Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kandoro ataka Sh 2 bilioni zilizochakachuliwa zirudishwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sir.JAPHET, Aug 24, 2012.

  1. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na Pendo Fundisha, Mbeya MKUU wa Mkoa wa Mbeya, Abbas Kandoro, ametoa miezi miwili kwa uongozi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali kurudisha zaidi ya Sh bilioni mbili zilizotakiwa kutumika katika miradi mbalimbali ya maendeleo.

    Fedha hizo zilipaswa kutumika katika idara ya elimu, afya, maji na kilimo, lakini hazikutumika, licha ya uongozi kueleza kuwa matumizi yake yalibadilishwa kutokana na sababu mbalimbali.

    Agizo hilo alilitoa mjini hapa jana, katika kikao maalumu cha Baraza la Madiwani kilichokuwa kinapitia majibu na hoja za Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kwa kipindi kinachomalizika.

    Alisema katika michanganuo ya matumizi hayo, inaonyesha zaidi ya Sh bilioni moja zilizotakiwa kutumika katika miradi hiyo hazikutumika na hazieleweki zilipo.

    Alisema kitendo cha halmashauri hiyo kudai fedha hizo zilikopwa na kutumika katika utawala pasipo kuomba ridhaa kutoka hazina ni makosa, kwa kuwa fedha yoyote ile ya Serikali inapaswa kufuata taratibu na misingi iliyojiwekea.

    “Mnadai kubadilisha matumizi ya fedha hizo, lakini mbona hata kwenye matumizi ya upande wa pili mliyotumia hayana viambatanisho, kwa kweli suala hili haliniingii akilini,” alisema Kandoro.

    Alisema hapo inaonyesha kuwapo kwa matumizi mabaya ya fedha hizo ambazo malengo yake makubwa yalilenga kumkomboa mwananchi kwa kutekeleza miradi iliyokusudiwa kutumika.

    “Naomba fedha hizo zirudishwe ndani ya miezi miwili kama mlivyonieleza ili fedha hizi ziingizwe katika matumizi halisi ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya wananchi,” alisema Kandoro.

    Aidha, aliwataka wakuu hao wa idara kutambua kuwa wakati wa kufuja fedha za Serikali haupo kwa kuwa Serikali haiwezi kukaa na kuangalia jinsi wananchi wanavyoteseka kwa kukosa mahitaji muhimu kama elimu, maji na afya.

    “Mimi sijui fedha hizo mtazitolea wapi, ila ninataka zirudishwe na kwa hili siwezi kukubali kwa kuwa siwezi kuwajibishwa kutokana na uzembe na tamaa za watendaji wachache ambao kazi yao kubwa ni kuangalia matumbo, huku jamii ikiendelea kuteseka,” alisema Kandoro.

    [h=4]Toa Maoni yako kwa habari hii[/h]
     
  2. Mihayo

    Mihayo JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh hivi ile kashfa yake ya kujiuzia gari bei chee ili ishia wapi vile, huyu mteule Kandoro
     
  3. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kiinimacho....bilioni 1 zirudi ndani ya mwezi mmoja hapa Bongo?
     
  4. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Dah!!! anachokiongea mh. Kandolo ni ukweli, ila wasiwasi wangu ni kama ana kimaanisha hicho anachokiongea. Kawaida ya ccm, ni kuongea kile ambacho hakipo moyoni. UKIWA MBELE YA WANANCHI UNAJIFANYA HATA KUTOA MACHOZI, KUMBE MOYONI UNAWAAMBIA "WAJINGA NDO CHAKULA CHA WAJANJA" haya, ngoja tuone, tuombe Mwenyezi Mungu atujaalie uzima tuwepo hiyo miezi miwili ijayo kushuhudia kwa mara ya kwanza wezi wa ccm wanarudisha pesa walizoiba. katika kumbukumbu zangu, sikumbuki kama kuna pesa zilizowahi kurudishwa. ila nazikumbuka nyingi mno zilizoibwa, tena mchana kweupe huku VIYOYOZI VIKIWAPEPEA HAO WEZI. Duh!!! magamba bhana!!!
     
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Nafikiri anaropoka Kama mnywa wanzuki
     
  6. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Halo mbona unamsingizia Ustaadhi! Mwambieni Vule vichochoro alivyovifungua Dar alipokuwa Mkuu wa Mkoa Vimefungwa Tena
     
  7. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bilioni 2 ni nyingi kwa viongozi wa wilaya tu bila kuhusisha mamlaka za juu kama vile TAMISEMI - si ajabu TAMISEMI ilishafanya hamisha2 hapo kuvuruga mtirirko wa ushahidi.
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na hapo ni mbeya.. Fikiria halmashauri ngapi nchi hii zinachakachua fedha za walipa kodi??!!
     
  9. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Huko kwenye halmashauri ndiko wanakoibia hela za wananchi; mnakumbuka ile kesi ya watendaji wa halmashsuri ya wilaya ya Bagamoyo ambayo iliwagusa vigogo wa serikali akiwemo Celina Kombani? Mpaka hivi leo hakuna chochote kinachoendelea na wahusika wamepewa uhamisho akiwemo waziri wao!!
     
  10. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inaelekea hawakumkumbuka kwenye mgao...
     
  11. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,158
    Likes Received: 3,420
    Trophy Points: 280
    kabla ya bilioni 2 za mbarali kwanza tunataka bilioni 300 ziliko uswiss. Hatutaki maigizo.
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Usanii mtupu unaendelea. Nani atamfunga nani hapa? Kitu cha kuangalia ni wewe na mimi tusivinje sheria maana watatufunga kweli. Hao wana siasa wao project yao ni kuitafuna nchi na kulindana kwa gharama yoyote ile.
     
Loading...