Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Mar 21, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Viongozi wa CCM wazidi kuaibika, baada ya Mkapa sasa ni zamu ya wasira ambapo Kanisa katoliki limekana kuwepo kwa ulaji fedha wakati wa ziara ya Papa na kumtaka Wasira atoe ushahidi............... Sinema zaendelea.

    Kanisa Katoliki Lamshukia Wasira

    LASEMA KAMA ANAO USHAHIDI WA WIZI WA FEDHA ZA PAPA AUTOE, WANASIASA WANAOCHAFUA WENZAO WAMEFILISIKA

    Na Waandishi Wetu

    KANISA Katoliki nchini limemtaka Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Uhusiano wa Jamii), Stephen Wassira kutoa ushahidi kuthibitisha kama Katibu Mkuu wa Chadema, Dk Willibrod Slaa alifukuzwa upadre baada ya kuiba fedha za ujio wa Papa John Paul II, alipokuja nchini mwaka 1991.

    Akizungumza kwa simu jana, Rais wa Baraza la Maaskofu Tanzania (Tec), Yuda Thadeus Ruwaichi alimtaka Wassira athibitishe tuhuma zake akisema kanisa hilo halijawahi kumtuhumu Dk Slaa kwa tuhuma za wizi.

    Akizungumza katika kampeni za CCM Jimbo la Arumeru Machi 19, mwaka huu, Wassira alimtupia kombora Dk Slaa akidai si mwaminifu kwa kuwa alifukuzwa ukasisi wa kanisa hilo baada ya kufanya ufisadi kwenye fedha za mapokezi ya Papa huyo ambaye sasa ni marehemu.

    Hata hivyo, Wassira jana alipotakiwa kuzungumzia kauli hiyo ya Askofu Ruwaichi alijibu kwa kifupi: "Mimi nilishazungumza na yakaandikwa kwenye vyombo vya habari, hii leo siyo habari."

    Ruwaichi ambaye pia ni Askofu Mkuu wa Kanisa Katoliki Jimbo Kuu la Mwanza alisema madai hayo ya Wassira hayana msingi.

    "Kanisa halijawahi kumshutumu Dk Slaa kuhusu madai hayo (ya Wassira). Kama Wassira ameyatoa kwenye mkutano wa hadhara, njia sahihi ya kupata ukweli ni yeye kutupa ushahidi wa vielelezo kuthibitisha madai yake," alisema Ruwaichi.

    Askofu Ruwaichi amewaonya wanasiasa wanaofanya kampeni za kuchafuana akiwataka waache na waanze kufanya siasa za kistaarabu.

    "Ukiona mwanasiasa anakurupuka na kuanza kumchafua mwenzake ujue amefilisika, vitendo hivyo vinaonyesha udhaifu kwa nchi katika nyanja za siasa," alisema.

    Askofu Ruwaichi alisema wanasiasa waliokomaa hawapaswi kufanya kampeni za kuchafuana... "Watajishughulisha katika kujadili hoja zinazozingatia mahitaji ya jamii. Kitendo cha wanasiasa wetu kufanya kampeni za kuchafuana kinaonyesha dhahiri kuwa bado tuko dhaifu katika siasa na hatuna vipaumbele."

    Askofu Ruwaichi aliwataka wanasiasa hao kuachana na kampeni chafu na badala yake wajikite katika kujadili hoja zinazotoa vipaumbele katika matatizo yanayoikabili jamii na namna ya kuyatatua ili kuwawezesha wananchi kuchagua viongozi bora.

    Kauli hiyo ya Askofu Ruwaichi, imekuja siku chache baada ya Dk Slaa kuzungumza katika mkutano wa hadhara kwenye kampeni za uchaguzi mdogo Jimbo la Arumeru na kusema Wassira ni mwongo na hajui asemalo.

    "Kama tangu mwaka 1991 nipo, basi kitendo cha Serikali kushindwa kunifungulia mashtaka ya wizi wa hizo fedha basi ni Serikali dhaifu na ijiuzulu," alisema Dk Slaa.


    MY TAKE:
    Ni aina gani ya viongozi wa CCM tulionao kila wakati maneno yao yanakanushwa na kubainika kuwa ni uongo? Alianza Mkapa kudanganya sasa kafuata Wasira. Who is next??

     
  2. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,663
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Yaliyojili ni zawadi ya shukrani kwa kanisa kuwapa nafasi viongozi wa wasio waadilifu na wasio na hofu ya Mungu wanapopewa nafasi kwenye membali za makanisa hatimae hawana aibu kutamka mambo yasiyo na pciha nzuri kwa kanisa yanayolihusu pasipo ushahidi kuhusu ukweli wa matukio hayo tajwa.Nategemea next time wahusika watakuwa ni wageni waalikwa kwenye sherehe za makanisa na misikiti.
     
  3. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    duh kauli yako hii, let me reserve my comment
     
  4. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,657
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Nashukuru Kanisa langu limekemea uhuni wa Wasira.
     
  5. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa trend ya viongozi wa CCM nilitarajia kabisa hili kutokea. tusubiri who'll be the next kutudanganya tena watanzania kama viongozi wetu walivyozoea
     
  6. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,615
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sikutegemea kama ccm ya Mwalimu inaweza kugeuka na kuwa li-chama la wajinga kiasi hiki! Kama tunatawaliwa na chama cha wajinga Kama Wasira, basi Mungu atuhurumie.
     
  7. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mwalimu akifufuka leo atatandika wote hawa six strokes each!
     
  8. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,280
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Ni 12 strokes...
    Wakawaonyeshe na wake zao.
     
  9. p

    politiki JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,312
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    jamani hakuna mwana CCM hata mmoja anakipenda chama hiki angalau akasimama na kukemea mambo haya
     
  10. Kikarara78

    Kikarara78 JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 518
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    DSN na Wana JF,
    Mkuu comments yako haiendani na Mada au hoja ya muhusika, ungesoma mada yote ndio u-comments, labda nimekuelewa vingine, kiujumla upo nje ya mada, labda ufafanue una maana gani.
    Nawakilisha

     
  11. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sifa ya kwanza ya kuwa mwanaCCM ni kuwa mnafiki
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,174
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    dah! Yalishaandikwa siku za nyuma hivyo si habari tena
     
  13. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,376
    Likes Received: 694
    Trophy Points: 280
    hapana mkuu

    akifufuka leo.... Atakufa tena kwa mshtuko
     
  14. senzoside

    senzoside Senior Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mnajua wasira anafikiria kwa ********* sasa kama aliiba fedha hizo inabidi kudhibitisha akishidwa kutoa udhibitisho nadhani azomewe kila apitapo kwasababu naona mavuvuzela wamezidi CCM
     
  15. s

    sanjo JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mfa maji haachi kutapatapa. Wewe ulitarajia Wassira alivyo ataongelea issues zipi za maana akiwa ndani ya mazingira kumwombia S. Sumari kura za huruma? This is one of the most useless and inefficient minister in the Cabinet.
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 36,774
    Likes Received: 2,294
    Trophy Points: 280
    Wassira hana hoja tena eti "hii leo sio habari"
     
  17. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,378
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mungu alishatusamehe!
     
  18. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 16,849
    Likes Received: 1,034
    Trophy Points: 280
    Hivi Wassira hakujua kuwa anachoongea ni uongo na unafiki? What was the motive behind uongo wake?
     
  19. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,943
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Point:
    Wameshindwa kujadili hoja zinazozingatia mahitaji ya jamii badala yake wanaeneza siasa za kishenzi!
    Wamefilisika hoja!
     
  20. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,888
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 135
    “Mimi
    nilishazungumza
    na
    yakaandikwa
    kwenye
    vyombovya
    habari,hii
    leosiyo
    habari.” huyu kweli hakukosewa kuitwa Wassira.
     
Loading...