Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kapteni anapo omba kutoguswa (immune) ili aokoe “Air Tanzania”

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Quemu, Oct 6, 2008.

  1. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Abiria wako kwenye ndege ambayo imetekwa nyara na wahudumu (Flight Attendants) wa ndege hiyo. Wahudumu hao wakishirikiana na kapteni (au pengine wamemrubuni kapteni) wamefanikiwa kuiteka ndege hiyo na kuipeleka siko ndiko.

    Abiria wanahangaika kutafuta njia ya kujikomboa. Wanawasihi watekaji nyara either wawafikishe salama wanakokwenda au watue chini kwa dharura ili abiria wapate kutafuta kapteni na wahudumu wengine ambao watafaa kuwapeleka wanakotaka kwenda.

    Ombi la abiria linaleta mkanganyiko. Mgongano baina ya watekaji nyara (wahudumu na kapteni) unaanza kuleta mgawanyiko kati yao. Zoezi la utakaji nyara linaelekea (au linaonekana kuelekea) njia panda.

    Abiria wanazidi kuweka msukumo wa kutaka waachiwe huru….

    Kapteni, kwa siri, anapeleka ujumbe kwa abiria. Ujumbe huwa unasema hivi:

    "Ndugu abiria, kwanza napenda kuomba msahama kwa adha yote hii mliyoipata toka muda tuliopaa angani. Kwa kweli ninajisikia vibaya sana kuona kwamba, mimi kama kapteni wenu, nimeshindwa kuiongoza hii ndege katika hali inayotakiwa. Badala yake nimeshirikiana na nimeendekeza tamaa za timu yangu ya wahudumu kuiyumbisha safari yenu. Sahamanini kwa hilo."

    Kisha ujumbe unaendelea:

    "Niko tayari kujirudi. Niko tayari kutumia nguvu zangu za ukapteni na kuiokoa ndege hii. Kwa baraka, rukhsa, na ushirikiano wenu; ningeomba nianze kuwapa adhabu wahudumu wangu hawa ili niweze kuifikisha safari yenu kunakotakiwa."

    Ujumbe huo unaendelea tena:

    "Nina ombi mmoja kubwa kwenu. Kutokana na mimi mwenyewe kuwa sehemu ya utekaji nyara huu, nina wasiwasi kuwa mfikapo mwishoni mwa safari yenu, mnaweza kuniadhibu na mimi pia. Kwa hiyo, ili niweze kutekeleza uokoaji wa ndege hii kwa usanifu mkubwa, ningeomba mniondolee wasiwasi wa kuniadhibu."

    Je watanzania tunaweza kumsamehe JK pindi akiomba ‘immunity' ili aweze kuwashughulikia mafisadi? Je tuko tayari kumlinda kama akiwageuka marafiki zake ambao wanatumia urafiki huo kum-control na kutumia resources zetu kwa manufaa yao binafsi?

    Tuko Tayari?
     
  2. Haki.tupu

    Haki.tupu JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2008
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 254
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sheria ni msumeno!
     
  3. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tutamtaka akaungane na kina zombe kule rupango, na immune atapewa na jaji kwenye hukumu itakayoendana sawa sawa na matendo yake
     
  4. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kwenye hii kesi majaji tutakuwa sisi watanzania wenyewe. Yaani tuwe tayari kuhakikishia sio tu tutamwachia huru, bali pia tutamlinda. Hapo ndipo atapo iokoa Air Tanzania.
     
  5. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwanza awakamate na kuwashughulika tuone alichokifanya ndio aje kwa abiria msanii huyu atasema nitafanya hiki kisha afanyi bora kesha jihakikishia! Tena msinipe mimi hiyo nchi nakwambia itakuwa hakuna cha msalia mtume eti niliwaambia warudishe pesa za epa kisha nikawasamehe! tena naanzia na che Nkapa kabisa huko!
     
  6. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nadhani bora mkosaji anayejirudi kuliko "anayehalalisha" makosa. Na pia kama gharama ya kuwakamata hao wengi ni kumwachia mmoja, it is worth it, tumpe hiyo "immunity".
     
  7. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Je ataaminikia? Je ana nia ya kweli au ni kuzuga? mpaka pale Rubani atakapoweza rudisha imani kwa abiria na wasimhisi kuwa anawadanganya, ndipo anaweza kusameheka kwa kwa urahisi.

    Mpelekee huo ujumbe!
     
  8. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Yeah I guess I can have a change of heart then for the "greater good"!
     
  9. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Of course, pengine abiria watataka kuona vitendo kwanza kabla hawaja grant hiyo immunity.

    As much as ninamwona JK ni disaster, ninaamini kuwa anaweza kujirudi. Ninaamini kuwa anaweza kabisa kusimama kidete na kuwaadhibu wale wote (pamoja na marafikiri zake) wanaoiyumbisha Air Tanzania. Kama akiweza kufanya hivyo, basi kwa uhakika atahitaji ulinzi wa hali ya juu. Kwa maana, marejuhi watageuka mbogo....
     
  10. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Rubani kachoka hata AutoPilot haifanyi kazi tena!
     
  11. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Hana lolote bwanaa....atuachie nchi yetu...Nchi imeshamshinda...Uraisi si rahisi ....
     
Loading...