Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

''Kanidanganya kwa nia nzuri''

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by pumbatupu, Aug 2, 2011.

  1. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sikuwepo muda flani hapa Jamvini kwa amani ya Bwana naamini wote hatujambo. Sasa wadau wa MMU mimi najaribu kuuliza hivi kuna wakati ni muhimu kusema uongo kwenye Mahusiano?. Nasema hv kwa sbb ni majuzi tu mkewangu kaniambia kuwa mshahara wake umepanda.Mwanzoni nilipomuuliza alikataa. Ananiambia kuwa alinidanganya mwanzoni kwa sbb alitaka kuona ninaweza kufanya nini ili ku'supplement' kipato chetu. Kwa hiyo anadai alinidanganya kwa nia nzuri.Hivi hii inaweza kuwa sawa..'Kudanganya kwa nia nzuri'.
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    staili hiyo ya uongo haionyeshi nia nzuri, nia ingekuwa nzuri kama angebainisha ukweli bila kubanwa kwa dodoso.
     
  3. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Anadai huu uongo ni wa maendeleo..
     
  4. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Utani na uongo ni vitu viwili tofauti..

    Hakuna uongo mzuri.. uongo utabaki kuwa ni uongo. Kumbuka tatizo sio uongo kama taarifa bali matokeo ya huo uongo..
     
  5. nkasoukumu

    nkasoukumu JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Innocent misstatement ahh
     
  6. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ushasema alikudanganya, hiyo nia sio nzuri. Ingekuwa utani labda tungesema walau kuna kaukweli ka statimenti yake, lakini kwenye uongo?????????????
     
  7. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
     
  8. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #8
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Uongo katika mapenzi ni vitu ambavo haviepukiki for tunajifunza about our lovers sometimes thrue lying.... Ila tu huo uongo usiwe ni wa kumuumiza mpenzi wako na wala usiwe ni wa kudumu... in the sense vitu vya kudanganya ni vile ambavo sio msingi saaana katika mahusiano - in other words yaani hata mwenzio hakitambua haiwezi kumuumiza. Naamini ukimpenda saana mpenzi wako hutaki aumie, hivo hutufanya sometimes kumuepusha hayo machungu udanganye walau ili tu awe na hali nzuri emotionally hasa kama unafahamu kua ni dhaifu...

    Tukija katika suala lako... kama mkeo alikudanganya mara ya kwanza na saizi kaamua kukwambia ukweli - ni dhahiri kua alikua hana nia mbaya kama alivo jieleza... Mistake alofanya ni kukuambia kua alikudanganya it is better angekuambia kua sasa ndio umepanda. She seems to be a good wife labda tu anapima kua nguvu ya mumewe inafikia wapi hasa katika challenges.... Na kwa kweli in most cases uki lie kwa mpenzi wako inakua ni kwa nia nzuri - ili mradi huo uongo usizidi kipimo wala sio wa kuumiza.

    Naweza onekana kama nafagilia uongo but trust me kuna situations you can just no tell the truth to your loved ones thou msingi mkubwa wa mahusiano ni Trust. Na ndio maana kama your love ones ana demand ukweli wa kitu ambacho kiko critical na haitajiki udanganye... it is beta kupotezea kuliko kudanganya - hapo unaharibu kila kitu!
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    amani ya Bwana yupi hana jina?????????
     
  10. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Adi ni kwel usemayo smtym unalazimika kudanganya ili ju kumpunguzia mwenzio maumivu coz hata mm naamin kama mtu unampenda hutataka aumie.

    Waislam mtume alisema kuna ruhusa tatu za kusema uongo ambazo zimeruhusiwa.
    1. Sikumbuki.

    2. Uongo wa mume kwa mkewe au mke kwa mumewe kwa lengo la kudumisha ndoa

    3. Uongo katk usuluhishi/kupatanisha watu.

    Naomba anaekumbuka namba moja anikumbushe.

    My take.
    Uongo usidi kipimo. na unatakiwa udanganye pale tu inapolazimu tena kwa misingi hiyo iliyoruhusiwa


    Stay blessed ADii
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Aisha.only the truth can set you free...............hakuna mushkeli au utata kwenye hilo..............................hakuna exceptions..................once a liar ALWAYS a liar..................................kama mtu huwezi kumwamini kwenye mambo hayo unayoyaita ni madogo je makubwa si itakuwa pata mshike tu........Once a winker always a winker...........
     
  12. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #12
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Unfortunately i am pressed with time... will get back to this way back later....
     
  13. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    We Ruta wewe! Mbona mkali hivo jamani...?
     
  14. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hysee kumbe dini inaruhusu!
    Ila kwa muktadha ulizongumzia wewe na Adi hata mm nimekubali.

    Ila napenda kufahamu hiyo # 1. Labda Adi atuambie kama anaijua.
     
  15. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    But it may render an agreement voidable!
     
  16. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    make my day baby..........................................i will be waiting on your return.............but i won't buy you a return ticket, though................
     
  17. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ina maana ww hujawahi kusema uongo,na kama kaamua kusema ukweli bila kumlazimisha,huoni kama amebadilika na kagundua alifanya kosa,na angeamua kunyamaza,ww ungejua kama mshahara wake umepanda au vipi? Mi naona sio kosa kubwa kivile, hata ww sometime unaweza ombwa msaada fulani na mkeo unaweza jikuta unamjibu huna pesa wakati kwenye wallet zimejaa
     
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    kipipi usiwe na khofu............................just visiting................................and just ensuring we are in the same wavelength.....................
     
  19. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    jukwaa la uwongo na kudanganyana....

    mi sina uwongo leo ..so byeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!
     
  20. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
Loading...