwa nini nasema hivi.....

    Wakati wa zoezi la kuandikisha wapiga kura katika kitongoji nilichopo walijichomeka wageni wa ki-congo hivyohivyo ila kwa utaratibu wa tume ni kwamba baada ya kuandikisha wanarudisha orodha ya majina (voters list) kwenye kata husika na wananchi wanatakiwa kukagua na kung'amua wageni.

    Sisi tulichofanya ni kuwataja wageni kwa viongozi husika na mchakato wa kuong'oa ulifanyika, niseme tu sio mchakato straight-forward kama wengi tunavyofikiri, as it turned out wengine walishaomba uraia kwa taratibu stahiki na walikuwa raia, wengine waling'olewa kweli....

    Mdau aliyefika kwenye kituo cha kuchukua form ya kujiandikisha kitambulisho cha uraia amenishuhudia ni total anarchy, naona wao ndi wata-swallow kila aina ya raia wageni, sijaona mtu wa RITA, Uhamiaji etc kama ambavyo nilisikia wakijinadi wakati fulani. Tetesi

    My take:
    1. Tume si wakulaumiwa, tuwalaumu wakazi wa eneo husika na viongozi wao wa mitaa/vijiji
    2. Nahisi hawa NIDA mambo yanawashinda na wanatapatapa kulaumu, mara polisi/wanajeshi, mara tume ya uchaguzi
     
  17. B

    Bubona JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao wanaojiita NIDA ngoja mkulu awasikie; walipaswa kukaa kimya ili kulinda amani na utulivu wa nchi!!!!
     
  18. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tuongozwe na foreigner mara ngapi. Maana ya foreigner si ni yule anayefanya kazi Ministry of foreign,..right?!! Teh..teh...teh..walishatuongoza wawili tayari aaahaaa...aahahaa...aaaahha.
    Sina dikshenari, natumia kamusi ya Kongo.
     
  19. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,001
    Likes Received: 3,566
    Trophy Points: 280
    Na kesi iko mahakamani, hapo utamu lazima ukolee.
     
  20. saidyakub

    saidyakub Senior Member

    #20
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa hili NIDA haana makosa ifwakti ni sisi wenyewe mimi na wewe ndo wenye wajibu wa kuilinda nchi yetu dhid ya wahamiaji haramu. Ni jambo la kuwapongeza angalau kuweza kujua kasoro kama hizo ndio maana wanathubutu kusema hawatatoa vitambulisho kwa haraka watajaribu kufuata utaraibu kuweza kubaini kasoro zote na kuwapa vitambulisho raia halisi. Shaka yangu ni kwamba ukishafungua dirisha ili upate upepo utakusanya upepo na wadudu vumbi kelele n.k vyote vitaingia ndani kuvingamua ni ngumu sana
     
Loading...