Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Karipitalization of Tanzania - who will stop it?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwafrika wa Kike, Oct 8, 2007.

  1. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    After a very long and sad week of going through the phony and exploitive Buzwagi Contract, I decided to take few days off the computer this weekend to clear up mind.

    It did not take me long enough into my DVD collection to come across the famous SARAFINA - the movie. I decided to watch SARAFINA for the hundredth time this weekend. The movie that not only took me back to read the Buzwagi Contract but also carried my mind way back to thinking about the colonialization process of Tanzania and Africa.

    At one scene of the movie, there is a soldier who keep saying that black students are destroying (or about to destroy) "his country"... just to paraphrase his words. I have heard the same statement before but not in the same magnitude as this weekend in the light of Article 9 of the now infamous Buzwagi contract.

    Please take time to read between lines of Article 9:


    ARTICLE 9 ANCILLARY LAND, FORESTRY AND WATER RIGHTS


    Note the words shall, ensure,acquire, etc.
    And also connect those words with section 9.2 below:



    I thought that history would teach our leaders to not sign open contracts with our ex-colonial masters. I thought that our leaders would be careful to not repeat the past mistakes!

    1. What do they mean by the words - if the Company finds it necessary for the purpose of building the project and relevant..?

    2. What would stop them from claiming that the whole lake zone area is necessary for the purpose of building....?

    3. What would stop from claiming that the whole region is their land and their country.... just because they bought it?

    4. What is the difference between this contract and the one made up by Karl Peters and signed up by our chiefs years ago?

    Tanzania is being Karl-Peterized (karipitalized) and sold for re-colonialization through these contracts. Then, we had uneducated leaders but now we have educated but selfish leaders.

    Who will stop the Karipitalization of Tanzania?
     
  2. M

    Masaka JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2007
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You just are overreacting...

    Hakuna chochote..... This is different from those days za Machifu na wala wazungu hawana mpango wa kutawala Afrika...
     
  3. M

    Mkandara Verified User

    #3
    Oct 8, 2007
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,414
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Masaka,
    Nadhani hukuelewa undani wa maelezo ya bibie ndio maana kasisitiza tusome btn the lines.
    Hapa mzungu anayezungumziwa ni serikali ya mwafrika mweusi mwenzako!..
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2007
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,447
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Masaka,
    Tamaa ya wazungu kuchukua maliasili zetu kwa bure haijaisha. Si lazima waitawale Afrika. Leo kuna Waafrika wanaotawala kwa niaba yao. Neocolonialism.
     
  5. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Masaka

    Karibu sana tumkome nyani hapa.
     
  6. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Masaka karibu kwanza kijiweni,
    Pili na kusihi urudie kusoma vyema ujumbe wa m kike, tofauti iliyopo tu ni kwamba walio saini hiyo mikataba wakati ule ni machifu na hawakuelewa, lakini hawa wasasa wanaelewa tatizo tu ubinafsi wa kutanguliza peremende!

    Kurudi kwenye hoja, nadhani wa kustop hii karipitalization ni sisi wananchi wenyewe.. tuwambie hao wpenda peremende kwamba hizo raslimali si zenu peke yenu, ni zetu wote, so enough is enough! kama tuliwakabidhi mamlaka ya jinsi ya kuziendeleza zitusaidie wote wameshindwa na kutanguliza matumbo yao mbele wakatusahau wadau wakuuu.. kwahiyo tuwanyanganye hayo mamlaka!
    Na hiyo si kwa miujiza bali ni kufanya kweli 2010.

    Jukumu kubwa kwa sasa ni kustuana kwamba kumekucha kwa wale ambao hawajastuka!
     
  7. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Karibu sana Masaka jamvini....

    Hebu soma tena article 9 ya huu mkataba uone how much power those guys wanazo. Yaani wakiamua kuwa ardhi au bwawa la maji liko kwenye interest ya biashara yao, basi serikali lazima (shall) ifanye kila kinachowezekana kuwapatia hiyo ardhi.

    Je wakidai kuwa maji yote ya ziwa victoria ni kwenye interest ya biashara yao, then serikali itasema au kufanya nini?

    Kipengele hiki kinatisha (so far kwangu) sijui wewe! au....
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2007
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,447
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mw wa Kike,
    Mbona hii ilishatokea Kyarano? Mwalimu Nyerere aliwajengea wana kijiji pale waliokuwa na shida ya maji bwawa. Wakaja wawekezaji Mkapa akawagawia bwawa hilo badala ya wao wenyewe kuchimba bwawa lao.
     
  9. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kweli Jasusi,

    Hata mimi huu ndio wasiwasi wangu kuwa hii article inampa nguvu mwekezaji ku-define whatever anataka kuwa kiko kwenye interest ya business au project yake kwa hiyo kuitaka serikali ifanye kila kinachowezekana kumpatia (mambo ya bulhanyhulu).

    Sishangai sana kuwa huyo mwekezaji alidai hilo bwawa la maji na wananchi wakakosa maji safi kwa sababu kama mkataba wa Buzwagi ndio umeboreshwa sijui hiyo mingine iko vipi (nasubiria leak ya hii mikataba mingine)!
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Oct 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,305
    Likes Received: 2,132
    Trophy Points: 280
    wanachoogopa serikali ni kuwa wakijifanya wanawawekea ngumu wawekezaji basi wawekezaji watakambia hivyo na wenyewe hawataki wakimbie kama wasemavyo "moja mkononi ni bora kuliko tisa mtini"...
     
  11. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2007
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Katika hili Mkuu Mwalimu Nyerere alikuwa ameona mbali sana kukataa madini yetu yasichimbwe hadi hapo tutakapojiridhisha kuwa tuna uwezo sisi wenywe wa kuyachimba

    Kumbe tumefikia hapo pa kibaya chajitembeza'?:confused:
     
  12. L

    Lawson Member

    #12
    Oct 9, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani hao wapumbavu akina karamavi wameshakuwa na uelewa wa madini mpaka wakimbie nakusahau viatu vyao eti wanawahi wawekezaji wasije wakakosa fursa hiyo? mbona baba wa taifa alikuwa na subira na bado uchumi wetu kipindi hicho haukuwa mbaya kufikia wa sasa?
     
  13. M

    Masaka JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2007
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkandara,

    sidhani kama issue ni mkoloni mweupe au mweusi, ni makosa kulinganisha mkataba wa Buzwagi na ukoloni. serikali imesema kuwa Buzwagi itatoa ajira 600 na baadhi ya huduma za jamii?
    mbona hivyo havisemwi hapa?
     
  14. ViciousRecklessSavage!!!

    ViciousRecklessSavage!!! Senior Member

    #14
    Oct 9, 2007
    Joined: Jun 23, 2007
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo ni ndoto zako tu. Hata ipite karne 2 kamwe haiwezekani Watanzania au Waafrika wakaweza kuendesha mradi mkubwa wa mgodi wa kisasa kama ile ya Afrika ya Kusini. Vinginevyo ni sawa kabisa serikali kuwanyang'anya watu ardhi ("by any means necessary" ikiwemo kuwachapa viboko wanaoleta ubishi) kwa nia ya kuwapa Wawekezaji ili kuendeleza miradi ya migodi. The bottomline is that all land in Tanzania is government property.
     
  15. m

    mwewe Senior Member

    #15
    Oct 9, 2007
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani kabla ya Barrick (or Pangea?) ni wachimbaji (+ mama ntilie + the likes) wangapi waliokuwa 'wamejiajiri' wenyewe katika eneo hilo. Huu si ndio ujasiriamali wenyewe. Suala sio creation ya ajira au kodi ngapi zitalipwa na mwekezaji.

    U have to think outside the box!
     
  16. M

    Masaka JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2007
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli lakini huu si ukoloni kama mwafrika wa kike anavyotaka kudai hapa! Serikali ya Kikwete inafanya kazi nzuri na nimakosa kuilinganisha na wakoloni!
     
  17. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135


    Hizi ni kazi nzuri kweli au ni babaisha bwege? Buzwagi contract; BOT; Richmonduli etc.
     
  18. G.MWAKASEGE

    G.MWAKASEGE Senior Member

    #18
    Oct 9, 2007
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    IN order to halt foreign interference in the affairs of developing countries it is necessary to study, understand, expose and actively combat neo-colonialism in whatever guise it may appear. For the methods of neo-colonialists are subtle and varied. They operate not only in the economic field, but also in the political, religious, ideological and cultural spheres.

    Faced with the militant peoples of the ex-colonial territories in Asia, Africa, the Caribbean and Latin America, imperialism simply switches tactics. Without a qualm it dispenses with its flags, and even with certain of its more hated expatriate officials. This means, so it claims, that it is ‘giving’ independence to its former subjects, to be followed by ‘aid’ for their development. Under cover of such phrases, however, it devises innumerable ways to accomplish objectives formerly achieved by naked colonialism. It is this sum total of these modern attempts to perpetuate colonialism while at the same time talking about ‘freedom’, which has come to be known as neo-colonialism.

    Maneno ya Nkwame Nkuruma hayo kuhusu neo-Colonialism way back 1965
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2007
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,447
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Masaka,
    Kikwete na uongozi wa leo ni neo-colonialist. They are acting at the behest and on behalf of their colonial masters be they Sinclair of Barrick, WB, IMF or the US government.
     
Loading...