Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanuni kumi za ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KakaNanii, Jan 27, 2011.

  1. K

    KakaNanii JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2011
    Joined: Sep 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1)KANUNI YA NENO LA KUPENDEZA
    Usipitishe siku nzima bila kutamka neno la kupendeza na la kukumbukwa na mwenzio.
    2)KANUNI YA NENO "NIMEFURAHI KUKUONA"
    Usikutane na mwenzio bila kumkaribisha kwa kauli ya upendo
    3)KANUNI YA KUTAWALA HASIRA
    Usiwe mwepesi wa kukasirika
    4)KANUNI YA KUDHIBITI ULIMI
    Usiongee kwa sauti kubwa na mwenzio
    5)KANUNI YA UWAJIBIKAJI
    Usiruhusu swali lirudiwe
    6)KANUNI YA UTII
    Wapenzi wawili mko sawa. Ni mameneja wawili ambao kila mmoja ana majukumu yake.
    7)KANUNI YA UKARIMU
    Usifanye jambo kwa gharama za wengine
    8)KANUNI YA KUZIKA MAKOSA
    Usifufue makosa labda kama yanajirudia mara kwa mara.
    9)KANUNI YA USAFI WA MAMBO
    Siri ya furaha iko kwenye kusahau yaliyopita na kuanza kila siku na mambo safi
    10)KANUNI YA MUUNGANO WA THAMANI
    Muda wote ukiwa na nafasi kaa na mwezi wako.
     
  2. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sounds good!!
     
  3. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Naomba nikuulize umeoa/umeolewa?? Maana hizi thread zako zina utata sana mkuu. Samahani kama nimekukwaza
     
  4. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Asante sana,mawazo mazuri........:clap2:
     
  5. N

    Nonda JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    KakaNanii,
    Uzikariri vizuri hizi kanuni, utazihitaji siku ukioa au ukiolewa.
    Hizi ni za vitabuni, za katika maisha halisi unaweza kuzimia..ndio maana ninakusisitiza uzikariri vizuri zitakusaidia sana.
    Siku hizi ndoa nyingi ni "vita", kama ni mtu wa dini, ndoa zinageuka"jehanamu". Nikisema nyingi maana yake sio zote. Pengine hizo chache wanatumia hizi kanuni ulizoziorodhesha hapa.

    Ndoa...ndoana....wengine hupata vidonda vya tumbo kwa maudhi ndani ya ndoa...
    Ndoa nyengine ni sawa na kuangalia kanda za video,filamu....raha tupu.
     
  6. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kuna kanuni mbili tu jamani, nazo zimeegemea kwenye upendo kwani upendo ndio utimilifu wa sheria. kanuni hizo ni hizi:

    1. mpende Mungu wako kwa moyo wako wote kwa nguvu zako zote na kwa akili zako zote, na
    2. wapende wote wa nyumbani mwako (akiwemo mumeo/mkeo/watoto nk.) kama unavyojipenda mwenyewe

    hapo utakuwa umetimiza kila kanuni, zilizokwishatungwa na zitakazotungwa. glory to God
     
  7. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Miss umenena. hizi units 2 tu lakini zinatushinda. asante kwa kutukumbusha.
     
  8. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #8
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    hii nzuri sana my dear..

    lakini ukifuata amri kumi za Mungu ..
    u will never go wrong ..lol
     
  9. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Dah!!! Mmesahau kanuni moja nayo ni Serengeti na Tusker ya baridi
     
  10. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,956
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Inawezekana unayosema ni kweli lakini application yake mmmh, mi naona hayo ni rahisi zaidi mkiwa wachumba au kwa ndoa ya mkataba kama ipo, lakini ile ya kudumu kabisa mpaka kifo kitutenganishe sidhani.....
     
  11. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kabisa
     
Loading...