Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

karibu watanzania wote ni wezi (WAWEKEZAJI KUWENI MAKINI)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kupe, Sep 20, 2012.

  1. k

    kupe JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 975
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    inasemekana zaidi ya 100% maisha yao yaantegemea deal. Deal ni nini? Deal ni (WIZI). Kuanzia watanzania wa ngazi za juu, waajiriwa na waliojiajiri wanaishi kwa kutafuta deal ambazo kwa asilimia mia ni wizi . Na hata ambao hawapigi deal ni kwamba wanatamani ila tu waoga au wamekosa hiyo nafasi ya kupiga deal au kuiba
     
  2. mshana jr

    mshana jr JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 55,219
    Likes Received: 35,236
    Trophy Points: 280
    Tusipende kujiponda watanzania kwenye kila kitu, dili ziko kila mahali duniani
     
  3. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Inaonekana wewe ni mwizi pia ndio maana unaamini kuwa watanzania ni wezi,asilimia kubwa ya watanzania wapo vijijini,wanaiba nini?Maisha yao yanategemea deal gani kama si kilimo na ufugaji?
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Sio kweli....
     
  5. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ukitafakari sana ni kuwa tuna percentage ndogo iliyo juu na kutokana na mfumo wa maisha na katiba ya nchi ndio wana haki ya kujigawia kinachopatikana na hao ndio wezi. Nakiri kuwa bibi yangu hapa kijijini na baba yangu wanafanya kazi kutwa nzima ili waweze kuishi!
    Nimemuona Rais M7 jana kwenye TV akiwaelezea wakulima na wafugaji wa Uganda kama "wealth maker". Kwamba wale watu ndio muhimili ya nchi na ndio watengenezaji wa utajiri wote badala ya hawa wezi wa maofisini na wachuuzi.

    Nakuhakikishi ndugu yangu ikija KATIBA MPYA hapa iliyoundwa bila fitina na unafiki wa watawala wetu hawa, miaka 7 ni mingi kushuhudia Tanzania ikiwa kwenye level ya Ghana, Botswana na hata Malaysia!

     
  6. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Umefikirria tabaka dogo sana la watanzania, ambalo pengine ndilo wewe upo ukadhani kuwa wote wamo humo, sikweli!
     
  7. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    na yule mjerumanai aliyekamatwa juzi akifanya lile deal la gustavic acid /chanjo ya wanyama naye ni mtz?deal ni whole world tutake radhi wewe mtoa mada tanganyikajeki
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,353
    Trophy Points: 280
    Hata Kardinali Pengo alisema kuwa mnaopiga kelele za ufisadi ni kweli yanatoka rohoni, mnauchukiakwa dhati au ni kwa vile hamna nafasi ya kufanya ufisadi
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Vipi ulikuwa usingizini....?
    Eti watanzania wote wezi...?:wacko:
     
  10. K

    KVM JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Tusijitetee sana kwenye hili. Watanzania wengi wanakera sana. Maadili yamepotea kabisa. Hili swala lipo kila mahali. Ni kansa ambayo inatakiwa kuondolewa la sivyo nchi haitafika popote. Nitakupa mifano michache:

    Maofisini watu wengi dili zao ni namna ya kumwibia mwajiri, hata wakilipwa ngapi. Kila siku tunasikia jinsi ambavyo mabilioni yanavyokwapuliwa. Walioiba EPA ni watu wanaolipwa vizuri sana kupita nchi nyingi za Afrika. Wafanyakazi wadogo ndiyo usiseme wanakula sahani moja na majambazi ambao wanawapa habari nyeti za ofisini kama vile pesa zitasafirishwa lini, n.k.

    Huko vijijini nako kuna matatizo. Ukisafiri na gari na bahati mbaya upate ajali unavamiwa na wananchi wanakuja siyo kukusaidia bali kukuibia hata kukuua. Hili lipo Tanzania, na huenda ni Tanzania peke yake. Ni aibu kubwa. Inajulikana na tusijidanganye kuwa halipo.

    Wakulima vijijini wanajaribu kudanganya kwa kuchanganya mazao yao na mazao fifi, mawe, mchanga, na hata kulowanisha na maji.

    Wafanyabiashara wadogo kama wauza nyanya, vitunguu, mahindi, n.k. wanadanganya kwa kuweka takataka ndani, kukata madebe, kupanga pyramid ndani, kugonga debe libonyee kabisa, n.k. Watanzania wanaamini kufanya biashara ni kudanganya!
     
  11. k

    kupe JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 975
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Huyo mjerumani hawezi kuiba bila kupata ramani kutoka kwa wa tanzania wenyewe. Ukienda vijijini na ukaonekana wewe ni mgeni katika ule mji au umetoka mjini ni lazima wakutengeneze. Na huko uswahili wanaotoa deal za wenzao kuibiwa si wa huko huko uswazi . I mean masikini kwa masikini wanaibiana . So sio watu wa level ya juu tu wanaopiga deal au kuiba hata wa chini ni wezi
     
  12. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Baba Riz 1, kala dili la suti kali kamwachia mwarabu hotel, Kale ka naibu waziri kalikula dili za kwenda kutalii nje, kakatoa dili pale bandarini, mama Rwakatare kala dili la umeme wa dezo, mama kilango kachangamkia la madini na la kiwanda fafa cha tangawizi, Magufuli alikula dili akapindisha makao makuu ya mkoa kuwa chato kijijini kwake pia baadhi ya vipande vya barabara vilivyosalia kwenye mikataba alivihamishia jimboni kwake
    Baba Riz 1, kahamasisha bandari ya Bagamoyo kuwa ndo bandari kubwa, kuliko ya bongo daslamu, barabara kubwa na vitega uchumi vinamfuata Msoga sasa
    Dili la Riz kubambwa na candy dingi kauza dili la gesi kwa wachina
     
  13. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,046
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo na weye mwizi??
     
  14. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ungetaka kuwa mkweli kabisa, basi ungeandika hivi:-...

    Wawekezaji wote ni wezi, Watanzania kuweni makini !!
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    you being among them!
     
  16. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Nadhani mfumo wetu ndio unaoandaa tabaka la wezi. Mfano, kuna thread ngapi humu JF members wanauliza ni fani ipi ina ajira nyingi na maposho mengi? Hapo maana yake kipaji kinasubiri kwanza.
     
  17. Infopaedia

    Infopaedia JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 670
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Mpiga deal mwingine huyu!!!
     
Loading...