Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanisa la matapeli, Mlima wa Matumaini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kiwi, Jan 20, 2011.

  1. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2011
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Habari zenu wanajamvi,

    Ninaomba mtu yeyote mwenye kulifahamu kanisa linaloitwa Mlima wa Matumaini linaloongozwa na Apostle Lutumba kutoka Congo na mkewe kutoka Zambia. Kanisa hili linasemekana lilianzia Tabata, na sasa limehamishiwa Mbagala/Toa Ngoma.

    Mimi binafsi sio muumini wa kanisa hilo wala sifahamu lilipo. Ila cha kusikitisha ni kuwa wazazi wangu wamekuwa wakitapeliwa sana na viongozi wa kanisa hilo. Niliwahi kuwaona siku moja tu hao "wachungaji/manabii", na sikuamini macho yangu kuona jinsi walivyokuwa na majivuno ya ajabu sana. Walidiriki kuniambia unaona sisi tuna magari manne kwa nini huwasaidii wazazi wako kwa kuwanunulia gari? Wakati huo hao wachungaji hawafahamu kuwa gari wanalotumia wazee wangu hadi leo hii limeanza kuchakaa nililinunua mimi.

    Sasa kinachonitia uchungu zaidi ni kuwa wazazi walikuwa na nyumba mbili, moja imeuzwa mwaka jana, na mama mzazi amekiri kuwa amemuuzia mtoto wa huyo mchungaji. Kumuuliza aliiuza kwa kiasi gani, jibu lake likawa nyumba ni yangu haikuhusu, nikanyamaza. Sasa jana nimepata tena taarifa kuwa nyumba ya pili iko njiani kuuzwa, mama anataka waiuze halafu wao wahamie kanisani.

    Wandugu naomba msaada wenu, nimechanganyikiwa sana. Mimi niko ughaibuni. Nina hakika mama ameshachotwa akili na hawa watu wa hilo kanisa. Kila senti anayoipata anaipeleka kanisani. Mwaka jana mwezi wa sita alipeleka shilingi milioni moja na laki saba kanisani. Mwezi wa kumi na mbili akanipigia simu kuwa anaumwa anahitaji shilingi laki tatu aende hospitali. Kweli mtu kama huyu tumsaidieje jamani?

    Ndiyo sababu nimeona niombe msaada kwanza nijue hilo kanisa kweli lipo, limesajiliwa kihalai na linafanya kazi gani, kama sio kudanganya watu hasa wazee na kwa kufanya hivyo kutupa matatizo sisi watoto ambao ndiyo tunaowatunza wazee wetu? Kama kuna yeyote anayefahamu hilo kanisa hata kwa mbali tu naomba anijulishe, ninataka kufuatilia hili suala la utapeli kutumia dini.

    Natanguliza shukrani.
     
  2. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,967
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 145
    Pole sana. Hujui kuwa siku hizi dini zimegeuzwa miradi na ofisi? Watu wengi wamepoteza mali zao na kuwapelekea hao manabii wa uongo wanaotumia nguvu za giza kuwarubuni waumini wao. tujihadhari sana na haya makanisa yanayochipika kila siku na majina yao marefu kama treni. Hawa watu wanatoka Kongo, Zambia, uganda n.k. wanajua kuwa wakija huku watachuma. Biblia imeandikwa kuwa tujihadhari sana na manabii wa uongo.
     
  3. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,342
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    hire a private investigator,ataweza kupiga picha kanisa,kurekodi mahubiri,kufuatilia usajili,kubaini uhalali wa uraia wao,na mwisho kufungua mashtaka on your behalf,mwisho kuwaumbua ktk magazeti ya kuaminika na usijaribu kutumia magazeti ya shigongo ,itachukuliwa ni udaku etc,ikibainika ni matapeli tumia gazeti kama mwananchi,uhuru or the guardian ,nipashe
    kwa kifupi matapeli wa kidini wapo dunia nzima,they pry on the old pple since most old people are lonely and they fear god ,kwani inaaminikia wanakaribia mwisho wa safari yao,
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Jan 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Pole sana mkuu kwa msahibu yanayo kukuta, ni matumaini yangu kuwa kuna wadau wanaweza kukusaidia.

    Ila nina ombi moja tu... Usije kugombana na wazazi wako kuhusiana na hizo imani zao kwa ilo kanisa, wachukulie kwa upole na unyenyekevu mkubwa, maana hao ni wazazi wako... Jaribu tu kuzungumza nao kwa nidhamu na heshima zote, wanaweza kukwambia kile wanachokipata uko kanisani. Wakati huo huo na wewe unatafuta details za kutosha kuhusiana na hao wachungaji.
     
  5. Kisima

    Kisima JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 3,104
    Likes Received: 815
    Trophy Points: 280
    Pole mkuu KIWI,
    kibao cha kanisa hilo kipo maeneo ya Tabata mawenzi kituo cha SAVANNA so frm there i think u can procceed with yo followups.
    Ila kifupi tu ni kwamba sahz hamna ulaji mnono kama mradi wa dini,
    hapa bongo usishangae mtu kajipachika vyeo vya nabii, mtume na asikofu avuta njururu za kufa mtu,
    kwamfano JM anatembea na msafara wa maRange,Vorge,Hummer n.k jamaa lina Ranchi kubwa sana ya ng'ombe pande za s'wanga na walinzi wa ranchi hiyo ni waumini, ana Bank na mavumba kibao yote source yake ni waumini mfano wa wazazi wako.
    So u better evacuate wit yo parents coz pengine tayali washakabizi huo mjengo kwa hao Mapredeshee!
    Ofcoooz they r really entrepreneurs n so creative!
     
  6. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 4,793
    Likes Received: 1,120
    Trophy Points: 280
    Haya makanisa ya kipentekosti kwa sasa nimepoteza imani nayo kabisa, yaani yanawageuza waumini wake mazezeta, wachungaji/viongozi wa hayo makanisa wanaishi maisha ya kitajiri kweli tofauti na waumini. Hakuna kuuliza au kutangaza sadaka au mapato yaliyopatikana inakuwa siri ya kiongozi, ndio maana ni rahisi kwao kununua magari na nyumba za samani kubwa.


    Ukiona ndugu yako kahamia huko hesabu huyo si ndugu tena maana wao ndugu ni yule wanaye sali nae na wala si ndugu wa damu, na wanawasikiliza viongozi wao wa dini kuliko mme/mke/baba/mama/mtoto wake.

    Ushauri: Ilichobaki ni kuwaambia ukweli wazazi wako pamoja na huyo kiongozi wa kanisa husika hata ikiwezekana tumia ukali, waeleze jinsi walivyowalaghai wazazi wako mpaka wamewauzia nyumba na mengineyo. Hata Yesu alipochukia alipinduwa meza za biashara za watu walipogeuza mahali pa kusalia kuwa pango la wanyang`anyi.

    Hawa viongozi wa makanisa ya kipentekosti wengi wao wamegeuza makanisa pango la wanyang`anyi.
     
  7. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pole,
    Wapige gombo tu wataelewa. Usiwahukumu ila waonyeshe kwenye maandiko sehemu unaona wanapotoka. They are sane and they will understand you! Wanatakiwa kuishi nyumbani na si kanisani.

    Wana akili timamu, jadiliana nao wasikilize, waelekeze na usiwalaumu.
    Last days...beware of wolves!
     
  8. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapa umechemsha! Kama mtu ni mpentekoste na anafuata Biblia na mwingine ni wa dhehebu lako na ni tapeli utasemaje? The matter here is not Wapentekoste, ni uhalali wa alichokiweka OP
     
  9. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #9
    Jan 21, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,713
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa naweza kuwaita ENTERPRENUERS UPANDE WA DINI laiti kama nikianza kuorodhesha wachungaji ambao walikuwa kawaida lakini wametumia means kama hizo zao hao wachungaji watu watu wamejikuta wakiwaamini na kwenda kuuza au kupeleka kiasi fulani cha pesa kwenye makanisa yao huo, leo kila ukipita sehemu unakuta mtu kazungushia mabati kaandi sijui HEALING CHURCHmara FAITH CHURCH mara KANISA LA MTUME so many stuff baada ya miaka utawaona wanaendesha VOGUE na HUMMER na walinzi juu.

    Naomba ujaribu kuongea na wazazi wako kwa umakini na kufanya uchunguzi wa hilo kanisa you just send some to pose as a worshipper and then akuletee alll the details si ajabu hao jamaa hata hicho kibali cha kuishi hapa hawana kama wale wakorea walioingia nchi wakijiita wawekezaji kumbe wakaanzisha kanisa na mashamba na kuanza kuwalimisha waumini
     
  10. B

    BUBE JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndugu KIWI
    Mimi ni MPENTECOSTE. Kwa sehemu sijawahi kumwona Lutumba, lakini nimemsikiliza sana kwenye radio (Wapo Radio na Praise Power). Nijuavyo mimi, kama kweli wameuza nyumba kuhamia kanisani na pesa kumpa mchungaji au mtoto wake, hii ni aina nyingine wala si UPENTECOSTE. Ni vema kujua, kuwa watu huguswa tofauti, lakini vile vile, wazazi kuuza nyumba na kuhamia kanisani si uamuzi ambao kiongozi yeyote mkweli wa dini anaweza kukiamini. Kanisani ni makimbilio wala sio mahali pa kuishi. Kama nikitafiti nikapata sim ya Lutumba, ninaweza kukutumia ili uongee nae ujue ni ushauri gani wa KIROHO amekuwa anawapatia wazee wako. Pole sana
     
  11. next

    next JF-Expert Member

    #11
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 586
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu, hiyo ndo legal busines inayolipa dunian kote. They only brain wash their followers. Wapo tayar kutenganisha familia kwa maslah yao.
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Jan 21, 2011
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,213
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sad indeed. Tupo wengi tunaoguswa na hii miujiza ya kuwachomoa watu mifuko yao kwa kisingizio cha sadaka ya BWANA.
    Wazazi wangu walijitenga na Kakobe (walianzisha kanisa pamoja) na sasa wana kanisa lao ambalo kwa miaka nane sasa wana waumini wanane kumi hawazidi. Sasa wazee wameuza shamba maeneo jirani na UDSM kwa bei kubwa sana na kutumia pesa karibuni yote kununua kiwanja na kujenga kanisa. huku sisi vijana wao tukiishia kujitutumua ktk maisha ya kawaida bila any support kutoka kwao na hata elimu walijitahidi kutunyima bali tumejiendeleza kwa jitihada zetu. Haya yote yanatokea kwa kisingizio cha MUNGU wakati Mithali 3:14 Mungu anatoa angalizo kwamba tunalazimika kuitafuta elimu kwa bidiii....

    Dawa ya hisi churches ni kuchunguzwa, kuchukuliwa hatua kwa deceiviing na kuanza kulipishwa kodi kwa mapato wanayoyapokea. Kwani hawawasaidii wenye uhitaji zaidi ya viongozi na family zao ndo maana wanaishi kama wafalme huku waumini wao wakitaabika kwa kuvunwa kila senti waliyonayo.... Mungu hapendezwi kabisa na vikanisa hivi
     
  13. c

    chobu JF-Expert Member

    #13
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hao ni majambazi wakubwa, bila kuchelewa fuata ushauri wa newmzalendo haraka bila kuchelewa!!!!!!!!!!!!
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,015
    Likes Received: 1,334
    Trophy Points: 280
    MKUU POLE SANA KWANZA NAKUPA POLE YA KUENDELEA KUNGANGANIA UGAIBUNI WAZAZI WAKO WAKIUZA NYUMBA NATUMAINI AWAKUUZA NYUMBA SABABU WAMEJAA HELA AMA LAH WALIKUWA NA SABABU ,NATUMAINI UNGEKUWEPO TANZANIA YASINGETOKEA KAMA HAYA PENGINE MAMA AMEONA ANA MSAADA WA KUMSAIDIA,NIMEONA LAKI TATU HUKU INATUMIKA NDAN YA WIKI MOJA TANZANIA ULIOIACHA SI YA SASA,,UMEME JUU MAJI JUU GESI ALF 70 NA CEMENT NOMA,NK

    KAMAWALIVYOSEMA HAPO JUU ILI KANISA LIKO TABATA NI KUBWA NA LINA KIBALI HALALI NILIWAHI KUSALI MWAKA JANA NIKIWA NA RAFIKI YANGU ...SIJAONA UBAYA ILA NIKUSAIDIE UBAYA WAWEZA TOKAKWA WAZAZI WAKO NA WEWE MWENYEWE ,,,,KIVIPI

    AKUNA SEHEMU ULIOONYESHA WAZAZI WAKO WALICHUKULIWA NA GARI YA KANISA KWENDA KULIPA HIZO MIL NA LAKI SABA

    AKUNA SEHEMU INAONYESHA KUTOA KANISANI NI ZAMBI INGAWA KUNA SEHEMU INASEMA UNAPOBARIKIWA USIACHE KUMBARIKI MUNGU....

    HILI ZINGATIA ZAIDI,,KWENYE MOJA YA MAMBO YANAOSBABISHA MATESO MAJUMBAN NI LAANA,VISASI,ROHO ZA KUKATALIWA NA ROHO ZA KUPOTEZA,,SASA BASI ANGALI KWENU KUNA IPI KATI YA HIZI,,NA MWOMBE MUNGU AKUPE ROHO YA UGUNDUZI KWANZA UJUE ULIPO NAUTAANZAJE,,

    WAPO WAZAZI WANA ROHO ZA KUPOTEZA NA HATA WAPATE MILION KUMI HATA KAMA SI KANISANI ANAWEZA KUJA ALIEKUWA HOUSEGIRL WENU LABDA ALIKUTUNZA MIAKA HIYO AKAOMBA AAZIMWE MIL 5 AKAISHIA NAYO NA MSIMWONE....SHUKURU MUNGU MAMA ANAWEKEZA KANISANI BADALA YA ULIMWENGU WA LAANA,NI KTKT ILE ILE ROHO YA KUPOTEZA UTAONA MTU ANAAMUA KUUZA NYUMBA AISHI KANISANI..SAMAHANI SITUKANI ILA NAKUFUNDISHA JINSI YA KUTOKA NA KUMTOA MAMA UKO ALIKO

    NIMESOMA YOTEE MAMA NA WEWE MNAITAJI KUOMBA UFAHAMU ,MUNGU AWAPE UFAHAMU NA JINSI GANI YA KUTUMIA MLIVYO NAVYO,NASEMA NA WEWE PIA MAANA HATA HIZO LAKI TATU KUTOA INAITAJI UFAHAMU WA MUNGU...SHETAN N MBAYA ANAWEZA KUPITIA MAMA KUKULIA ELA ZAKO ZOTE UISHIE KURUDI NA STIKA ZA MABOX KWENYE MA BEGI,SIPENDI ITOKEE HIVI KAMA RAFIKI YANGU ILA NAKUOMBEA MUNGU AKUPE UFAHAMU,,PILI KATAA ROHO YA KUPOTEZA,,MKIONA HIVYO UJUE SPIRITUAL SHETAN ATAKI KUWAONA MKIFANIKIWA..ANATUMIA NJIA MBALI MBALI KUWAANGAMIZA PENGINE NA WEWE UNGEKUWA TANZANIA UNGSHAMNUNULIA GARI HUYO ASKOFU

    LINGINE OGPA KUWASEMA WATUMISHI WA MUNGU SOMA MALAKI MUNGU NDIE ATAKAE WAHUKUMU WE PIGA GOTI SOMA BAIBO..NTIMUE EMAIL YAKO NTAKUTUMIA MAANDIKO YA KUJITOA KWENYE LAANA ZA KUKATALIWA,KUPOTEZA NK...TUMA agathasegele@yahoo.com

    MUNGU AKUPE KUONA SIRI ZA MBINGUNI
     
  15. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #15
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    let is refrain from attacking servants of God in the name of generalization. I have been long in faith and I know a lot of genuine servants of God as well as many fake ones.

    The real problem here is not fake servants who are actually kings and not servants. The Bible speaks clearly of them in 2Timothy and somewher it says their god is their belly. So they will come and be here until Jesus comes

    I repeat the problem is not them, for they must come. The problem is people who do't want to read their bible and understand the times we live in. If you ignore a warning be sure the catastrophe will hit you. Instead of shouting and generalizing, read your bible, discern them and avoid them, period!
     
  16. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #16
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,552
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kwakweli kabla ya kuwaita watumishi wa god matapeli kaa na wazazi wako inaonyesha kabisa ww na wazazi wako ampo vzuri mpaka wazazi kufikia hatua ya kuuza nyumba bila kukushirikisha kuna tatizo ata bei ujui? watu wengine wanaguswa wenyewe kabisa bila kushawishiwa na mtumishi mwingine anaambiwa na mungu uza ile nyumba yako ya upanga pesa peleka kanisani.
    mbona abraham aliambiwa nipe mtt wako isaka na akatoa so tucpende kuwasingizia watumishi ww mtafute mtumishi wa mungu muulize toa dukuduku lako atakusimulia utapata ukweli ata kama wazazi hawataki kukuambia mtumishi anaweza kukueleza
     
  17. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #17
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,552
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    nakubaliana na ww
    ndiomana biblia inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa hawaangamizwi kwa sababu shetani ana nguvu no kwasababu ya kukosa maarifa ya neno la mungu ndio chanzo cha matatizo yote haya
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Jan 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dah, mdau pole sana, najua inakuuma hiyo nyumba maana unajua mambo yakienda kombo mzigo utarudi kwako. Cha msingi wasiliana na ndugu zako wadili na hao wachungaji feki direct na kuwapa threat kama vipi wawaripoti polisi. Hakuna dini hapo ni utapeli, na wala hamna haja ya kuwa mstaarabu mbele ya wahalifu.
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,015
    Likes Received: 1,334
    Trophy Points: 280
    We dili na maza jinsi gani ya kuifinya hiyo ya pili anunue tkt amwache dingi ugaibuni hiyo ndio soln,kwa nilivyosoma kazi ipo usishangae kuja bongo ukalala krkroo pale sokoni nje..pole sana
     
  20. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #20
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Nawashukuru wote walionipa mawazo mazuri sana. Kwa Pdidy na drphone nasikitika kuona mnaanza kunishutumu bila kuniuliza zaidi. Mimi ninaishi ughaibuni kwa miaka mingi (zaidi ya ishirini), lakini kila mwaka ninakuja Tnazania mara mbili au tatu, kwa hiyo siyo kweli kuwa sijui thamani ya pesa na siwasaidii wazazi. Na baba mzazi ni mdhaifu, kila mwaka ninamchukua anakuja kutibiwa ughaibuni na kumrudisha. Hata mwaka jana alikuwa huku. Kinachosikitsha tu ni hicho cha kuuza nyumba na kutaka kuuza ya pili. Zile milioni moja na laki saba zilizotolewa kanisani, zilitokana na mzigo niliotuma mimi, wao wakaupokea na kuuza kwa milioni kumi na saba. Wakanijulisha wenyewe (mama) kuwa wameuza na wamepata milioni kumi na saba, wamechukua milioni moja na laki saba wamepeleka kanisani. Wakati mimi nilitaka wakiuza, waweke pesa bank, ili ziweze kutumika kununua dawa za baba, na zingine iwe nauli yao wakija huku kutibiwa nisiwe na lazima ya kutuma pesa za nauli. Hakuna neno kubwa kwani zilizobaki niliambiwa ziliwekwa bank. Kasheshe ikaja wakati miezi michache baada ya hapo naombwa nitume laki tatu za dawa!!!!

    Nimeshaanza kulishughulikia kutokana na ushauri mzuri niliopewa na wanajamvi wengine wengi. Ninatanguliza shukrani zangu za dhati. Safari hii nitajizatiti mpaka kieleweke. Kwa wale wasiotaka kuamini kuwa kuna watu wanaotumia dini kuwalaghai wazee, msishangae hata ninyi yakiwafika!
     
Loading...