Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanuni ya CCM iliyommaliza SUMARI

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kashaijabutege, Feb 28, 2012.

  1. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Utaratibuwa kuhesabu kura na kutangaza matokeo

    21 (a) Kazi ya kuhesabu kura itafanyika tu wakati ambapo kuna mwanga wakutosha na wa kuaminika na mahaliambapo kuna ulinzi na usalama madhubuti.

    (b) Kiwango cha kura katika kufikiauamuzi wa mshindi katika uchaguzi usio wakundi ni zaidi ya nusu ya kura zote halali zilizopigwa. Kura halali zilizopigwa nikuondoa kura zilizoharibika.

    Katika uchaguzi wakujaza nafasi nyingi kwa pamoja (Uchaguzi wakundi) ushindi utahesabiwa kwa kufuata wingi wa kura alizopata mwombaji.

    Source: Kanuni za Uchaguzi za CCM, Toleo la Februari 2010.
     
  2. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Continuar a luta CHADEMA
     
  3. R

    RUTARE Senior Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo wamevunja kanuni eeh chama gani kisichokuwa consistent?
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Hii imekuja baada ya wiliam kutishia kuhamia CHADEMA.....
     
  5. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wewe ndiye hujaelewa. Nafasi iliyokuwa inashindaniwa ni moja tu siyo zaidi ya moja. Soma kifungu chote ukielewe.
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Sarakikya alikuwa ahamie CHADEMA na sasa wakaona Wiliam ana kubalika ndani ya chama na kama atahamia Chadema kutatokea mgawanyiko mkubwa ndani ya chama cha magamba.....ndani ya CCM hata kijana mdogo kama Sarakikya kafanikiwa kuwayumbisha mpaka wameamua kunyonga demkrasia....Hongera Sarakikya
     
  7. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Safi sana CCM wengine hadi leo wana kigugumizi cha kumpata mgombea! Hongereni CCM kwa demokrasia pana zaidi
     
  8. I

    Irqwatu Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magamba ndo yanaanza, we sikilizia mpasuko sasa hivi
     
  9. W

    WildCard JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwa nini serikali ya CCM iliifuta kanuni hii kwenye katiba ya JMT kwenye uchaguzi wa Rais ambayo ni muhimu na ya maana zaidi kwa TAIFA? Sasa hivi Rais wetu anapatikana kwa kura zozote zile ilimradi kawazidi wagombea wenzake hata kwa tofauti ya kura moja.
     
  10. W

    WildCard JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mimi ntawapa hongera wakiirudisha kanuni hii kwenye KATIBA ya JMT kwenye uchaguzi wa Rais. Mkapa alivyohangaishwa na Mrema mwaka 1995 wakaamua kubadili kifungu hiki kwenye katiba!
     
  11. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ccm utaalam unawatokea puani.
     
  12. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ni ukora wa CCM baada ya kuona cha moto katika uchaguzi wa mwaka 1995, wakajitabiria kuwa Mkapa kwa kuwa alipata kura chini ya 60% basi huenda mwaka 2000 angepata chini ya 50%. Hivyo wakabadili sheria hiyo kwa matakwa hayo tu. Vinginevyo, sheria/kanuni/ibara hii, kama ilivyo kwenye kanuni zao, inapaswa irudishwe kwenye katiba ya JMT.
     
  13. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Mbona hiyo Kanuni hatukuiona kwenye uchaguzi wa 2010 wa kuwapata yagombea ubunge wa CCM?
    Dr, Kigwangalah alikuwa wa TATU na bado akachaguliwa kupeperusha bendera ya CCM. Kama wanampenda
    sana huyo William aliyetishia kuhamia CDM kwanini wasipe yeye kuliko kupindisha katiba yao?
    CCM mabingwa wa kuhamisha post wakati mchezo ukiwa dk 45 tayari (read half time)
     
  14. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mmeona jinsi wezi wanavyoogopa kuibiwa? Angalia kanuni hiyo 20(a)! Wao hapa ndipo wanapopata ushindi:
    1. Kura zinahesabiwa usiku, hususan vijijini ambapo hakuna umeme.
    2. Jeshi la polisi mara nyingi humpendelea anayewapa "kitu kidogo", hivyo CCM hufaidika kutokana na udhaifu huo. Vilevile vyama vya upinzani hukosa mawakala katika baadhi ya vituo.
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kimsingi wanahangaika na jinamizi na kivuli cha Lowasa. Mara nyingi tu wamechukua hadi mshindi wa tatu kwenye kura za maoni kama walivyofanya kwa Dr Kigwangala na wengine wengi.
     
  16. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180

    CCM inatapatapa. Mara mseme kanuni ilivunjwa, mara ooooh Sumari siyo raia wa Tanzania (Ajabu baba yake alikuwa Raia na alipofariki alizikwa kwa heshima za kitaifa na viongozi magamba walihudhuria = mtoto si raia)


    Mara ooooooooo tunarudia uchaguzi mshindi wa kwanza na wa pili. Na hii yote ni kutaka kumuweka pembeni Sumari kwani wameshaona kuna hatari ya kutopata kura.


    na bado mbona mtakereka sana!!!!!!!!!!!!!!!!!!


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  17. W

    WildCard JF-Expert Member

    #17
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nape na mlioko CC ya CCM:
    Rudisheni nguvu ya Taasisi hii muhimu katika nchi yetu toka mikononi mwa akina Lowasa. Acheni kuchezea RUZUKU yetu kwa kiwango hiki. Ngoja niwashauri wale wote waliogombea na mliowateua bila kuzingatia kanuni hii waende mahakamani kupinga ushindi wao batili.
     
  18. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #18
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Siku zote mwizi akiibiwa hujisikia kuzimia mkuu.Kati ya wanadamu wanaoogopa kuibiwa na huwa wanajiskia vibaya zaidi wanapoona wanaibiwa ni wezi

    CCM wamebaki na maamuzi ya dharura,naamini hata mchakato wao wa 2015 utategemea na utashi wa ki-dharura dharura tu.Jenerali ulimwengu aliita mipangilio ya uongozi,ni dili....leo tumeshudia mipangilio Arumeru
     
  19. Y

    Yetuwote Senior Member

    #19
    Feb 28, 2012
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mipango tu. Ni kufuata ratiba. Hakuna kukurupuka.
     
  20. Y

    Yetuwote Senior Member

    #20
    Feb 28, 2012
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ina maana waliosimamia uchaguzi hawakuijua hiyo kanuni?
     
Loading...