Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Karagwe hapatatosha KAHANGWA ndani ya ulingo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Sep 7, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    TUME ya Taifa ya Uchaguzi (NEC), imetupilia mbali pingamizi alilowekewa mgombea ubunge wa jimbo la Karagwe kupitia Chadema, Deusdedith Kahangwa.

    Kwa mujibu wa barua ambayo gazeti hili limeona kivuli chake, mrufani, amerejeshwa rasmi kuwa mgombea halali wa ubunge katika jimbo hilo.

    Awali Kahangwa aliwekewa pingamizi hilo na CCM na NCCR Mageuzi ambavyo vilidai kuwa mgombea huyo hakudhaminiwa na chama chake na kuwa alijaza majina yake katika sehemu iliyotakiwa kujazwa na Katibu wa chama hicho.

    Madai mengine katika pingamizi hilo ni kutodhaminiwa na wanachama, ambayo yamepuuzwa na Nec kuwa hayana msingi.

    “Kama wanachama walirubuniwa kumdhamini, basi walipaswa kupeleka malalamiko yao kwa Msimamizi wa Uchaguzi kabla ya pingamizi kupelekwa kwa msimamizi huyo,” ilieleza barua hiyo ya Nec.

    Kuhusu madai kwamba mgombea hakudhaminiwa na wapiga kura, Nec imesema kuwa fomu zinaonesha kuwa Kahangwa amedhaminiwa na wapiga kura 31 na msimamizi wa uchaguzi alithibitisha hivyo.

    Kushinda rufaa kwa Kahangwa jimboni humo, kunatazamiwa kuleta chachu ya ushindani wa kisiasa kwani Chadema inaonekana kuwa na nguvu zaidi ya vyama vingine vya upinzani jimboni humo.
     
  2. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Yaani hapo umesema ukweli Luteni. Nilipita hapo na msafara wa JK wakati huyo Deusdedith Jovin Kahangwa akiwa bado amefungiwa na msimamizi wa uchaguzi, lakini alishindwa kumnadi mgombea wa Karagwe Gozibert Blandes.
    Blandes anakabiliwa na kesi mbaya ya Rushwa ambayo imekamilika kusikilizwa inasubiriwa hukumu. Karagwe pamekucha kwa sababu huyo kijana anatisha akisimama ulingoni.
     
  3. M

    Mutu JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nice to hear that
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Na bado kuna rufaa nyingi za pingamizi walizoziweka ccm, kazi ipo!
     
  5. K

    Keil JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi naomba isiishie tu kuwarudisha, next move ya CHADEMA au chama chochote cha upinzani ambacho kitakubaliwa rufaa yake, waandike barua ya kutokuwa na imani na msimamizi wa uchaguzi kwenye jimbo husika. Kwa mfano, Msimamizi wa Jimbo la Singida Mjini ambaye alidai kwamba hakukagua vyema sehemu ya wadhamini, NEC ikasema hakutoa maelezo kwanini hakukagua sehemu hiyo [huo ni uzembe au alifanya makusudi kwa malengo yake binafsi].

    Wasimamizi kama hawa wanakuwa wameishaonyesha kwamba wanaelemea upande gani tangu mwanzo, maana kuna makosa mengine ambayo sioni kama ni ya msingi. Mfano mtu kukosea kujaza tarehe yake ya kuzaliwa sehemu ambayo sio. Ni jukumu la msimamizi kuikagua fomu inaporudishwa ili kama ina mapungufu au makosa, isahihishwe ama kurekebishwa siku inaporejeshwa. Mapingamizi mengi ninayaona ni ya kulengeshana tu na yana ashiria dalili mbaya.
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Safi sana
     
  7. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ngoma inogile . . . moja baada ya nyingine . . . kama gobole livyotungua.

    Yote tisa, kumi ni 31st October 2010.
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    I love oppositions!
     
  9. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #9
    Sep 8, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hawa Wasimamizi wa Uchaguzi waliowaenguwa wanafaaa Kuchomwa moto
     
  10. K

    Keil JF-Expert Member

    #10
    Sep 8, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawatakiwi kusimamia uchaguzi, wateuliwe wengine kabisa ili angalau wagombea wawe na imani.
     
  11. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #11
    Sep 8, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    MBORAKE wazee ni kauli iliyokuwa iitumiwa na chacha wangwe iiwa na maana kutakucha let us wait
     
  12. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #12
    Sep 8, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Baada ya kurudishwa ulingoni, mgombea wa CCM anasemekana alienda kujikita sehemu inayoitwa bushangaro kwani alishatangaza kuwa hataakiweka koti tu atashinda.
    Kahangwa tunamuamini.
     
Loading...