Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Karibu Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine, Morogoro

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mbilimbi Mbovu, Jun 22, 2011.

  1. Mbilimbi Mbovu

    Mbilimbi Mbovu Senior Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: May 25, 2015
    Messages: 183
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Historia ya Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine inaanza mwana 1965, ambapo kilianzishwa kikiwa Chuo cha Kilimo kilichokuwa kinatoa mafunzo ya kilimo kwa ngazi ya diploma.

    [​IMG]

    Kufuatia kuvunjika kwa kilichokuwa Chuo Kikuu cha Afrika Mashariki na kuanzishwa rasmi kwa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam mwaka 1970, chuo hiki kilibadilishwa na kuwa Kitivo cha kilimo cha Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na kuanza kutoa Shahada ya Sayansi katika Kilimo.

    Mwaka 1974, Kitengo cha Misitu kilianzishwa na hivyo taasisi nzima ikanbadilishwa jina na kuitwa Kitivo cha Kilimo na Misitu. Kufuatia kuanzishwa kwa Shahada ya Sayansi za Tiba ya Mifugo mwaka 1976 pamoja na kuanzishwa kwa kitengo cha Utabibu wa Migugo, jina la taasisi likabadilishwa tena na kuwa Kitivo cha Kilimo, Misitu na Sayansi za Tiba ya Mifugo.

    Julai 1 1984, kitivo kilibadilishwa kwa Sheria ya Bunge Na.6 ya mwaka 1984 na kuwa Chuo Kikuu Kamili na kupewa jina la Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine, kikiwa na vitivo vitatu; Kilimo, Misitu na SayansiTiba za Mifugo.

    Hadi sasa, chuo kina vitivo vinne; Kitivo cha Kilimo, Kitivo cha Misitu na Uhifadhi, Kitivo cha Sayansitiba za Mifugo na Kitivo cha Sayansi.

    [​IMG]


    Kwa sasa chuo kina kampasi nne; Kampasi Kuu iliyopo Manispaa ya Morogoro, Kampasi ya Solomon Mahlangu iliyopo Mazimbu, Morogoro, Msitu wa Mafunzo Omolonyi, uliopo Arusha na Pori la Akiba la Mazumbai lililopo Manispaa ya Tanga.

    Kwa sasa chuo kinatoa kozi 30 za shahada ya kwanza na kozi 45 za uzamivu.

    Kampasi kuu ipo Manispaa ya Morogoro, mwendo mfupi kutoka Stendi Kuu ya Msamvu.

    [​IMG]

    ========================================
    ========================================


    Soma: Chuo Kikuu cha Kilimo Sokoine
     

    Attached Files:

    • sua.png
      sua.png
      File size:
      1.3 MB
      Views:
      1,322
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kama kigezo cha umaarufu ingekuwa umri, kwa nini unataka SUA iwe maarufu kama UDSM wakati chuo hicho ni mama yake?

    Ukiacha umri, kuna vigezo kadhaa vinavyotumika kimataifa kulinganisha vyuo. Hujadokezo vigezo ulivyovitumia kuonyesha kwamba SUA iko chini ya vyuo ulivyovitaja.
     
  3. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nafikiri hujafanya utafiti wowote kuhusu SUA ila umeamua tu kuandika bila ya kuwa na vigezo vyovyote, kwa muda wa miaka mingi sasa kila inapotolewa rank ya vyuo vikuu africa UDSM huwa inaongoza na SUA huwa inafuatia.

    Hivyo vyuo unavyovija wewe huwa havionekani kabisa kwenye rank ya vyuo vikuu africa.
     
  4. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Senetor sina hakika kama unaperuzi takwimu na rank mbali mbali ya academic institutions duniani...

    kwa kukusaidia tu Unapozungumzia kwenye jukwaa la kimataifa kuhusu vyuo na taasisi za elimu Tanzania utaanza na chuo kikuu cha Dar es Salaam na baadaye Chuo cha kilimo cha Sokoine...

    na ukifunua zaidi utagundua kwamba kwa Afrika SUA imesimama sana linapokuja suala la vyou vya kilimo... Fanya utafiti kabla hujaconclude jambo!
     
  5. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nakifahamu vizuri chuo cha Sokoine na ninaweza kufafanua kwa nn mtoa hoja ana wasiwasi na popularity ya hiki chuo midomoni mwa watu.

    Kwa ufupi ni kwamba Sokoine ni chuo kikuu cha kilimo na masomo ya Kilimo yana nature ya science ambayo yanaogopwa na watu wengi sana nchini.

    Umaarufu wa chuo hiki ni mkubwa sana kitaaluma kwani kina idadi kubwa sana ya maprofesa na madokta ukifananisha na chuo kama Mzumbe na pia kuna researcher wazuri sana pale SUA waliobobea haswa kwenye tafiti za kisayansi Pia walimu wengi wa Mzumbe kwa sasa wanasoma PhD SUA na UDSM kwa hiyo ukiangalia vizuri utagundua kuwa SUA inategemewa sana hata kutoa elimu kwa taasisi nyingine.

    Vyuo kama Mzumbe, IFM n.k vinasikika sana kwa kuwa watu wengi ambao ni waoga wa masomo ya science wanakimbilia kule hasa wanawake hivyo utakuta kwa mtu mvivu wa kufikiri anaweza kuona ni vyuo maarufu kwa kuwa kuna watoto wengi wa wakubwa na watu wanaotaka uraisi kimasomo hasa waliopo makazini upendelea sn vyuo hivi Idadi ya PhD holders SUA ni 256 na Mzumbe ni 22 hapo nadhani unapata picha ya ubora wa chuo achilia mbali takwimu iliyotolewa hapo juu ambayo inaonyesha kuwa SUA ni chuo kikubwa tu Africa
     
  6. H

    HOYANGA Senior Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    vyuo kama mzumbe, ifm na iaa sio vya kulinganisha na sua na wala sio maarufu kitaaluma kama sua, labda umaarufu katika mambo mengine yasiyokuwa na msingi ndio sua unaweza jaribu kuilinganisha na ikawa sio maarufu!!!!......ila ukitaka shule nenda sua.
     
  7. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    huwezi kuilinganisha sua na hapo red, linganisha sua na kcmc/bugando
     
  8. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,452
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Ni kweli sua na udsm ni vyuo vizuri sana kwa upande wa vyuo vikuu,vipi taasisi za elimu ya juu kama dar es salaam institute of technology (dit) zamani dar technical college? Mnakionaje chuo hiki?
     
  9. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #9
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    SUA inaheshimika mkuu..kutokuisikia kwako sio kigezo cha kutokuwa chuo bora.
    pale ni elimu zaidi mkuu
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Dark City
    Nakumbuka Mazimbu,sitaki hata kukiongelea SUA,kwani nilikuwa pale hususani ktk yale makozi ya engineering na BVM,kuna kipande kinaitwa fucult of science yaani dakika yeyote ile jamaa wanakula kichwa,

    anayesema kuwa kozi za SUA hazilipi anajidanya kwa sasa tupo manchi ya watu kwa ajili ya makozi tuliyo yasoma pale SUA,

    Ukitaka utamu wa SUA we peleka mtoto wako ama ndugu yako atakupa jibu,

    nakifananisha na hivi vyuo nipo sasa nao ni mchaka mchaka

    kwa mfano watu wanao soma degree ya kwanza na yapili kwa bongo wanafunzi hawapublish paper zao,lakini hapa ni tofauti sana

    sua
    ardhi ni hazina
     
  11. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Kivipi mkuu?, au unamaana gani? hapa tunazungumzia kwa nini SUA si maarufu wewe unaleta mambo yako ya DIT. any way umaarufu anaoutaka ni kama UDOM kila siku kwenye magazeti ooh jaamaa wamegoma, mara college fulani wamefukuzwa nk, IFM wao ni kwenye skendo mara fulani shoga mara miss katoka IFM pia idadi kubwa ya madenti pale IFM ni MASHALOBALO
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    cjazungumzia ubora mkuu,nimezungumzia umaarufu,mfano..vijana weng wanaomalza kdato cha 6,hukimbilia mzumbe,ifm nk 7bu kubwa ikiwa ni kwamba vyuo hvo ni maarufu au lugha nyingne unaweza kusema vina majina huku mtaani,so swali langu ni kwamba kwa nini sua imezidiwa umaarufu na vyuo vichanga kama mzumbe,ifm na vingne?
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Huyo anatoka kulala usingizi wa siesta......sijui anatoka wapi.....sua si chuo maarufu??????koz haziuziki??????MIMI SIJASOMA SUA LAKINI NIMEISH CAMPUS ZA SUA KWA MIAKA MING AND MY PARENT WAZ A LECTURER THERE.......
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Yeah wewe unaijua SUA....asante
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    me nilijua na wewe umesoma sua,kumbe umeishi 2,wacha waliosoma hapo wa argue hii mada na co wewe ulie ishi sua.
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe ambae hata kupajua hupajui.....unataka umaarufu wa kuvaa vimini.....??????si unakiona ni chuo cha 90 afrika????we unadhan wanabahatisha?????
     
  17. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    hiv unajua mwananch wa kawaida wa morogoro anaweza akawa anaijua mzumbe zaidi ya sua mkuu?na hapa siöngelei umaarufu wa kuvaa vimini au vipedo bali nazungumzia umaarufu wa kujulikana miongon mwa watanzania wengi kwa either products zao walzotoa ktk soko au umaarufu wa kozi za chuo husika.
     
  18. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkuu labda nikusaidie, vijana wengi wanaomaliza A-level wanakuwa wamesoma michepuo ya Arts na Biashara.. Michepuo hiyo SUA kwa iaka mingi hakukuwa na kozi zake. Pale ni pure science yaani unakuta Veterinary Medicine, Agriculture Engineering, Forestry, Animal Science, Crop Science n.k. Vijana wa siku hizi ukiwaambia wasome hayo ni sawa kuwaambia wapande Mlima Kilimanjaro, hawawezi!! Kila mtu anakimbilia BA, Accounts, Tax etc kwenye hivyo vyuo vyenu uchwara!!

    So, kwa mtu asiyeyejua anaona SUA ni chuo cha kishamba!! Mimi nilimaliza UDSM lakini wakati nipo Japan Kagoshima University, ndipo nilipoona umuhimu wa SUA baada ya kukuta wanafunzi wengi wa SUA pale mpaka wa Undergraduate na jinsi jamaa wanavyoshirikiana na SUA katika masuala ya kuendeleza sayansi za kilimo, mifugo na chakula. Imenishawishi kufanya MSc yangu hapa SUA..

    SUA NI CHUO MUHIMU SANA KWA MAENDELEO YA TANZANIA NA UMAARAFU WAKE UPO ZAIDI NJE YA NCHI, SIDHANI KAMA HAPO IMF AU CBE UNAWEZA KUTA PROJECTS ZA KIMATAIFA KAMA ZILIZOPO UDSM NA SUA!!
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wana umaarufu sana tu na kuna coz pale ni hot cake tu mdaumfano B.A RURAL DEVELOPMENT,INATOKA SUA TU KWA TANZANIA HII,LAKINI KUNA VERTENARY,ENVIRONMENTAL ENGINEERING,AGRICULTURE EXTENSION NDIO INATOA MABWANA NA MABIB SHAMBA,BIO-TECHNOLOGY AND LABORATORY SAYANSI,AGRONOMY N AGRIBIZNESS......FOREST NA KADHALIKA,KUNA BAADH YA ORGANIZATION HATA ZIKITOA NAFAS ZA KAZI HUWA WAZ,WANASEMA WANATAKA MTU KUTOKA SUA.......SO U CAN SEE HOW FAMOUS THEY R......PIA KUNA KOZ MPYA YA TUARIZM MENEJMENT.....NADHAN NDO IMEANZA THIS YR
     
  20. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ninachojua mimi SUA ni chuo kizuri, nimeona wengi wanaomaliza chuo hicho wapo karibu kila mahala wanafanya kazi tena nyingi tofauti kabisa na kozi walizosomea , lakini nahisi wanaandaliwa vizuri mbona wanaperfom sana wanafunzi wa SUA, labda jina ndo linapotosha ukweli kuhusu SUA, sio chuo cha Kilimo tu kwani kwa sasa kozi zinazotolewa ni zaidi ya 20 na kozi za kilimo perse hazifiki 10, UDSM inabaki kuwa juu ukilinganisha na SUA hivi vingine vinafuatia
     
Loading...