Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanuni mpya ya PAYE

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NewDawnTz, Jul 25, 2011.

  1. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Habari za majukumu wandugu!

    Ningependa kufahamu je kuna mabadiliko yoyote kwenye kanuni mpya ya kutafuta PAYE? Nimejaribu kutembelea website yao wana ile PAYE Calculator lakini formula sijaiona.

    Please ninahitaji msaada wenu kwenye eneo hili.

    Thanks
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Hapa wachache watakuja na hoja za haja,maake hesabu wengi wetu ni issue
     
  3. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    PAYEgani au ni ile ya Pay As You Earn?
     
  4. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    yes ndio hiyo anamaanisha, no changez ikibadilishwa itatangazwa tu,
     
  5. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Website ya hawa wakubwa naona kama imesinzia. Nimevutiwa na kisehemu cha new tax rates, kwenda huko nakutana na rates za 2010/11. Aibu!
     
  6. M

    Masuke JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Tatizo kima cha chini hakijatangazwa lakini zile asilimia zingine kama wewe sio KCC hazijabadilika, mfano kama mshahara wako ni zaidi ya laki 720, PAYE itakuwa 112500 kujumlisha 30% ya hela iliyozidi kwenye laki 720.
     
  7. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    sikumuuelewa ,.....hiyo wengi twaweza
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yah ni kweli hakijatangazwa lakini hakuna mabadiliko yeyote kwenye asilimia hivyo kwa mapato yasiyozidi 720,000 fomula inabaki vile vile yaani katiya 135,000 na 360,000 kodi ni 14%, na kati ya 360 hadi 540 ni 31,500 ongeza 20% ya kiasi kinachozidi sh 360,000na 540,000 hadi 720,000 ni 67,500 ongeza 25% ya kiasi kinachozidi 540,000.
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,798
    Trophy Points: 280
    Hizi hesabu hizi......yaani sijaelewa kitu hapa!
     
  10. M

    Masuke JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    teh teh teh teh, itabidi tukutumie mtu wa Tuition.
     
  11. s

    sugi JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    tehe tehe teheeee,hhhoi
     
  12. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pole sana! Hesabu ni kaugonjwa ka taifa usijali...Nitajie mshahara wako nikufanyie hesabu take home itakuwa sh ngapi pengine utanielewa.
     
  13. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mbongo akutajie mshahara wake ...thubutuuuuuuuuu!
     
  14. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,557
    Likes Received: 3,753
    Trophy Points: 280
    Hebu fanya hii nisije nikawa naibiwa...
    Nalipwa gross: 800,000/-
     
  15. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135

    House allowance 120,000.
    Gross pay 1,916,666.

    Naomba ni kalkuletie teki hom
     
  16. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Vivian kabla sijaanza mahesabu naomba nikopeshe japo 50k.

    Here we go:

    Step 1: 120,000 + 1,916,666 = 2,036,666
    Step 2: 2,036,666 - 720,000 = 1,316,666
    Step 3: 1,316,666 x 30% = 394,999.80
    Step 4: 394,999.8 + 112,500 = 507,499.80 (PAYE)
    Step 5: 2,036,666 x 10% = 203,666.60 (NSSF)

    Unayompelekea Mr. nyumbani itakuwa 1,325,488.60 (i.e 2,036,666 - 507,499.80 - 203,666.60)

    Wahasibu watasaidia kama nimekosea
     
  17. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,997
    Likes Received: 1,927
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu UMEKOSEA,NSSF ni tax exempted inabidi gross salary utoe NSSF kwanza then balance ndio u calculate PAYE! Kama wafanyakazi wako unawakata Paye kabla hujatoa NSSF pole zao! Lakini hii ndo JF mahali pa kujifunza maarifa mengi.wote twajifunza.
     
  18. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Poa mkuu mambo inakwenda hivii
    1. 800,000 - 10% ya NSSF = 720,000 (kama upo kwenye private sector) Kama Govt PPF ni 5%
    2. 720,000 - 520,000 = 180,000 (hiki ni kiasi cha kutozwa 25%)
    3. 180,000 - 25% = 135,000
    4. 45,000 +67,500 + 80,000 = 192,500 (jumla ya kodi & NSSF unayotakiwa kulipa)
    5. Pesa utakayompelekea mamsapu ni 607,500/=
    5. Kama ni mfanyakazi wa serekali wekamakato mengine kama Bima ya Afya 3% nk.

     
  19. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sure mkuu umesahau pia yawezekana huwa analipwa kwa fomula hiyo kwahiyo anaibiwa pia!
     
  20. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Nitafanya kwa kifupi kuokoa muda procedure ni kama nilivyofanya kwa mentor hapo juu.

    1. Chukua jumla ya mapato yako then calculate 10% NSSF assuming kuwa upo kwenye private sector. Kama serekalini PPF or PSPF ni 5%.
    Kwahiyo 2036,666 * 10% = 183,2994
    2. Kodi (paye) itakuwa ni TZS446,398, then jumlisha NSSF inakuwa 650,064 ukiminus kwenye total earnings unabakiwa na 1,386,602. dah kamshiko kazuri vivy. Outing bac tutashare cost!
     
Loading...