Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kapiteni G. Habash ...ni watuhumiwa au wauaji?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shadow, Jan 26, 2010.

  1. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Jana katika kipindi cha jahazi kinachorushwa na redio clouds, Jamaa huyu kwa kusigina taaluma yake ya uandishi habari aliamua kutoa hukumu kwa watuhumiwa wa mauaji ya kijana Fundikira. Ndiyo tunajua ya kwamba wale ni washukiwa wa mauaji lakini suala la kwenda mbali na kuwahukumu hawa washukiwa kwa kuwaita ‘wauaji’ ni kuwanyima haki yao ya kikatiba. Bwana Kapiteni ulikuwa ‘so maudlin’ katika kujenga hoja zako Wakati wa kuomba maoni ya wasikilizaji wako. Angalia usije panda Mbegu za chuki katika jamii na taasisi za umma.
    Let it be known that I am not condoning any evil action whatsoever but the rule of the law has to be observed.
     
  2. Hassani

    Hassani JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 253
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Kisheria uwezi kuwaita wauaji,as mtu ataendelea kuwa innocent until proven guilty without reasonable doubts with court of law.So Gadner hakufanya vizuri ukichukulia ni mtangazaji katika redio ya watu.Lakini sometimes sheria hutumika kupindisha ukweli hivi wewe ukimshuhudia muuaji akifanya mauaji kwa macho yako,hata kama atashinda kesi sidhani kama itakufanya ushindwe kumuona au hata kumuita muuaji.Kwangu wale ni wauaji tu.
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Kuna tofauti yoyote na jinsi Bw Zombe alivyokuwa akiandikwa na magazeti au kusemwa kwenye radio zetu?
     
  4. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #4
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    hata kama ningesoma sheria sidhani kama ningekaa niielewe na huu ukilaza wangu!!

    Hebu nijuzeni mtu akikamata bastola na kumshut mtu then huyo mtu akaendafia hospitalini- ataitwa muuaji au bado atakuwa mshukiwa?
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    ni muuaji hyo duh!!!! MJ1 sema hata hukumiwa moja kwa moja mpaka taratibu za kisheria zifuatwe ndipo hukumu ifikiwe!!!!
     
  6. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #6
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Oh kwa hiyo hadi ahukumiwe ndo tunaruhusiwa kumwita muuaji? Na akipata mwanasheria mzuri akashinda kesi ? Jamani mie hapana sheria sidhani kama ningeiweza!!
     
  7. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mkuu MO,

    Sheria inamaajabu yake na kuhielewa na kuikubali inabidi uisome vizuri. Mtu anaweza kumpiga risasi lakini akaweza kuionyesha mahakama kuwa alikuwa anajilinda au ameghazabishwa(provocation or self defense). Ukifuatisha haya mambo ya 'techincalities' basi itabidi kutulia kabla ya kuja na hizi prejudice au subjudice statement kwamba jamaa kaua etc.

    Ili kuwa kwenye 'safe side' ni bora kuiacha mahakama ifanye kazi yake.
     
  8. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    watu kama hawa ndio wanabaka taaluma...
     
  9. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    suppose akiamua kuplead 'self defense' au 'provocation' ? kukamatwa ukitenda kosa haimaanishi tayari wewe ni mkosaji. ebu soma hii kidogo kwenye wikipedia ' in flagrante delicto' upate flavour ya mambo ya sheria.

    I love this game found in the noble profession.
     
  10. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sasa hivi kila mtu anaweza kuwa mwandishi/mtangazaji alimradi anaweza kuchonga ngenga lake vizuri. Hivi watangazaji wangapi wa radio na TV zetu wameenda kozi? Isije ikawa hawa wanapeana kazi kwa kufahamiana tu na mkurugenzi basi.
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tunajiingiza kwenye confusion kubwa sana kwa sababu hatuzaingatii rule of law. Mifano michache ni mob justice hii ni kukiuka rule of law, polisi kuuwa majambazi nayo ni kukiuka rule of law, raia mmoja kuchukua sheria mkononi hii ni kukiuka rule of law.

    Kama kuna uvunjifu wa sheria kinachotakiwa ni kuwapeleka wale watu polisi na poisi watawapeleka mahakamani. Kipindi chote hicho wataitwa watuhumiwa na wala sio wezi, wauaji au majambazi.

    Baada ya hukumu hapo ndipo itakapokuwa sawa kuwaita hivyo.

    Jamii yoyote iliyostaarabika rule of law ni dhana muhimu sana katika kuendesha nchi, vinginevyo kutakuwa na chaos ya hali ya juu. Fikiria mifano niliyotoa ni ya jinai.

    Tukija kwenye madai ndo balaa, unadaiwa kodi mabaunsa wanakutoa kwenye nyumba mzobemzobe, nakudai nakuja kwako nachukua chochote hata kama gharama yake ni kubwa kuliko deni.Dada yangu ananyanyaswa na mumewe naenda namzaba vibao mumuwe, naondoka na dadangu.

    Tuiheshimu na kuienzi dhana hii.
     
  12. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #12
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Aksanteni sasa nawezaielewa hii taaluma ya sheria japo katika kipengele hicho. Naomba nisiulize sana maana nawezaharibu hata hii elimu niliyoipata hapa.

    Captai -watake radhi kina mjeshi kwa kuwaita wauaji wakati bado hawajahukumiwa bado- wasijekushughulikia bure si unawajua hawa ni kama watoto mapacha wanalindana!!
     
  13. Monsignor

    Monsignor JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 523
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kabla wewe na wengineo hamjaanza kumhukumu Gadena naomba mseme kama kataja jina la mtu. Kama hakutaja na tunajua kuna mtu kafa kw sababu amepigwa sasa hao waliofanya hivyo utawwaitaje? Wamesababisha kifo ni wauuaji period. Hakuna ku-sugar coat hapa. Haki ya kikatiba inapatikana tu kwa wanaotuhumiwa kuua? Vipi kuhusu haki ya kikatiba ya msingi kabisa ambayo ni kuishi? Pamoja na kuwtokubaliana na Clouds mara nyingi lakini kwa hili ni kuwa mahala fulani kuna watu wamehusika kuua naneno sahihi kwao ni wauaji.
     
  14. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ndio sifa ya viredio vyetu!

    Wakati mwingine nashindwa kuelewa ikwa watu wetu wanafuata maadili ya kazi zao haswa katika swala zima la upashaji habari! habari kama hiyo mwanzo hadi mwisho imekuwa biaed kupelekea hata aho wanaosikiliza nao wachukue msimamo wa mtaoa habari; swali lina kuja ni kupashana habari ama kuambiana habari?
     
  15. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
     
  16. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    They were so emotional na hawakuangalia 'matters on perspectives'
     
  17. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    tuna tabia ya kusahau sana. Sakata la zombe magazeti karibu yote yalitoa hukumu kabla ya mahakam hata baadhi ya wana jf pia walifanya hivyo. Tuache double standards. Ndani ya jf tunahukumu wengi sana jee sisi ni mahakama??????
     
  18. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #18
    Jan 26, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    uwezi kumwita muuaji mpaka mahakama imtie hatiani na kuhukumiwa nado anakuwa muuaji
     
  19. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    labda alishuhudia mauaji hayo ndo maana akawa na jibu moja kwa moja
     
Loading...